1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

"Hữu duyên thiên lý năng tương ngộ. " - có ai tin không???

Chủ đề trong 'Tình bạn - Tình yêu' bởi manhcuong13, 23/02/2005.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. DaosoaiLuuHuong

DaosoaiLuuHuong Thành viên quen thuộc

KHÔNG TIN KHÔNG TIN KHÔNG TIN.
    Từ nhỏ tôi đã tin điều đó. Và tôi đã đợi nó. Nhưng bây giờ tôi không tin nữa. Tôi sẽ tự đi tìm duyên của mình
    Hôm qua em ở đâu
    Sao để anh chờ lâu
    Đúng là đồ con trâu

2. Washabee

Washabee Thành viên mới Đang bị khóa

Bạn càng tìm, nó càng chạy đấy Cứ bình tĩnh, nhẹ nhàng, ko cái Duyên nó sợ Theo tình, tình fớt - Fớt tình, tình theo
  3. lum_dong_tien

lum_dong_tien Thành viên mới

Đúng là có câu: theo tình tình trốn, trốn tình tình theo. Nhưng thực tế không cần quá máy móc như thế.
    Theo mình, đôi khi chỉ cần mình muốn, cứ chạy theo đuổi, tới khi nào nó bị dồn tới chân tường thì mình tóm.
    Đùa vậy thôi chứ chỉ cần biết mình đang theo cái gì, hãy dùng sự chân thành để cảm hoá. Trong trường hợp không thể cảm hoá đưọc thì đơn giản là vì cái đó không bao giờ thuộc về mình. Cái gì của Xeda thì cuối cùng cũng trở về với Xeda. Bạn sẽ nhận được cài mà bạn xứng đáng được nhận...còn khi bạn không nhận được cái bạn muốn...he he đơn giản vì nó không "xứng đáng" với bạn, vậy thôi.
  4. TVinh

TVinh Thành viên rất tích cực

Nó lừa đấy em ạ,làm gì còn cái đấy hở em.
  5. DaosoaiLuuHuong

DaosoaiLuuHuong Thành viên quen thuộc

Hê hê, hồi xưa mình rất nhát gái. Chưa gì đứng gần con gái mình đã thấy chân tay run bủn rủn, mặt đỏ như trúng nắng thì còn làm ăn nỗi gì. Hồi đó mình cứ nghĩ là khi một thằng con trai ngồi nói chuyện với một đứa con gái tức là hai đứa yêu nhau vì thế nên mình cố tránh bọn con gái càng xa càng tốt vì sợ bọn nó trêu( hic hic sao hồi đó mình ngố thế). Mình mất năm năm đại học để không sợ con gái. Mất thêm một năm để con gái e thẹn khi nói chuyện với mình chứ không phải là mình. Và có lẽ các năm còn lại là làm con gái "chết" càng nhiều càng tốt
    Hôm qua em ở đâu
    Sao để anh chờ lâu
    Đúng là đồ con trâu

6. konhu_loaicodai_85

konhu_loaicodai_85 Thành viên mới

Vẫn thường nói cái duyên cái số thì nó vồ lấy nhau.Codai tin điều này lắm.Sự nghiệp còn có thể tự mình tạo ra còn chuyện đó thì ko thể một sớm một chiều được.
  7. IronAngel

IronAngel Thành viên mới

Tin vào câu nói trên kia thì cũng như tin vào số phận. Thế cho hỏi lật lại vấn đề : Bạn có tin vào số phận hay không?
    Có những người vô duyên, đối diện nhau là cãi nhau ầm ĩ, thiên hạ điếc tai nhức mắt, thế mà cuối cùng lại làm hàng xóm ngẩn tò te khi thấy "thằng bé, con bé này" ngày xưa cãi nhau, giật tóc nhau chí chết giờ lại thành vợ thành chồng . Có những đôi lứa yêu nhau tha thiết tưởng không thể tách nhau ra được, thế mà cuối cùng vì thời buổi loạn lạc mà phải xa nhau, có thể còn là vĩnh viễn...
    thiết nghĩ cái câu kia nó cũng chẳng phải là đúng lắm đâu. Duyên với số cái gì. Tớ chỉ tin vào nợ đời thôi .
  8. Iron_man_new

Iron_man_new Thành viên rất tích cực

Không đến mức há miệng chờ sung nhưng cũng không nên điên cuồng cố sức tìm kiếm. Cuộc sống vẫn còn đầy cái để nghĩ mà.
    Các đồng chí nào chưa có người yêu thì nên tranh thủ vui chơi đi trước khi "vào tù" nhỉ ? - Mình cũng thích ... vào tù