1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hướng dẫn sử dụng diễn đàn TTVNOL(dành cho members CBBK)

Chủ đề trong 'Cao Bằng - Bắc Kạn' bởi luongchinh, 02/10/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. luongchinh

luongchinh Thành viên mới

Hướng dẫn sử dụng diễn đàn TTVNOL(dành cho members CBBK)

Việc đầu tiên,khi vào TTVNOL,để đăng kí thành viên xin hãy click vào đây để đăng kí.sau đó bạn sẽ được đưa tới một trang gồm các điều khoản bắt buộc(bạn đọc cũng được,không đọc cũng...chẳng sao ) Hãy nhấn nút Đồng ý để tiếp tục.
    Sau khi đồng ý bạn sẽ được đưa tới trang http://www.vnpassport.com (bạn cũng có thể đăng kí luôn ở trang này mà không cần vào ttvnol,sau đó có thể đăng nhập vào ttvnol như bình thường.)
    Trang này sẽ yêu cầu bạn nhập vào các thông tin như hình sau:
    Các bạn lưu ý phải ghi đầy dủ và chính xác:
    Tên người dùng:nickname của bạn trong diễn đàn(ví dụ như của tôi là luongchinh,còn trong ví dụ này là hoangtuyen)
    Nhập hai lần password(mật khẩu) giống nhau.
    Nhập hai lần email (yêu cầu email của bạn phải tồn tại,tức là sử dụng được.) ở đay tôi dùng gmail,các bạn cũng có thể dùng yahoo mail(nickban@yahoo.com) để đăng kí hay bất kì dịch vụ mail nào cũng được,miễn là bạn đang sử dụng được(đăng nhập vào được)
    Cau hoi bi matPhần này bạn có thể chọn câu hỏi bất kì. và câu trả lời(bạn phải nhớ để sử dụng trong trường hợp quên mật khẩu)
    Chung thuc người dùngPhaanf này các bạn phải chú ý và tinh mắt.Hãy nhập các mã số có trông hình phía trên vào khung phía dưới,trong trường hợp của mình là như hình dưới:
    Nếu như bạn không nhìn rõ,bạn có thể nhẫn F5 hoặc lick vào dòng chữ màu xanh "nhấn vào đây" bên cạnh khung hình đó(xem hình trên).với trường hợp này trang web sẽ được refresh lại và bạn sẽ được cung cấm mã số chứng thực mới(gồm chữ và số),các bạn nhớ điền lại hai lần mật khẩu,vì sau khi refresh sẽ phải điền lại và điền đầy đủ như hình trên(bạn nhớ là phân biệt chữ Hoa và chữ thường nha,nhầm lẫn là sai đó,đòi hỏi mã chứng thực phải chính xác)

Sau khi điền đầy đủ các thông tin trên hãy đánh dấu vào ô vuông trước dòng chữ"Tôi chấp nhận... như hình 1,sau đó nhấn nút [​IMG] để hoàn tất.Nếu đăng kí thành công,bạn sẽ được chuyển sang trang mới với thông báo đại ý là hãy vào kiểm tra hộp thư của bạn(địa chỉ mail bạn đã đă đăng kí ở trên)
    Híc bạn sẽ sốt ruột đó,bởi vì mail gửi rất lâu(trường hợp mình dùng gmail là sau...15 phút)
    Sau khi vào mail,bạn sẽ nhận được một mail chào mừng từ http://www.vnpassport.com trong dó có một đường dẫn(link) để hoàn tất việc đăng kí,hãy làm theo các yêu cầu trong đó(cập nhật sau) và....đăng nhập vào diễn đàn với Tên người dùng và mật khẩu mà bạn đã đăng kí ở trên.

PS: híc hôm nay post bài này hơi bị củ chuối,vì LC đang ngồi mạng ở trường,lại dùng win2000 nên không hiểu sao cự bị lỗi bộ gõ liên tục,mặt khác sau cái bước đồng ý thì sever của vnpassport bị lỗi nên không hoàn tất được.Mình sẽ cố gắng bổ xung thêm hình ảnh hướng dẫn sau.Còn bạn nào đã dăng kí mãi mà vẫn không thành công thì cứ mail cho mình theo địa chỉ luongchinh@gmail.com,mình sẽ giúp đỡ.
    @tieuvuong: Anh thông cảm nha,vì em lỡ hứa trong đó nên mới phải post bài hướng dẫn,ai dè em cũng gặp rắc rối khi đăng kí nick làm ví dụ,hình như vẫn bị lỗi đăng kí,em sẽ bổ xung các bước sau (hình trong mail,link active(link kích hoạt) và các bước cuối cùng(chữ kí,thông tin các nhân))
    Hix,hi vọng post lên.
  2. cleverview

cleverview Thành viên rất tích cực

Hà hà.May quá cảm ơn bạn hiền.Sẽ hậu tạ sau.Thế là mình không phải làm rồi.

Thông tin về đăng ký nick này:

Mọi nguời cứ đăng ký nick và mật khẩu bình thường sau khi ấn Đăng ký sẽ có thông báo lỗi vậy là nick đã được tạo rồi.Sau đó dùng chính nick và mật khẩu đó lđăng nhập vào diễn đàn.Vì VN passport đang lỗi nên sẽ không nhận được Email kích hoạt,cứ sử dụng bình thường để Đăng Nhập vào diễn đàn thôi.

u?c cleverview s?a vo 17:14 ngy 02/10/2006
  3. tieuvuongbackan

tieuvuongbackan Thành viên rất tích cực

Đúng là như Clever nói đáy. Minh vùa đăng kí thử, đến mục của vinapassport thì báo lỗi, nhưng cứ quay về TTVNOL đăng nhập và được chấp nhận luôn. Chính thế lại hay, đỡ lích kích chỉ mất có 2 phút là đăng kí xong 1 nick rồi.
    @luongchinh: POST phần hướng dẫn gửi bài lên nưa nhé
  4. 2109

2109 Thành viên mới Đang bị khóa

ko nhất thiết phải email cụ thể vì có trường hợp báo là mail đã có người sd nên có thể dùng mail ảo & cũng ko cần kích hoạt cứ vào trang chủ login bt
  5. luongchinh

luongchinh Thành viên mới

@cleverview: Cảm ơn thông tin của ông,vì hôm trước post bài này có chút rắc rối mà tôi thì lười tìm hiểu thông báo trên 4rum
    @2109:Thường thì đăng kí bất kì một 4rum nào người ta cũng đòi hỏi email cụ thể,sau đó người đăng kí phải vào mail để click hoạt,ngay cả mua hàng cũng vậy.Còn với 4rum này chỉ vì đang bị lỗi nên BQT mới cho phép người sd không cần kích hoạt.Nếu bạn tham gia nhiều diễn đàn chắc bạn cũng biết điều đó.Còn trường hợp báo là mail đã có người sử dụng như bạn nói thì đó là trường hợp bị trung email,hoặc mượn mail của người khác để đăng kí và bị trùng.đối với diễn đàn này thì bạn nói đúng,nhưng sau này nếu như admin khắc phục được lỗi khi đăng kí thì bạn sẽ sai.Vì vậy mình nghĩ cách tốt nhất là các bạn mới đăng kí nên dùng mail thật để đăng kí,sẽ có lợi ích trong trường hợp bạn bị hack pass,hay quên mật khâu, cũng như cập nhật các thông báo khác từ diễn đàn(thông qua mail)
    @tieuvuong: bác thông cảm hôm nay em chuẩn bị xong thì lại không up hình được.Vụ này để em thi xong em sẽ tiếp tục vậy.Nếu ông Hải mà có free thì giúp anh em một tay với
  6. tieuvuongbackan

tieuvuongbackan Thành viên rất tích cực

@ luongchinh: Cậu thi xong rồi thì tiếp tục toppic này nhé.