1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

HUFLIT đang tuyển học viên lớp TBN

Chủ đề trong 'Tây Ban Nha' bởi B500, 08/12/2007.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. HTML1812

HTML1812 Thành viên mới

bay gio con dang ky duoc kh ban? cho minh dang ky 2 xuat nhe.
    lien lac voi minh:
    My Linh
    voiconlove@yahoo.com
  2. aliosha1970

aliosha1970 Thành viên mới

Gửi tới tất cả các bạn quan tâm ở TP.HMC
    Lớp tiếng TBN do ĐH Huflit tổ chức sẽ khai giảng vào ngày 24/4/2008. Học phí 1.700.000VNĐ/khóa X 10 tuần (3 buổi X 2 tiết/tuần)
    Thân ái
    aliosha
  3. une_mie

une_mie Thành viên mới

Bạn ơi cho mình hỏi , Hiện nay trường Huflit đã học lớp TBN chưa, Giáo viên là người Achentina hả bạn? thời gian như thế nào bạn biết không? chỉ dùm với , ở TP HCM ngoài trường Huflit ra còn nơi nào dạy nữa không?help me, por favor ?
    Gracias mucho!
  4. aliosha1970

Lớp tiếng TBN của ĐH Huflit đã khai giảng hôm 24/4/2008. Học hàng tuần vào ngày thứ 3 và thứ 5 từ 17g30-19g30. GV là người Argentina. Tuy nhiên theo tôi nhận xét thì GV có vẻ không có phương pháp sư phạm (chẳng biết tìm đâu ra người này), nên nếu học với cách dạy của GV này thì hoặc lớp sẽ nhanh chóng tan rã, hoặc kết quả sẽ không cao (hy vọng sẽ không phải như vậy)
    Ngoài Huflit, không có chỗ nào khác dạy tiếng TBN ở TP.HCM. Nếu bạn muốn học riêng hoặc nhóm nhỏ dưới 4 người, cũng có GV việt nam học từ Cuba về dạy đấy, tuy nhiên học phí không nhẹ nhàng chút nào đâu (khoảng 1,3 triệu/tháng/người X 4 người)
  5. une_mie

une_mie Thành viên mới

Hola, everybody!
    Rất cảm ơn về những thông tin của các bạn đã cung cấp, mình cũng đoán la GV Argentina dạy sẽ không chuẩn . vì mình có 1 người bạn sống ở TBN, cậu ấy nói người Argentina phát âm không chuẩn, và sẽ sai rất nhiều từ.
    Tuy nhiên mình có 1 thông tin mới gửi đến các bạn quan tâm muốn học TBN , cô Thanh của trường ĐH Mở nói rằng, trường dự kiến sẽ mở lớp vào tháng 9, học phí có thể từ 1tr500 cho đến 2triệu kéo dài trong 3 tháng, giáo viên là người TBN và người Vietnam xen kẻ để dạy
    Nếu có dự kiến mở sớm hơn mình sẽ thông báo cho các bạn nhé, vale?
    Mình còn biết 1 nơi dạy tiếng TBN nữa là trường ĐHKHXH & NV, nhưng chưa biết khi nào mở lớp, nếu có thông tin mình sẽ báo cho các bạn ha ! Vì mình cũng đang cần học Espanol
    Good luck to you! ( có ai biết câu này tiếng TBN nói sao không? giúp mình với. Gracias mucho ! )
  6. claudiacaribe

claudiacaribe Thành viên mới

good luck = suerte
  7. une_mie

une_mie Thành viên mới

hola, mis amigos !
    Ăn lễ vui chứ các bạn, không biết các bạn có nhớ để học tiếng TBN không?
    Không biết có bạn nào học trường ĐH KHXH & NV nhỉ, mình biết trong trường này có dạy tiếng TBN cho sinh viên trong trường, mình hỏi phòng đào tạo họ nói không cho sinh viên ngoài trường học , buồn quá !
    Vì thế mình mạo muội hỏi bạn nào đó, nếu đang theo học thì cho mình theo với, hihihi......
    Nếu số mình gặp may xin trả lời theo địa chỉ email của mình, mình sẽ rất biết ơn và hậu tạ
    tiger_trinh@yahoo.com
    Rất mong được sự giúp đỡ của các bạn!
    Gracias mucho!
  8. iamme1983

iamme1983 Thành viên mới

Nếu biết lịch học của nó và không có kiểm tra thẻ SV thì tui nghĩ học chui cũng ko khó . Ai có lòng tốt cho tui biết lịch dạy của nó không ( PM cũng được ) và cho tui biết nó có kiểm tra MSSV hay không . Tui sợ Giáo viên làm gắt thôi ^___^
  9. aliosha1970

Tôi không nói là GV Argentina dạy không chuẩn mà phương pháp dạy (theo cá nhân tôi) là chưa tốt. Chứ họ sd tiếng TBN là tiếng mẹ đẻ làm sao dạy sai được. Giáo trình cũng chắp vá. Nên tôi chỉ lo ngại về chất lượng giảng dạy của GV này thui..Hơn nữa ban đầu Huflit quảng cáo tuần học 3 buoi X 2 tiết (90phut) X 10 tuần /khóa X 1,700,000VND. Nhưng khi vào học thời lượng rút ngắn xuống còn 2 buổi/tuần X 2 tiếng (120phut) X 10 tuần, như vậy học viên có vẻ sẽ thiệt thòi một chút..
  10. une_mie

une_mie Thành viên mới

chào bạn aliosa1970 , mình nghĩ bạn đang học trường Huplic phải không ạ? mình muốn đính chính lại mình không nói bạn nói rằng người Argentina nói không chuẩn, mà mình muốn nói rằng, người Argentina thực sự họ sử dụng với ngôn ngữ của họ không giống với tiếng tây ban nha, và tôi chắc điều này, nhưng nếu họ đi dạy và họ là một giáo viên thực sự họ buộc lòng phải sửa đổi từ, nếu bạn không tin thì tuỳ bạn thôi, nhưng mình cũng chúc bạn học thật tốt nhé!