1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hướng dẫn sửa lỗi áo thun nam có cổ bị rộng tại nhà

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi SportHN, 08/02/2018.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. SportHN

SportHN Thành viên quen thuộc

Đối mang cá tính, sự vừa căn vặn là khôn xiết quan yếu. Nhưng, phải cầm ra hiệu may để chỉnh sửa 1 bộ áo xống quá khổ ư? Điều chậm triển khai thật là phiền toái. Vậy, chúng ta cần phải khiến gì ?. Sở hữu 2 phương pháp hết sức thuần tuý mà ta sở hữu thể tự xử lý ở nhà. Chúng ta cùng xem nhé.
    cách thức 1:

Bước một. Chuẩn bị 1 nồi nước sôi. Bạn hãy nhúng chiếc áo thun nam có cổ của mình và nước nóng. Nhiệt độ của nước sẽ làm cho sợi vải co lại và trở về hình trạng bất chợt của nó.

Bước hai. Khi nước đã sôi, nhấc nồi nước ra khỏi bếp và nhúng chiếc áo của bạn vào nồi. Tùy theo tỉ lệ co rút áo mà bạn muốn bạn sẽ nhúng mẫu áo thun nam có cổ vào nước tùy theo độ nóng của nó.

nếu bạn muốn áo của mình co lại từ một tới 2 size thì bạn hãy bỏ áo vào nồi nước ngay lúc vừa bắc ra (nhiệt độ cao nhất).
    ví như bạn muốn áo của mình co lại trong khoảng ½ tới một size thì bạn hãy chờ 5 phút sau lúc bắc nồi nước xuống cho nước âm ấm rời nhúng áo thun trơn vào.
    giả dụ bạn muốn áo rút lại trong khoảng ¼ đến ½ size thì nên chờ tầm 10 đến 15 phút sau khi bắc nồi nước sôi xuống hãng nhúng áo vào.
    Bước 3. Để áo thun nam có cổ ngập trong nước nóng khoảng 5 phút. Bạn nhúng áo càng lâu trong nước hot thì nó càng co lại phổ quát hơn sau này.

Bước 4. Sau Đó lấy áo ra, vắt khô trước khi treo lên. Tỷ mỉ đừng để bị bỏng nha.

Bước 5. Treo áo lên dây phơi cho khô. Nếu bạn muốn cái áo của mình co lại hơn nữa thì ngoài việc phơi áo trên dây phơi, hãy cho nó vào máy giặt và sấy khô. Bí quyết này sẽ khiến áo thun của bạn co lại trong khoảng hai đến 3 size nữa đấy !

phương pháp 2: sử dụng máy giặt

Bước 1: Giặt áo thun nam có cổ của bạn trong máy giặt có nước ấm.

Trái ngược với phổ biến người thường nghĩ, sức nóng của máy sấy áo xống ko khiến cho áo thun co lại. Sự co rút xảy ra khi sợi vải bị nhào trộn và ép vào thành máy giặt. Chính vì điều này mà các máy giặt ***g đứng sẽ làm áo co rút rộng rãi hơn so có những loại máy giặt ***g ngang.

Bước 2: Sấy khô áo thun mang nhiệt độ vừa phải (nhiệt độ ở mức Medium/Low)

Bước 3: Bạn hãy lưu ý, máy sấy áo quần có thể ảnh hưởng đến chất vải áo. Những dòng áo thun cotton với màu tối như đen, hoặc nâu sở hữu thể sẽ bị xù lông nếu như bạn để máy sấy ở nhiệt độ quá cao. Nhiệt độ quá cao sẽ làm các xơ những sợi vải và làm chúc phát triển thành thô ráp hơn.

Bước 4: Mặc và thưởng thức cái áo thun nam có cổ mới [​IMG]