1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hu hu ... Em bị mụn nước ! Ngứa dã man tàn bạo . Làm thế nào bi giờ ?

Chủ đề trong 'Sức khoẻ - Y tế' bởi sizeXL, 19/04/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. sizeXL

sizeXL Thành viên mới

Hu hu ... Em bị mụn nước ! Ngứa dã man tàn bạo . Làm thế nào bi giờ ?

Bình thường mọi năm cứ mùa hè là em bị mọc mụn nước , thường thì cũng không khỏi ngay , nhưng chỉ bị mọc vài cái rải rác ở ngón tay thôi , nhưng không hiểu sao năm nay em bị mọc mụn nước nhiều kinh khủng , cũng chỉ ở các ngón tay thôi ( không phải ở kẽ ngón tay mà là trên thân ngón tay ) , ngón nào cũng bị , nặng nhất là ngón trỏ , mọc thành cả dải rất dài và rất rộng , mụn mọc liền thành cụm ý ạh ( xin lỗi em tả hơi kinh ) . Em em nó nhìn mà phát hãi , nó bảo chưa từng thấy ai bị mọc nhiều mụn nước trên 1 ngón tay như em . Hu hu .
    Mà mọi khi em để nó tự khỏi , nhưng năm nay không thấy khỏi , lại còn mọc thành từng cụm to có nhỏ có trông phát khiếp , dù không ngứa thì mùa hè nóng nực em nhìn chúng nó thôi đã muốn điên rồi . Đằng này lại còn ngứa T_T .

Giờ em đang cố ăn nhiều đồ mát , uống bột sắn dây , và rửa bát đeo găng . Hy vọng tụi nó biến sớm dùm em .
    Có anh chị nào biết cách chữa mấy cái mụn này nhanh nhất chỉ em với ạh . Em cảm ơn ạh .

2. tungls84

tungls84 Thành viên mới

giống ảnh minh họa ko bạn nếu giống thì có 1 cái top fic ở duwói roi đấy qua tham khảo đi bạn hêhh trông avatar xinh thế kia mà có mấy cái mụnn nước thì chắc còn đẹp hơn
  3. vitcotdn4

vitcotdn4 Thành viên mới

Khiếp quá, bị Sida giai đoạn cuối ạ
  4. sizeXL

sizeXL Thành viên mới

Tình hình là mấy cái ảnh đấy không xi nhê . Hu hu , tớ cũng bị mụn bọc nước kiểu thế , nhưng chỉ bị ở tay thôi , và nó mọc tập trung hơn trong ảnh , cũng có phần kinh khủng hơn trong ảnh nữa .
  5. sizeXL

sizeXL Thành viên mới

Ông này ăn nói lịch sự nhở
  6. vntime

vntime Thành viên mới

Bạn ơi. bạn mua cồn hắc lào về bôi xót lém nhưng đảm bảo khỏi 100% trong vòng 2-3 hôm.
    Mình bị ngứa rận đốt <ở sâu dưới da> còn có cảm giác đỡ.
    Lúc nào khỏi khao mình đi ăn cái gì để hậu tạ là đc
    0975939151 <Uống nước nhớ nguồn>
  7. vntime

vntime Thành viên mới

CÔNG DỤNG: CHữa hắc lào, lang ben, ghẻ lở, ngứa, sát trùng ngoài da.
    < mà gọi là mụn nước cho nó thẩm mĩ chứ nói toẹt ra fải là "ghẻ nước"> khi nào hết ghẻ nhớ sms rủ đi ăn nhé!
  8. sizeXL

sizeXL Thành viên mới

Hu hu , em sẽ làm theo lời bác xem thế nào . Nhưng cồn hắc lào có phải là DEP ko ? Tại vì em bôi DEP ko thấy đỡ . Mà bôi cái đấy thì bôi ngoài da thôi hay là phải phá mụn ra rồi bôi vào ạh ?
  9. giaosuq

giaosuq Thành viên mới

Ko phải DEP đâu. DEP là thuốc ghẻ. Bạn dùng ASA nước hoặc mỡ, hay BSA (màu vàng giống cồn i ốt), đảm bảo chắc chắn hết. Không cần phá mụn , cứ để nguyên như thế bôi.
  10. sizeXL

sizeXL Thành viên mới

Cảm ơn ấy nhiều nha . Hôm nay tớ đi khám , bác sĩ bảo bị viêm da dị ứng , là do cơ địa lằng nhằng gì đó . Rùi kê thuốc cho tớ , cái thuốc bôi Trimason và thuốc uống Lorastad nữa . Để tớ thử bôi xem có hết ko , nếu ko hết thì chuyển qua loại ấy bảo . Khổ cái thân tôi .