1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Huyện Cẩm Khê xin kính chào

Chủ đề trong 'Phú Thọ' bởi vatli, 30/04/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. neyul86

neyul86 Thành viên mới

Người Cẩm Khê sao vắng tèo teo thế hả các bác ơi, em ở Phú Khê xin góp sức xây dựng topic nhà ta. Anh em đồng hương hướng về đất Tổ cái nào!
  2. neyul86

neyul86 Thành viên mới

Sông Thao ơi là Sông Thao, Cẩm Khê ơi là Cẩm Khê; vắng tèo teo thế này sao; Bà con bận đi làm ăn hết rồi, chắc ko còn thời gian online nữa, vô đấy chắc chỉ có mình nhàn rỗi nghỉ hè thất nghiệp thôi ah
  3. cafenhasan

cafenhasan Thành viên mới

Cẩm Khê quê ngoại đây . Nhà Ngoại ở Văn Khúc . Hè năm ngoái về ngoại và ra ao cá của Cậu , nhìu cá và đồng nước mênh mang . Nằm buổi trưa ở lều gió mát khủng .
    Chắc trong tháng này phải về thăm ngoại thôi , đứa cháu mất nết từ Tết đến giờ chưa về .
    Tháng 8 về Ngoại sẽ được nghe đầy tiếng sáo diều vi vu khắp đồng nước .
  4. neyul86

neyul86 Thành viên mới

Mình biết có một đứa bạn cùng lớp với mình quê ở Yên Lập,là quê ngoại thôi,quê nội là Hưng Yên nhưng từ bé đến giờ mới chỉ về quê ngoại có một lần, hỏi ra mới biết nhỏ đó đi say xe nên mẹ không cho về! Có phải phụ huynh đó lo lắng quá mà để đứa bạn đó vô tình mất một nơi gọi là quê ngoại??? Thậm chí ở đó vẫn còn có bà ngoại mà hai bà cháu 20 năm không nhìn thấy mặt nhau! Tôi thực không biết hoàn cảnh bên trong của gia đình đó như thế nào, nhưng quả thực chỉ như thế thì tôi thật sự thấy thất vọng lắm.
  5. vatli

vatli Thành viên mới

Bác ney ở PKhê à, tớ cũng dân Pkhê đây. Rât hân hạnh đc làm quen.
  6. tournesol86

tournesol86 Thành viên mới

Hoàng Mạnh Hải nỗi lực rèn luyện để thành công
    (PTĐT) Gương mặt thông minh, hiền lành với đôi mắt sáng đặc biệt là thái độ rất khiêm tốn khi nói về thành tích của mình, đó là ấn tượng đầu tiên khi tôi gặp Hoàng Mạnh Hải, một học sinh vừa đoạt giải tại cuộc thi Ôlimpic vật lý châu Á Thái Bình Dương.
    Sinh ra trong một gia đình công chức ở vùng quê nghèo xã Thanh Nga huyện Cẩm Khê. Từ nhỏ Hải đã sớm hình thành ý thức học tập và luôn tâm nguyện phải học thật giỏi. Được sự dạy bảo của bố, sự ân cần chăm sóc nâng đỡ của me, Hải đã không phụ lòng mong mỏi của bố mẹ. Từ năm học cấp 1, cấp 2 năm nào Hải cũng đạt học sinh khá, giỏi. Ngoài sự động viên từ gia đình, em còn nhận được nhiều tình cảm trìu mến, sự nhiệt tình, dìu dắt của thầy cô Trường tiểu học Thanh Nga. Lên THPT, do điều kiện gia đình nên Hải đã thi vào trường THPT chuyên Vĩnh Phúc, sự cần cù, chịu khó và nỗ lực học tập đã giúp em thi đỗ vào lớp chuyên lý, là một trong ba môn tự nhiên mà em yêu thích, ba năm học THPT, điểm trung bình môn lý của em đều đạt trên 9,0. Em luôn suy nghĩ: Để học tốt, học giỏi điều cốt lõi là phải nắm vững kiến thức lý thuyết, làm bài tập chắc sau là học cách trình bày khoa học, biết tư duy và vận dụng sáng tạo. Kết quả học tập chính là minh chứng cho nhận thức và hành động đúng". Kỳ thi học sinh giỏi vượt cấp môn vật lý cấp tỉnh, năm học 2003 - 2004 em đạt giải ba với số điểm 9,75/10. Năm học 2004 - 2005, Hải thi tiếp học sinh giỏi vật lý cấp quốc gia và kết quả Hải đạt giải nhì với số điểm 30/30. Với kết quả đó, em vinh dự được chọn vào đội tuyển quốc gia dự thi Olyimpic vật lý châu Á - Thái Bình Dương tổ chức tại In-đô-nê-xi-a. Cuộc thi này có 20 nước tham gia, đội tuyển Việt Nam có 8 học sinh thì 5 học sinh đạt giải, trong đó Hoàng Mạnh Hải là một trong hai học sinh đạt Huy chương đồng của đội tuyển Việt Nam.
    Thành tích của Hải là niềm tự hào của bố mẹ, thầy cô đặc biệt là mái trường tiểu học Thanh Nga nơi chắp cánh đầu tiên cho con đường học tập của em.

7. ndaica

ndaica Thành viên mới

minh o son tinh day ,co ai khong?
  8. vietkhanhpro

vietkhanhpro Thành viên mới

Trước đây mình sống ở thị trấn Đông Phú, tới năm 1999 thì chuyển xuống Việt Trì sông và bây giờ đang sống trong thành phố Hồ Chí Minh>> ly kì wa1 phải không,hihi...
    Bạn mình ở Sông Thao còn rất nhiều mà chưa có dịp nào về thăm được, bùn wa. Trước mình học ở trường Chuyên cấp II Sông Thao, có ai học trường này ko?
  9. vietkhanhpro

vietkhanhpro Thành viên mới

Trước đây mình sống ở thị trấn Đông Phú, tới năm 1999 thì chuyển xuống Việt Trì sông và bây giờ đang sống trong thành phố Hồ Chí Minh>> ly kì wa1 phải không,hihi...
    Bạn mình ở Sông Thao còn rất nhiều mà chưa có dịp nào về thăm được, bùn wa. Trước mình học ở trường Chuyên cấp II Sông Thao, có ai học trường này ko?
  10. phuongtts

phuongtts Thành viên mới

mÌNH Ở ĐÔNG LƯƠNG CÓ AI CÙNG QUÊ NHỈ?? CHÁN CẨM KHÊ LÈO TÈO
    ADSL CHƯA VỀ CÁC BẢN SAO?