1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Huhuhu. Có ai uống nghệ tươi mà phải đi bệnh viện như tớ không

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi vit_nhoi_bong, 08/01/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. bau_keai

bau_keai Thành viên mới

giai nhà tớ bị đau dạ dày cũng phải mua cái bột nghệ về trộn với mật ong để uống, thấy mỗi lần uống ông ý nhăn nhó kêu đắng, khó uống lắm, ko biết mọi người có thấy thế ko nhỉ
  2. autumnmoon86

autumnmoon86 Thành viên mới

Đúng là sp tự nhiên an toàn hay không cũng tuỳ cơ địa đấy. Tớ chỉ xài đc mỗi trứng gà để dưỡng da chứ dưa chuột đắp cũng bị nổi mẩn, lô hội cũng ngứa, nước hoa hồng cũng ngứa nốt. Chẳng hiểu sao nữa. Chắc tớ kị thực vật!! Thành ra ko dám động đến nghệ.
  3. pinky2510

pinky2510 Thành viên mới

Cái này là do cơ địa dị ứng thôi chứ chẳng phải nhiều hay ít, sống hay chín đâu. Bản thân chị cũng bị dị ứng với mọi thể loại nghệ luôn. Mà hồi nhỏ có thế đâu, bây giờ mới bị. Năm ngoái bị té xe trầy đầu gối có một tí, xức nghệ tươi lên cho đỡ sẹo ai dè chỗ ấy phồng nước lên luôn . Đợi cái chỗ ấy lành lành rồi tiếp tục bôi kem nghệ, điệp khúc cũ tái diễn . Thế là từ ấy đến giờ cạch luôn, bị gì thì xức thuốc thôi chẳng dám động đến nghệ nữa.
  4. kwon_boavn

kwon_boavn Thành viên mới

mình thì cơ địa hợp với nghệ nên uống 1 tháng rồi ,mình thấy dễ uống lắm mà, mới đầu trộn mật ông nhiều chút, mới uống một tháng mà hết sạch mụn, da sáng hơn,thích lắm.
  5. cosiamcool

cosiamcool Thành viên mới

nghệ em uống là nghệ bị tẩm thuốc sâu rồi.....
  6. iwonder

iwonder Thành viên mới

vớ vẩn, thuốc sâu thì ít ra phải đau bụng rối loạn tiu hóa chứ. Tớ cũng dị ứng nghệ, phát hiện ra = kn đau thương sau nhiều lần ăn/uống/bôi nghệ cả sống lẫn chín, dù chỉ có 1 ít cũng sưng ngứa mẩn đỏ dã man. Trường hợp của bạn vit_nhoi_bong ko phải là hiếm đâu, tốt nhất là nên tránh nghệ ra.
  7. Xiri

Xiri Thành viên mới

Bạn kim kim dung nói ko chính xác rồi, như tớ biết thì có 1 số người bị dị ứng với nghệ đó, như bạn mình chẳng hạn, chỉ cần bôi nghệ tười lên da thôi là đã biết tay nhau rồi
  8. hac_hong_huong

hac_hong_huong Thành viên quen thuộc

Ui cái món dị ứng này phải mục sở thị mới biết,có nhiều loại hình dị ứng mỗi người mỗi khác.Thực nghiệm mới biết được mà tránh chứ.
    Trước tớ chơi cả mấy cốc cà phê không sao,giờ chỉ cần nửa cốc mà có 1 g cà phê đen thôi cũng mất ngủ 1 ngày,thần kinh cănh thẳng,tay run them vào nữa là khó thở,như thế 2 lần quên mất cà phê đen từ lúc nào không hay,dính 1 lần nhớ cả đời ý mà(kô dám dùng lần 3)
  9. vit_nhoi_bong

vit_nhoi_bong Thành viên mới

Uh, tớ chỉ post để mọi người nhỡ ai có cơ địa dị ứng như tớ thì biết để cẩn thận thôi. Đúng là tớ dị ứng nghệ thật. Tớ nghe bạn gì nói, thử bôi tí nghệ lên da, ko thấy mẩn nhưng mà ngứa lắm. Từ bé tớ có biết bôi sẹo bằng nghệ bao giờ đâu, hôm gọt nghệ thì lại bọc tay nilon chứ tớ để dây ra tay mà ngứa tay chắc tớ đã biết để tránh rồi. Bây giờ vẫn còn nhớ cảm giác mặt sưng húp, mắt mọng nước, mồm sưng như quả chuối mà rợn người. Thế nên bạn nào mới vào đây như tớ mà học cách uống nghệ thì chú ý bôi một chút lên cổ và khuỷu tay để thử đã nhé.
  10. funnyphuong

funnyphuong Thành viên mới

Khổ quá chắc cơ địa của bạn dị ứng với nghệ rồi. Tớ thì bị mụn mấy năm nay, xức thuốc thì nó lặn đi lại nổi lên lại, mùa thi càng nổi dữ dội hơn làm tớ buồn khủng khiếp, vậy mà uống nghệ tươi mới hơn 2 tuần mà mụn giảm hẳn luôn, chỉ còn vết thâm trên mặt thôi. Nhưng ko biết uồng lâu dài có sao ko nhỉ ?