1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

HƯỚNG DẪN CHƠI POKER

Chủ đề trong 'Quán trọ Zimbabwe' bởi lavender208, 08/12/2017.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. lavender208

lavender208 Thành viên rất tích cực

MỖI NGƯỜI LẦN LƯỢT ĐƯỢC CHIA 2 LÁ BÀI
    - Ngay sau khi việc đặt cược Blinds được diễn ra, mỗi người chơi đánh bài online ăn tiền thật sẽ nhận được 2 lá để bắt đầu cho vòng cược đầu tiên.
    Công việc bạn phải làm tại các vòng cược là gì?

NHỮNG LỰA CHỌN CỦA BẠN TẠI MỖI VÒNG CƯỢC:
    Khi bắt đầu 1 vòng cược, bạn tự hỏi bây giờ mình sẽ phải làm gì. Dưới đây là danh sách các lựa chọn mà bạn sẽ phải làm 1 trong số chúng tại mỗi vòng cược. Đây cũng là khái niệm cơ bản để bạn hiểu về cách chơi trong Texas Hold'em.
    BỎ BÀI Khi bạn có những lá bài không tốt, hay đơn giản là không muốn tiếp tục chơi ván bài đó nữa, bạn Bỏ bài để bỏ theo ván bài, và chờ 1 cơ hội khác.

THÊM CƯỢC
    Khi chưa có ai đặt cược, và bạn là người đầu tiên lô đề online làm điều ấy tại 1 vòng betting round, thì đó được gọi là bet. Ví dụ bạn nói: Bạn cược 100.000XU, và đặt 100.000XU vào trong pot. Thì sau đó, những ai muốn được tiếp tục ván bài, thì phải trả 1 số XU bằng số XU bạn đã cược mới có thể chơi tiếp, nghĩa là cũng phải bỏ vào pot 100.000XU. Nếu họ cảm thấy số tiền khá lớn và không muốn theo thì họ sẽ BỎ BÀI.

CƯỢC TẤT CẢ
    Khi bạn cược hết tổng số tiền bạn đang có tại bàn thì như thế sẽ được gọi là CƯỢC TẤT CẢ. Khi bạn đã CƯỢC TẤT CẢ mà vẫn có người theo, thì lúc này nhiệm vụ của bạn chỉ là ngồi xem tiếp các vòng cược và bài ra như thế nào, vì hiện tại bạn không còn tiền để làm gì thêm nữa. Khi vòng cuối cùng kết thúc, và mỗi người chơi sẽ trình bài của mình ra để phân định thắng thua, nếu bạn thắng, bạn sẽ được hưởng trọn số tiền được tính từ vòng bạn CƯỢC TẤT CẢ trở về trước, các vòng sau đó, sẽ thuộc về người nào có bài mạnh sau bạn.

THEO CƯỢC
    Nếu đã có 1 vài người trước bạn đặt cược, mà bạn chỉ muốn theo cược, cách chơi lô đề online nghĩa là bạn sẽ chỉ bỏ ra 1 số XU bằng số XU họ đã cược để theo bài. Hành động này của bạn được gọi là THEO CƯỢC.