1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Huhu ! ghét MU

Chủ đề trong 'Liverpool (LFC)' bởi boy_dau_bac, 17/12/2007.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. boy_dau_bac

boy_dau_bac Thành viên quen thuộc

Huhu ! ghét MU

Mình thích Owen và Liverpool bao nhiêu thì ghét Mu bấy nhiêu? chẳng hiểu vì sao nữa.Ko phải vì thành tìch bây giờ của nó mà vì thấy ghét.
    Dù sao thì LVP vẫn là clb GIÀU thành tích nhất nước Anh !
  2. wizard2209

wizard2209 Thành viên mới

Ôi thời dĩ vãng nay còn đâu :D Sao ghét Mu hả bồ.Mu No1 muh
  3. ao2daybenho

ao2daybenho Thành viên rất tích cực

Quá khứ rồi bạn ơi.
    Chán thật. Điểm kém của LFC là mua bán vô tội vạ và toàn mua cầu thủ dạng "công tử" và những người đỉnh cao sự nghiệp (sắp sang sườn dốc)
    Điểm này rất giống Real Marid nhưng real thành công hơn, do hộ có sự ủng hộ cả phía hậu trường.
    Cầu thủ trẻ không có, đào tạo kém (từ thời M.OWen đến giờ được mỗi Steven Gera). Ông chủ cũng không hào phóng lắm toàn lấy thu bù chi.
    Điểm nữa là LFC tự bỏ lối đá tấn công vũ bão mà chọn lối chơi thiên về thủ. Do đó, họ kém MU, Arsenal ( LVF thua ít nhưng chỉ toàn hoà)
    Phong độ thất thường (rất rõ qua vòng bảng C1)
    Tôi rất yêu LFC nhưng bây giừo họ làng nhàng quá. Cao không tới trời, thấp không tới đất. Nên tôi phải thích thêm 1 đội bét bảng là Wigan để có cảm giác theo dõi bóng đá.
  4. boy_dau_bac

nói chung clb hay bất cứ cầu thủ nào cũng đều có 1 thời mà,điều quan trọng biết chọn điểm dừng và những gì họthể hiện trên sân cỏ là mãi mãi trong lòng người hâm mộ,
    Như OWEN của mình ấy ngoài những gì anh ấy thể hiện trên sân cỏ ,tốc độ và ghi bàn nhanhhiệu quả thì mìnhcòn thấy Owen là 1 người điềm đạm và khiêm tốn.Ngay cả khi anh bị pham lội anh vẫn cười.. và dù là 1 ngôi sao nhưng anh ko mắc bệnh ngôi sao như 1 vài cầu thủ nổi tiếng khác.Điều đó làm mình yêu owen hơn.
  5. ao2daybenho

Mình đoán bạn tầm 24-27 tuổi. (Tức là năm 1997/1998 bạn bắt đầu biết yêu).
    Owen đúng là được phương tiện thông tin ca ngợi như một thần đồng. Mình nhớ hồi đó báo Hoa học trò còn ầm ĩ vụ 1 cô bé gửi thư cho Owen rồi nhận được 1 mail trả lời tự động.... => ẻm thất vọng vô cùng.
    Điểm mạnh của Owen là tốc độ và nhạy cảm ghi bàn. mình rất thích.
    Điểm yếu của Owen là phải có tiền đạo phục vụ (tiền đạo làm tường) nên rất khó tìm được người đá cặp với Owen (trước đây chỉ có A.Shear và E.Heskey là tương đối hợp)
    hạn chế nữa là chiều cao, khó thích hợp với lối đá tạt cánh của Anh.
    Sai lầm lớn là đã rời LFC để đến Real Madrit, tài năng bị suy giảm từ đó. Người Liverpool không tha thứ cho Owen điều đó và đó cũng là sự ân hận của Owen bây giờ.
    Điều mình thích nhất là: Owen đã cưới đúng người con gái là bạn thủa nhỏ. (Rất giống Roberto Baggio) điều đó không phải là người con trai nào cũng làm được, nhất là người nổi tiếng và môi trường lăng nhăng như bóng đá Anh.
  6. boy_dau_bac

Bạn thân mến !
    Thì nhìn nick mình cũng đủ hiểu là mình bao nhiêu tuổi còn gi?Hồi đó mình cũng hay đọc HHT.Mình cũng đã từng viết thư cho Owen nhưng mà lá thư trà lời tự động ấy ko phải là mình.Mình nhận được Potter do chinh owen gửi và ký tặng ( ngày xưa hâm mộ kiêu crazy mà )
    Mình cũng hâm mộ 1 điều đó là OWEN chung thuỷ với tình yêu của mình,1 người con trai như thế ko phải là nhiều nhất là đối với 1 ngôi sao như " Thần đồng nước Anh" đúng ko?
    Mình cũng đã từng rất ích kỷ khi mà biết thần tượng mình có người yêu la cô bé hàng xóm,bạn thời niên thiếu của Owen.
    Khi đám cưới diễn ra thì mình cũng ko buồn lắm khi biết tin anh lập GĐ.Lúc đó mình cũng bắt đầu yêu nên cũng hiểu rằng ai cũng có cuộc sống,tình yêu và sự nghiệp của mình.
    Mình ko thể ích kỷ vì hâm mộ Owen mà lại ghét người yêu của anh ấy được( đồng ý là khi yêu ai cũng ích ky?) nhưng tình yêu của mình dành cho Owen là tình yêu của Fans hâm mộ chứ ko phải thứ tình yêu trai gái !
    Ngày xưa bạn bè, người yêu mình cũng đau đầu vì thần tượng của mình lắm ! họ nói họ ko ghét Owen của mình nhưng vì lúc nào mình cũng nhắc đến owen nên họ nói ghét để mình ko nói nữa
    Rồi có đứa bạn mình chẳng biết gì về Bóng đá nhưng hôm đó đt Anh thi đấu nó cũng cố theo dõi dù chẳng biết gì về bóng đá nhưng xem owen đá ntn mà mình lại hâm mộ thế.và cô bạn ấy nói với mình là Owen đá hay thật==>mình thấy vui và tự hào về Owen lắm !
    Kỷ niệm về Owen thì ko thể kể hết được !....chính vì thế mình cũng rất muốn quen với ai thực sự là Fans của Owen và LVP.Dù Owen ở bất cứ nơi nào mình vẫn thích CLB LVP,và dù owen đá cho clb nào thì mình vẫn theo dõi Owen thi đấu !
    Bạn là fans cua ai?có thể nói cho mình được ko?
  7. Peter Gate

Peter Gate Thành viên mới

Đừng ghét bạn ạ :P
    Có ghét thì ghét Ars thôi :D
  8. boy_dau_bac

Mỗi người motọ sở thích mà, mình ko thể từ ghét thành quý và từ hâm mộ thành ko thích được
  9. ao2daybenho

Mình thích Baggio Ke ke, có nhiều điểm giống Owen
    Cũng là thần đồng một thời. Lối đá đẹp. Cuộc sống đời thường giản dị..... Một anh hùng thất bại .............Chứ không phải leo lên đỉnh cao vinh quang
  10. boy_dau_bac

Mình cũng thích Baggio(anh chàng có mái tóc đuôi ngựa) .nói chính xác là đội tuyển Ý mình thích anh ấy nhất và cả Fabio Canavaro nữa !
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa