1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

HSP Huygens Scholarship - Part 2 - Thông tin về HB + chia sẻ kinh nghiệm từ trang 1 -> 5

Chủ đề trong 'Hà Lan - Bỉ - Luxembourg' bởi ariel2202, 10/07/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. lyslas118

lyslas118 Thành viên mới

Em là thành viên mới và cũng đang quan tâm đến hb HSP.
    Em thắc mắc ở chỗ là nếu phía dưới bảng mô tả khóa học trên website của nuffic có dòng: Scholarships no
    hoặc nó có liệt kê các loại scholarships nhưng k có HSP thì mình không thể xin hb HSP cho khóa này đúng k ạ?
    Mong mọi người trả lời giúp em. tks all.
  2. julyle

julyle Thành viên tích cực

Cái đó theo mình hiểu là truong ko cap HB thoi ban a, con lai thi HB la hoan toan doc lap, minh chi can dc admission cua truong thi Nuffic van xet HB nhu bt.
    Ban cung apply nam nay a? co ban cung chi huong roi :P
  3. TungKelvin

TungKelvin Du học Moderator

Thường thì học năm cuối vẫn được apply, để chắc chắn nhất thì em email hỏi trường xem nhé, thời gian này chưa phải là thời gian apply năm tới nên em email hỏi có thể sẽ nhận được trả lời nhanh đấy.
  4. julyle

julyle Thành viên tích cực

[/quote]
    Thường thì học năm cuối vẫn được apply, để chắc chắn nhất thì em email hỏi trường xem nhé, thời gian này chưa phải là thời gian apply năm tới nên em email hỏi có thể sẽ nhận được trả lời nhanh đấy.
    [/quote] cảm ơn anh ạ, e đã email hỏi trường, lúc đầu hơi sốt ruột, nhưng sau 1 tuần thì họ cũng reply và còn trả lời hướng dẫn nhiệt tình nữa., hì.
    A oi, cho e hoi 1 chut voi, e dang lam ho so, bat dau tu cai CV, nghe theo cac anh chi chi dan thi e lam theo form của Europass. A cũng làm theo cái đó đug ko ạ? Nhưng e hơi thắc mắc 1 chút là cái phần
    Desired Employment la minh bo qua dung ko a? vì minh co fai di xin viec dau. Voi ca postcode ghi trong dia chi la gi ạ? E search thay bao VN la 70000 dung ko? Cách ghi sdt di dong theo kieu de nuoc ngoai goi vao thi ghi the nao a? vi du dt la 0912.345.678 thi co fai ghi la +84-912345678 ko a?
    Rat mong nhan duoc giai dap cua cac anh chi!
  5. huisno1

huisno1 Thành viên mới

MÌnh là thành viên mới, vừa biết về HSP mới đây thôỉ. Mình vào forum và đã đọc hết các thông tin. Chúng thật sự hữu ích. Mình thì không kịp nộp hồ sơ năm nay rồi. Mình là KTS ở Huế, vừa ra trường. Mình sẽ chuẩn bị hồ sơ cho sang năm.