1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

HUFLIT đang tuyển học viên lớp TBN

Chủ đề trong 'Tây Ban Nha' bởi B500, 08/12/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. ga_to81

ga_to81 Thành viên mới

Hoá ra cung có nhiều con giời muốn học tiếng TBN nhi? hay là mình về đi dạy học vậy, yêu nghề quá mà ở bên này không ai mướn... Ai co thắc mắc gì về tiếng Tây Ban Nha thì cứ email đến unborn_love81@hotmail.com, tui đay trả lời free luôn...vì yêu nghề quá mà..
    Các bạn ạ, người Argentina nói tiếng TBN, mình không thể nói là họ nói sai được, mà đó là variations của cùng một thứ tiếng..có thể có variations về phát am, về từ vựng, về ngữ pháp, về pragmatics, về...đủ thứ...nếu giáo viên này mà có phương pháp giảng dậy ( k may là có vẻ là pác gv này k đc đào tạo để làm gv...hic), ừ, nói tiếp, nếu gv này có phương pháp và biết cách kêt hơp..thì có khi có lợi cho học sinh đấy, học sinh sẽ biết được thêm khối thứ,...chúc may mắn...
    À, ai có cái contact của trường DH nào ở Hanoi muốn mở khoa TBN k? để tui xin về công tác...thanks nhiều...
    Barcelonesa
  2. aliosha1970

aliosha1970 Thành viên mới

người Argentina thực sự họ sử dụng với ngôn ngữ của họ không giống với tiếng tây ban nha, và tôi chắc điều này
    Vậy thì mình gọi người Argentina sử dụng một thứ tiếng gì đó đại loại là "Tây bán Nhà" nhẩy.. Xin lỗi bạn, tôi không phải là SV của Huflit và cũng không học lớp tiếng TBN ở Huflit nữa, dạy chán quá
    cheers
  3. une_mie

une_mie Thành viên mới

Bạn aliosha1970 thân mến, mình muốn viết lên box tây ban nha này là muốn chia sẻ với mọi người về những thông tin mà mình biết, mình không nói là người Argentina nói sai đâu bạn nhé, mà họ nói một vài từ và hơn thế nữa không giống với TBN gốc, cũng giống như khi bạn là một người Sài Gòn khi bạn nghe một người ở Phú Yên hay 1 người ở phía Bắc ( vùng sâu , vùng xa ) bạn sẽ cảm thấy khó nghe, ví dụ như từ U là từ Mẹ khi người Bắc gọi,nhưng nếu gv đó họ được đào tạo tốt thì họ rất perfect đó, tùy bạn suy nghĩ thôi ,mình chỉ muốn chia sẻ thông tin với các bạn biết, vì bạn cũng biết rồi đó để tìm một gv thực thụ dạy TBN là rất hiếm( mình nói là người nước ngoài nhá )nên đôi lúc khi bạn quyết định học một nơi nào đó tốt nhất chúng ta hỏi kĩ sẽ tốt hơn, mình hi vọng bạn nào có thông tin gì box lên đây nhé. Và nếu bạn biết nơi nào mở lớp vào tháng 7 trrở đi thì cho mình biết với nhé ! mình nghĩ bạn sẽ có lòng tốt để giúp mọi người.
    Và anh ga_to81 ơi , sao anh không về dạy ở sài gòn chứ, ở đây thiếu gv dạy TBN trầm trọng đó. Hi vọng được sự giúp đỡ của anh,
    Muchas gracias !
  4. aliosha1970

aliosha1970 Thành viên mới

Thôi được không tranh cãi với eme nữa. Nếu eme hoặc bạn nào khác muốn học tiếng TBN tại TP.HCM bất cứ thời gian nào thì có thể tham khảo các chi tiết sau:
    1.GV là nữ người Việt - tốt nghiệp ĐH ở Cuba về
    học phí 1,3tr/người/tháng X 2 buổi/tuần X 2 tiết/buổi. Lớp học tối đa 4 người
    2.GV là người Cuba - các SV hiện đang học tiếng Việt tại TP.HCM
    học phí 10$/tiết X số tiết yêu cầu
    cheers
  5. wings

wings Thành viên rất tích cực

@all: trong vòng 24h, Wings tớ sẽ dọn dẹp các topic, để tránh tranh cãi làm sao lãng chủ đề.
    Một điều nữa là số người yêu thích, học và dạy tiếng Tây Ban Nha ở TPHCM cực kỳ ít. Và có người học, có người dạy đó đã là đáng quý rồi. Không có việc đi học nào lại không có ích?. Và mỗi một người lại dạy bạn 1 cái gì đó mới. Có thể bạn thấy nó tầm thường nhưng nó lại là thật.
    Suy nghĩ ở các bạn, nhưng tránh tranh cãi ở đây nhé.
    Thanks
    WINGS
  6. une_mie

une_mie Thành viên mới

Hola, mí amigos !
    Có bạn nào biết tháng 7 hoặc tháng 8 trở đi, trường nào dạy tiếng TBN ở Sài gòn không ?
    Bạn nào biết chỉ cho mình với nhé
    Muchas gracias!
  7. mhungtt

mhungtt Thành viên mới

8. HTML1812

HTML1812 Thành viên mới

Ui! chẳng biết các bạn thấy sao, chứ mình học với thấy người Argentina từ đầu tới cuối khóa. Thầy dạy tốt đấy chứ, vừa học vừa ôn tập, học viên có phản xạ tốt. Hết khóa, mình đi TBN, có thể sử dụng được đấy, dĩ nhiên là bập bõm thôi, mói học có 2 tháng mà. Ít ra không lạc đường và có thể gọi đồ ăn, xin đi nhờ xe. Bây giờ hỏi bên Hufflit để học tiếp thì lại không có lớp, hình như không liên lạc được với thầy. Chẳng biết khi nào mới học tiếp.
  9. idorable

idorable Thành viên mới

Chú nào phát biểu bậy bạ quá, đúng là chả hiểu biết quái gì cả...tiếng TBN thuộc hệ latinh, viết thế nào đọc thế đấy, có mấy chục nước nói tiếng TBN, người mỗi nước nói một ngữ điệu khác nhau, có thế thôi. Hỏi chú xem người Anh với người Mỹ và người Úc, người nào phát âm chuẩn hơn người nào? cái gì nó cũng là tương đối cả thôi.
    Cứ học đi cái đã nhỉ...