1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hướng dẫn phương pháp học toán mới hiệu quả

Chủ đề trong 'Toán học' bởi hoangnam9893, 16/03/2016.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. hoangnam9893

hoangnam9893 Thành viên mới

Học Toán sao cho tác dụng luôn là vấn đề khiến nhiều em học sinh đau đầu và các bậc phụ huynh trăn trở. Bởi môn Toán sẽ luôn là môn học được coi trọng nhất trong tuốt cả các môn.
    Cách 1: Chăm chỉ thôi chưa đủ, cần học có “mẹo” và có phương pháp

Nhiều bạn học sinh chăm chỉ thật đấy, siêng này thật đấy, nhưng tại sao kết quả học tập của các bạn vẫn không cao? Đó là bởi vì các bạn chăm chỉ nhưng lại không có phương pháp. Học Học toán cấp 3 mà cứ chăm chỉ một cách mù quáng chẳng khác nào nước đổ mãi vào lá khoai vẫn cứ trôi đi.

Toán thù học đòi hỏi sự tinh tế, logic và thông minh. Không phải bạn cứ ngồi giải toán thù là được. Bạn cần học có phương pháp. Ví dụ như: trên lớp đừng chỉ cặm cụi ghi bài, hãy ghi và hiểu cùng lúc. Đặc biệt, cần ghi lại hết những chỗ mà thầy cô nhấn mạnh, bởi đó thế hệ là những phần đề thi dễ vào. Hoặc dễ chơi hơn, cần học Giải toán trên mạng theo các dạng bài, theo chuyên đề đặt dễ nhớ hơn. Nhưng có nhẽ nhiều bạn lại không ý thức được điều này khi học tập.

Cách 2: Học Toán thù cấp 3 online, bạn đã thử chưa?
    Cách này nghe có vẻ lạ lẫm, nhưng lại chính là chuyên môn mà Carot.vn đang trải nghiệm. Các em học sinh ạ, chúng ta không thể giỏi mãi và giỏi xuất chúng với cách học mà ai cũng học! Chúng ta cần sự khác biệt, cần sáng tạo, chúng ta phải độc đáo! Và đó là lý do,Carot.vn khuyên các em có thể chọn lựa phương pháp học trực tuyến.

Toán cấp 3 là một bộ môn mà các em đi học trên trường, rồi lại học thêm tại nhà thầy, thực sự rất mệt mỏi! Chúng tôi đã từng trải qua, cũng đã từng thi Đại học, chẳng lẽ chúng tôi không hiểu sao? Vì vậy, có một đề nghị mới dành cho các em, đó là thay vì đi học thêm, các em hãy dành thời gian ấy học trực tuyến.

Carot.vn rất vui mừng khi có thể tạo cho các em nguồn động lực học mới! Với mức học phí chỉ 200.000 VNĐ trong vòng 2 tháng, chúng tôi cam kết các em sẽ đạt 9 điểm thi Đại học môn Toán.

Học Tân oán cấp 3 mới lạ và hiệu quả, tại sao các em không thử?

Xem Thêm

Thi thử Đại học môn Toán cùng Carot.vn
    Thi toán trên mạng – Cách học hiệu quả cho học sinh thế hệ mới

Nguồn : http://carot.vn/