1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Huhu, mình k quen đầu gấu, làm thế nào để đuổi bọn cứ đốt lửa ở vỉa hè trước cửa bây giờ?

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi songtunu, 11/01/2012.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. songtunu

songtunu Thành viên rất tích cực

Huhu, cửa hàng nhà mình có một bọn trong ngõ đến bán trà chanh (trà cực chán và đắt), giờ chúng nó giở quẻ ra đốt lửa hàng đêm. Mình vừa bẩu nó "hoặc là về nhà đốt, hoặc đừng ngồi đây nữa" thì 1 thắng bé bảo "có đốt ở nhà chị đâu?" thằng nhớn thì bảo "gọi ai đến đây đuổi đi thì gọi". Huhu, đã báo với anh CA ở phường dồi, cơ mà mai anh ý mới qua xem, mình thì ghét lắm, muốn chúng nóa phải đi ngay, dọn ngay cơ. Giờ bọn nó vẫn đang chẻ củi, đợi mình về phát là đốt luôn :((

Liệu mình có thể báo tới cơ quan hữu quan nào k? Việc đốt lửa ở ngoài đường có bị tính là gây mất trật tự trị an - khủng bố tinh thần người dân không nhở?
  2. nguyenphiha

nguyenphiha Thành viên rất tích cực

mấy đứa có đốt trong phạm vi nhà bác đâu mà bác đuổi ? hay thế nào, em đọc thấy có vẻ là như vậy?
  3. songtunu

songtunu Thành viên rất tích cực

Nó đốt ở vỉa hè ngay trước cửa hàng. Như vậy là được phép à? Mình có đồng ý cho nó đốt đâu? Hay phải làm quen với mấy anh chị đầu gấu, đến "oánh" cho chúng nóa một trận, cho chừa thói bắt nạt đàn bà phụ nữ đi b-)
  4. Gio_mua_dong_bac

Gio_mua_dong_bac Làm quen Moderator

Cũng tại cái hình thức trung bình đây mà, dùng cái "tuyệt đỉnh" có giải quyết gì đâu.....

Mình định giúp nhưng Tết nhất rồi, ngại va chạm.
  5. TakeFive

TakeFive Thành viên rất tích cực

Theo mình thì cứ đi cạo trọc đầu rồi xăm mấy chữ "Hận đời" với trái tim rỏ máu là đảm bảo giải quyết được vấn đề ngay lập tức :))
  6. ZARG

ZARG Thành viên rất tích cực

Đổ nước ra ngoài cửa, nó không đốt nữa, nhưng lại "mất vui" đấy :D
  7. giaosu008

giaosu008 Thành viên mới

theo tui thì ngày nào cũng cho 1 bãi... ra ngay chỗ nó đốt lửa (tất nhiên là trước lúc nó đốt nhé :D ) chắc vài lần là nó sẽ chán thôi.
  8. ULIULI

ULIULI Thành viên rất tích cực

Thế này thì chưa thể gọi là thông minh tuyệt đỉnh rồi. Ngay khi bọn nó đựng lều bán hàng trước cửa hàng nhà mình thì mình đã phải thị uy để chúng nó biết mày ngồi bán đấy được yên là do bà cho mày ngồi yên, có thế nó mới không làm tới. Còn thị uy như thế nào có cần dạy nữa không đây ta?
  9. trunghq

trunghq Thành viên rất tích cực

Song Tử >:D<!
  10. kakalot_hau

kakalot_hau Thành viên mới

Gap phai minh... minh duoi thang co ngay tu cai ngay dau tien roi.... Hang xom nha minh, hay khach khua nha hang xom den choi de xe truoc cua nha minh... minh da dung giua san chui... " tien su bo nha dua nao de xe truoc cua nha ong day, ong thi gia roi ma may bat ong dung lai xe cho chung may ah" chui am ca xom len... the la tuyet nhien tu day ko ai dam de xe truoc cua nha minh, khach khua, hay nha hang xom deu biet dieu de gon lai....