1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Huggies chuyên trang kiến thức mang thai, chăm sóc bé hàng đầu

Chủ đề trong 'Hạnh phúc gia đình' bởi LeonVu, 05/08/2016.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. LeonVu

LeonVu Thành viên mới

Website Huggies - Chuyên trang sẻ chia kiến thức cẩm nang mang thai, chăm sóc con yêu, hành trang làm cha làm mẹ cực kỳ hữu ích cho các chi em chuẩn bị hay đang làm mẹ.

Với các kiến thức được sẻ chia từ các chuyên gia hàng đầu của Huggies - Chúng tôi tự hào là kho tàng kiến thức là người bạn đồng hành đáng tin cậy nhất cho các ông bố bà mẹ tại Việt Nam.

Cùng tham khảo những chuyên mục kiến thức tuyệt hay của Huggies nhé:

1. Thụ thai:

Là vợ chồng, ai ai cũng muốn và lên kế hoạch chuẩn bị có nhưng, nhưng phải chuẩn bị như thế nào? Đừng lo lắng!. HUGGIES® sẽ đồng hành cùng bạn trong suốt quá trình chuẩn bị mang thai với những lời khuyên hữu ích, những thông tin kiến thức hướng dẫn hữu ích để chăm sóc thai kỳ nếu bạn nghĩ rằng mình đã mang thai 1 thiên thần bé nhỏ.

2. Mang thai

Mang thai luôn là một hành trình đầy cam go, nhưng đừng lo lắng, HUGGIES® sẽ đồng hành cùng các mẹ, cung cấp cho các mẹ tất cả những kiến thức cần thiết và hữu ích nhất trong suốt 40 tuần thai kỳ.

3. Sinh con

Mang thai và sinh con là niềm hạnh phúc vô bờ bến của các ông bố bà mẹ, con cái chính là hiện thân cho tình yêu của bố mẹ. Tuy nhiên, manh thai và sinh nở lại là một hành trình vô cùng gian nan, đau đớn và rất căng thẳng. Điều quan trọng nhất để quá trình sinh nở được diễn ra suôn sẻ chính là hãy chuẩn bị sẵn sàng về thể chất lẫn tinh thần cho sự kiện trọng đại này.

Đừng lo bạn nhé!. HUGGIES® sẽ đồng hành cùng mẹ với những kiến thức hữu ích nhất để các mẹ có thể chuẩn bị thật chu đáo cho con yêu của mình.

4. Chăm sóc bé

Ngày trọng đại đã đến, ngày mà bé và mẹ xuất viện và trở về với tổ ấm thân thương và cuộc sống của bạn sẽ bắt đầu sang một hành trang mới và thay đổi mãi mãi. Bạn lo lắng không biết phải chăm sóc bé yêu của mình như thế nào?

Đừng lo lắng, HUGGIES® xin được chia sẻ cùng ba mẹ những thông tin, những lời khuyên, những sẻ chia cực kỳ hữu ích để hỗ trợ các ông bố bà mẹ chăm sóc con yêu tốt nhất. Với kho kiến thức hay được cập nhật liên tục mọi khó khăn, mọi thắc mắc của bạn trong việc chăm sóc bé sẽ được HUGGIES® giải đáp và tư vấn kỹ càng nhất.

5. Bé tập đi

Độ tuổi bé tập đi luôn là độ tuổi vô cùng hiếu động và mang lại rất nhiều bất ngờ cho ba mẹ. Từ 1-3 tuổi bé đã bắt đầu khôn lớn biết mình muốn gì, cần gì nhưng sự phát triển về thể lực và trí não lại chưa hoàn hảo gây ra những áp lực rất to lớn đối với ba mẹ thông qua nhưng cơn: hờn dỗi, khóc lóc, hay giận giữ.

HUGGIES® sẽ giúp mẹ hiểu được các hành vi khó hiểu của bé và phương pháp đối phó với những cơn mè nheo của bé trong tuổi tập đi này, đưa bé vào kỷ luật và đảm bảo an toàn cho bé khi ở nhà cũng như lúc đi ra ngoài, cách dỗ bé ngủ ngon và sâu,...

HUGGIES® sẽ giúp bạn “xử lý” êm đẹp những vấn đề khó khăn của bé trong độ tuổi này, giúp mẹ dạy dỗ bé ngoan ngoãn, làm bé vui vẻ hơn bằng óc hài hước và sự dịu dàng của bạn.

6. Làm cha mẹ

Lần đầu làm cha làm mẹ luôn là những trải nghiệm đầy bất ngờ khó quên với những căng thẳng, phấn khích, đau đớn hay xúc động.

Chuyên mục LÀM CHA MẸ của HUGGIES® đã sẵn sàng đồng hành cùng bạn để chăm sóc bé tốt nhất với nguồn tư liệu quý giá dành cho các bậc phụ huynh. HUGGIES® sẽ giúp bạn giải quyết mọi vấn đề khó khăn khiến mọi thứ trở nên dễ dàng hơn, thú vị hơn cho cả bạn và con.

7. Góc chuyên gia

Nơi các chuyên gia, những bác sĩ giàu kinh nghiệm và kiến thức của HUGGIES® sẽ giúp Mẹ giải đáp tất cả các thắc mắc trong quá trình mang thai và chăm sóc bé.

8. Sản phẩm Huggies

Những sản phẩm tã bỉm trẻ em như miếng lót sơ sinh, tã dán, tã quần, quần bỉm của thương hiệu HUGGIES® với thiết kế vượt trội, công nghệ ứng dụng hiện đại, khô thoáng vượt trội mang lại cho bé thoải mái năng động.

9. Đặt tên cho bé

Theo quan niệm truyền thống của người phương Đông thì việc lựa chọn một cái tên cho con là điều vô cùng quan trọng, chọn tên ch bé chính là để gửi gắm niềm mong đợi, niềm hy vọng cho con yêu của mình là điều rất được coi trọng. Cái tên sẽ gắn liền với tuổi thơ và tương lai, quyết định phần lớn đến cuộc sống sau này của con.​

CLB HUGGIES® hân hạnh mang đến các bậc cha mẹ một kho dữ liệu danh sách những “Tên hay cho bé” để cha mẹ có thể tham khảo và lựa chọn tên đi kèm các chữ đệm cho con yêu của mình. Với những cái tên đẹp và đầy ý nghĩa nói trên, hi vọng bạn sẽ chọn được một cái tên đẹp nhất, vừa ý nhất cho bé yêu nhà mình.

Còn rất nhiều chuyên mục hay và hữu ích nhất, các mẹ tham khảo thêm tại đây nhé: https://www.huggies.com.vn/