1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hướng dẫn sử dụng Yamaha PSR 2000, 2100 !!!!!

Chủ đề trong 'Nhạc cụ - Kỹ thuật' bởi onggiadaukho6569, 01/05/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Duc1605

Duc1605 Thành viên mới

Nhất định thứ bẩy tuần tới nhé. Bận cũng đi đấy
  2. vagabond1410

vagabond1410 Thành viên mới

Cái này dùng để nối vào máy tính có phẩn mền kèm theo giúp chúng ta soạn nhạc và tạo các file midi có lyric để chạy trên đàn, trao đổi dữ liệu 2 chiều như midi file, sty file (ko uprom được như đàn roland) hoặc dùng thay cho midi cable có thể dùng để làm sequenser bằng các PM như encore, final, cubase, cake wake........
    Phần này theo e nghĩ các pác nên trao đổi với nhau về kinh nghiệm làm style đấy nó thực dụng nhất VD: như với eleckit hãy chuyển range của bend lên 12 rồi bend up and hold rồi gõ vào fím D1 hoặc E1 xem chuyện gì xảy ra nhé (2 năm rồi không đụng đến đàn rythm nên không còn nhớ nhiều).
  3. FloraAtDawn

FloraAtDawn Thành viên rất tích cực

Drums của PSR nó còn một octa trầm nữa, có thể gọi là C-1 , muốn dùng để thu cho hay cứ -1oct
  4. live06

live06 Thành viên mới

Chào bạn Vagabon, bạn có thể cho mình hỏi những phần mềm soạn nhạc PM như encore, final, cubase, cake wake........
    này có thể tìm ở đâu không hả bạn? Và file midi là gì ha bạn ? Cám ơn bạn nhiều.
    Trích từ bài của VictimNation viết lúc 21:14 ngày 04/07/2007:
    --------------------------------------------------------------------------------
    Các bác thông cảm cho em gà mờ ko hiểu gì, em mới vác về 1 con PSR2100, nó có cổng nối USB với máy tính, thế bây giờ em phải dùng cái này với máy tính như thế nào đây? Nó có phần mềm gì để chạy cho PSR2100 trên máy tính ko? Mong các bác giải thích giúp cho, thanks!!!!
    --------------------------------------------------------------------------------
    Cái này dùng để nối vào máy tính có phẩn mền kèm theo giúp chúng ta soạn nhạc và tạo các file midi có lyric để chạy trên đàn, trao đổi dữ liệu 2 chiều như midi file, sty file (ko uprom được như đàn roland) hoặc dùng thay cho midi cable có thể dùng để làm sequenser bằng các PM như encore, final, cubase, cake wake........
    Phần này theo e nghĩ các pác nên trao đổi với nhau về kinh nghiệm làm style đấy nó thực dụng nhất VD: như với eleckit hãy chuyển range của bend lên 12 rồi bend up and hold rồi gõ vào fím D1 hoặc E1 xem chuyện gì xảy ra nhé (2 năm rồi không đụng đến đàn rythm nên không còn nhớ nhiều).
    L''amour c''est pour rien!
  5. mykinyeu

mykinyeu Thành viên mới

Nếu muốn chỉnh EQ ngon hơn tí nữa,các pác nhìn sang bên trái của EQ,chỉnh nút Q lên 6.0,còn Freq vừa nghe vừa chỉnh cho vừa tai, thử xem hiệu quả thế nào rồi phản hồi lại nhé.
  6. live06

live06 Thành viên mới

Chào bạn các bạn, có bạn nào có thể cho mình hỏi những phần mềm soạn nhạc PM như encore, final, cubase, cake wake........
    này có thể tìm ở đâu không hả bạn? Và file midi là gì ha bạn ? Cám ơn các bạn nhiều.
  7. vagabond1410

vagabond1410 Thành viên mới

Bạn ra cửa hàng đĩa phầm mềm nói họ bán cho mấy phần mềm soạn nhạc có đủ thứ luôn.
  8. onggiadaukho6569

onggiadaukho6569 Thành viên rất tích cực

Hê hê .... hay là gom tất mấy cái phần mềm Encore, Sonar, Final, Cakewalk, wave lab, cubase ... vào 1 DVD để kinh doanh nhể ... các đồng chí thấy thế nào ??????
  9. onggiadaukho6569

onggiadaukho6569 Thành viên rất tích cực

Đùa thế thôi chứ đồng chí nào có nhu cầu thì cứ ới 1 tiếng, tôi sẽ gửi cho ...
  10. FloraAtDawn

FloraAtDawn Thành viên rất tích cực

giờ cứ tìm kiếm là ra, nghĩ cũng tội nghiệp mấy tác giả hic hic