1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

HSP Huygens Scholarship Programme 2008

Chủ đề trong 'Du học' bởi herewego2007, 09/11/2007.

1. 2 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 2)
  1. lost4ever

lost4ever Thành viên mới

gio minh moi lam ho so chac tuan sau nop khong biet co muon khong cac bac nhi?
  2. minthuongpt

minthuongpt Thành viên mới

Bác làm hồ sơ xin admission hay là hồ sơ xin HB đấy? Nếu xin admission thì có lẽ hơi muộn, nhưng cố gắng yêu cầu họ làm nhanh hơn xem sao. G luck bác.
  3. lost4ever

lost4ever Thành viên mới

Thanks
  4. daisy1710

daisy1710 Thành viên mới

Các bác ơi, em tò te mới vào các bác cho em hỏi nhờ cái. Em có đang apply 1 trường bên Hà Lan, em gửi hồ sơ từ 02/01/2008 (bọn chuyển phát nhanh xác nhận có người nhận cho em vào ngày đó). Tình hình là như sau:
    1. Web trường bảo thgian xem xet là maximum 4 tuần, em đang gấp vì còn muốn apply vào Huygens nên em cần nó xét và trả lời trong có khoảng 3 tuần gì đó. Em viết thư giục nó rồi mà ko thấy nó trả lời. các bác xem có cách nào liên lạc với nó ko nhỉ.
    2. Em phải gửi cả IELTS qua bọn British Council mà địa chỉ trường cho em no là cái PO Box (là cái hòm thư mà ko có ng kí nhận). bi h em vẫn chưa gửi đc vì chúng nó từ chối. Mà hiện tại chỉ còn tuần sau thui là em cần có admission rùi. Huhu, em viết thư xin cái địa chỉ cụ thể, trường nó ko trả lời. Huhu. dở hơi thế ko biết, mà sao nó chưa xét đến hồ sơ của em hay sao mà ko thấy đòi hồ sơ thiếu nhỉ.
    3. Em thấy trường bên Mỹ, nó đều cho tài khoản để xem cái application status của mình, mà sao bọn Ha Lan nè ko thấy gì nhỉ. Mù thông tin quá. Các bác nào có kinh nghiệm về Hà Lan có thể cho em biết nó có cái nè ko nhỉ. À, em apply vào trường Tilburg , khoa Faculty of Economics and Business Administration.
    Có vẻ như cơ hội của em quá mong manh rùi, dù sao còn nước còn tát, các bác trả lời giùm em sớm nhá, em chân thành cảm ơn nhiều.
  5. hazzii

hazzii Thành viên mới

Bạn viết mail cho coordinator của chương trình hoặc cho khoa bạn apply, gửi cho họ luôn CV của bạn, rồi nói rằng bạn muốn apply HB Huyghens, họ có bạn nomination được không. họ có thể cho bạn nomination ngay cả khi bạn chưa được admission. Chúc bạn may mắn. (nếu thông tin hữu ích nhớ vote cho mình nhá)
  6. daisy1710

daisy1710 Thành viên mới

Tình hình là em đã email cho cái ông coordinator đấy rùi, ông ý trả lời là forward cái email của em sang cho bọn admission board rùi---> và lại chờ, lại mù thông tin. Bó tay luôn.
    Có thông lệ nào là mình gọi điện sang cho bọn nó hỏi là hồ sơ mình đến đâu chưa bác nhỉ.
    Hôm nay con bạn em nó thông báo là gửi bọn TNT, nó xác nhận là có ng nhận rùi mà trường bên kia nó lại bảo chưa nhận đc hồ sơ, em lại hoảng hết cả lên, trường em nó ko thấy confirm gì về vụ nhận đc hồ sơ cả. Nó chỉ bảo khi nào nhận đc thì sẽ xem xét và trả lời ngay khi có quyết định và từ chối trả lời các câu hỏi. Hic, bi h không biết hồ sơ của mình đi đâu về đâu rồi.
    Cảm ơn bác hazzii nhiều. Em sẽ vote cho bác.
  7. hazzii

hazzii Thành viên mới

bạn đã viết mail cho HSP Huyghens contact person ở trường bạn chưa. Mình xem trong list này của Nuffic thì trường bạn apply là Tilburg thì contact person là E.J.M. Hegge, emai: Lisette.Hegge@uvt.nl
    Tóm lại là bạn cứ viết mail cho tất cả những người có thể mà bạn thấy liên quan đến trương trình của bạn. Nếu họ không có thẩm quyền giải quyết thì có thể họ sẽ giới thiệu cho bạn người có trách nghiệm.
  8. nbthang_bk

nbthang_bk Thành viên mới

Địa chỉ trường cho là cai PO box, bạn cho địa chỉ cho thang Hội đồng anh thì bỏ cai PO Box di (ghi y chang địa chỉ nhưng bỏ cái P.O Box di)
    Còn về thủ tục của trường thì không giục nó được đâu có lẽ bạn không kịp apply học bổng rồi.
  9. phuongxit

phuongxit Thành viên mới

Mình cũng đang định apply học bổng này ! Mình đăng kí TU DELFT, tụi nó nói process hồ sơ trong vòng 9 tuần ! huhu tuần này là tuần thứ 9 rồi mà chưa thấy tăm hơi ! Pác nào đã đăng kí Huyghens cho mình hỏi với:
    - Nomination letter của trường gửi cho mình qua Email hay mail vậy ? Nếu là Email thì mình chỉ việc in ra rồi kèm vào hồ sơ thôi phải ko ? Còn mà bằng Mail chắc chờ dài cổ, quá hạn mất ! Pác nào biết giúp em với ! hic hic Có cách gì làm kịp deadline ko các pác ?
  10. choc84p

choc84p Thành viên mới

nomination letter gửi qua email bác ạ. Bác cứ gửi mail cho HSP contact person của trường bác í. Mỗi trường đều có một người giải quyết vấn đề này. Trong web của NUffic có list đấy. Cố gắng lên các bác Gluck mọi người