1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hướng dẫn cách sửa cửa kính cường lực cánh bị xệ P25

Chủ đề trong 'Lào Cai - Yên Bái' bởi kiwi6868, 23/07/2019.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. kiwi6868

kiwi6868 Thành viên tích cực

Hiện giờ với số đông cửa kính thủy lực bị xệ do dùng di chuyển rộng rãi mà ko được rà soát bảo dưỡng khiến cho việc đóng mở gặp rộng rãi cạnh tranh,cũng với trường hợp cửa kính bị xệ không xử lý kịp thời dẫn tới hiện trạng nổ vỡ lẽ kính trong khi sử dụng. Để giải quyết được vấn đề cửa nhà bạn bị xệ mà không cần phải chờ đợi tới Thợ sửa cửa kính, chúng tôi sở hữu kinh nghiệm lâu năm trong ngành cửa kính cường lực sẽ giúp Cả nhà với thể tự mình chỉnh cửa kính bị xệ một cách đơn giản mà hiệu quả nhất.

Điều đơn thuần là các kẹp kính bắt trên kính cường lực được xiết chặt bởi các ốc vít xuyên qua kính nên trong thời kỳ tiêu dùng mang phổ thông ảnh hưởng đến cửa kính thì những ốc vít bị lỏng ra ấy là căn do chính dẫn tới cửa kính thủy lực hay bị xệ.

>> XEM THÊM: báo giá cửa kính cường lực

Để chỉnh sửa cho bộ cửa kính thủy lực không bị xệ bạn cần đến bộ đồ nghề thích hợp nhất ấy là một bộ Lục giác phần lớn các kích cỡ nhiều ít khách nhau , 1 cái Cờ lê 10-12 và một chiếc Tua vít bốn cạnh.

Chúng tôi sẽ hưỡng dẫn Cả nhà chi tiết từng phương pháp 1 để Cả nhà tự mình chỉnh được cửa kính ko bị xệ nữa.
    sở hữu hai phương pháp chỉnh cua kinh ko bị xệ mà bạn cần phải làm:

cách một : Chỉnh kẹp góc trên để nâng cách cửa kính lên.
    - đầu tiên bạn Nhìn vào đến bộ cửa kính thủy lực nhà mình với số đông những kẹp góc kính trên phần cánh cửa, mặt ngoài các kẹp góc đấy mang bọc bởi miếng ốp bằng inox.Việc trước nhất bạn làm đó là tháo dỡ nắp inox ấy ra khỏi kẹp kính, bạn nên mở cửa ra vuông góc 90 độ cho dễ khiến cho việc, chú ý lúc mở vuông cửa ra rồi bạn sử dụng giấy bìa caton hoặc gỗ ( hạn chế thiết bị cứng như gạch, đá ,sắt,…) để kê dưới cách cửa nhằm mục đích lúc chỉnh cua kinh chiu luc thì kính ko vị va chạm xuống nền nhà.

- Sau khi tháo được nắp inox ra bạn sẽ thấy bên trong kẹp kính có hai con ốc mà ta quan tâm tới để chỉnh sửa. Như hình ảnh mà chúng tôi miêu tả thì bạn chú ý đến sở hữu 2 con ốc số 1, bạn lấy bộ lục giác ra lựa chọn sao cho lắp vừa hai con ốc số một đấy rồi bạn dùng lục giác vặn theo chiều ngược kim đồng hồ để nới lỏng ra.

- khi hai con ốc số 1 đã được nới lỏng ra thì bạn cần sự viện trợ của 1 người nữa để nâng mạnh cánh cửa kính lên hết cỡ, lúc cửa kính đã được nâng lên bạn nhanh chóng sử dụng lục giác xiết chặt 2 con ốc số 1 vào theo chiều kim đồng hồ để nhất quyết cánh cửa. Sau khi đã xiết chặt hai con vít số 1 rồi bạn đóng khép trong khoảng từ cánh cửa kính vào để kiểm tra xem cánh cửa mang còn bị xệ nữa hay không.Nếu cánh cửa kính sở hữu vách kính bên cạnh bạn kiểm tra xem khe hở đều nhau , đóng mở bí quyết cửa ko bị chạm vào vách kính bên cạnh là được .

- Trường hợp bạn chỉ với một mình thì bạn tiêu dùng gỗ hay bìa caton kê thật cao và căng ở dưới phần cánh cửa kính lên để mục đích sao cho cánh cửa kính được kích nâng lên, sau đấy bạn tiêu dùng lục giác xiết trặt lại hai con ốc số 1 là được.

- lúc cửa đã đóng mở thông thường không còn bị xệ nữa bạn sử dụng lục giác xiết chặt lại một lần tất cả các ốc vít ở kẹp kính trên. Bạn nào có thời kì và kỹ lưỡng thì có thể xiết lại đông đảo ốc vít trên cửa kính nhà mình, coi như là bảo dưỡng hầu hết ốc vít cho cửa kính thủy lực nhà mình.
    Xong xuôi tất cả bạn lau sạch bụi bám bẩn trên những nắp kẹp inox rồi đóng nắp inox của kẹp kính vào như cũ là được. Các phụ kiện cửa kính thủy lực của nhà bạn lại trở lên như mới !

bí quyết hai :Chỉnh bản lề thủy lực để nâng cách thức cửa kính lên.

- Để chỉnh cửa ko bị xệ bằng bí quyết chỉnh bản lề thủy lực để nâng cánh cửa kính lên trước hết bạn lấy Tua vít 4 cạnh vặn vẹo ngược chiều kim đồng hồ để dỡ ba con vít số 1 ra, sau ấy bạn dỡ nắp inox của bản lề thủy lực ra.