1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Huyền học - Tử vi, tướng số TTVNOL/Bóng đá

Chủ đề trong 'Bóng đá Việt Nam' bởi Namdinh80, 10/09/2018.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. megaidep

megaidep Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Toàn là những ông từ đời củ tỷ âm ty nào rồi chả ai kiểm chứng được, lại toàn đánh lộn xộn lẫn nhau. Thời cận đại và hiện đại, khi mà ghi chép dễ dàng hơn rồi thì chả thấy xuất hiện ông nào :D
  2. Thiet_Moc_Chan

Thiet_Moc_Chan Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Thời cận đại TQ có Tưởng Giới Thạch. Thời trẻ đi học sĩ quan bên Nhật, về nước theo Quốc dân Đ', có cơ may giải cứu Tôn Trung Sơn, làm hiệu trưởng trường võ bị Hoàng Phố. Rồi bắt đầu từ năm 1926 mở chiến dịch Bắc phạt, tiêu diệt các sứ quân, thống nhất Trung Hoa năm 1928. Sau đó lại rơi vào chiến tranh Quốc - cộng, và chiến tranh với Nhật. Có điều Tưởng tiến hành nội chiến dẹp các sứ quân còn được, mà đánh Nhật thì dở như hạch. Đến khi đánh xong Nhật thì CS đã quá lớn mạnh

Cuộc chiến Mao - Tưởng tranh hùng cũng chẳng khác gì Hán - Sở tranh hùng 2000 năm trước. Tưởng Giới Thạch giống Hạng Vũ, Mao Trạch Đông giống Lưu Bang, Giang Thanh giống Lữ Trĩ, Chu Ân Lai giống Tiêu Hà, Bành Đức Hoài giống Hàn Tín, Tôn Trung Sơn giống Hạng Lương, nhà Thanh & Viên Thế Khải giống nhà Tần, .... Bành Đức Hoài ban đầu là tướng bên Trung Hoa dân quốc, về sau mới theo về với CS ; y hệt như Hàn Tín là tướng bên Sở, về sau mới theo Hán. Có cái khác là khi Tưởng Giới Thạch khi thua trận ở đại lục thì ko giống như Hạng Vũ phải đâm cổ tự tử bên dòng sông Ô Giang, mà vẫn có 1 dải đất Đài Loan dung thân

Bác nào thích tử vi thì có thể tham khảo bài bình về lá số Tưởng Giới Thạch ở đây : http://tuvi.cohoc.net/tuong-gioi-thach-len-lam-ba-xuong-lam-vuong-nid-3650.html
    --- Gộp bài viết: 07/05/2022, Bài cũ từ: 07/05/2022 ---
    Bác ấy ko muốn xem công khai trên này mà. Mà tôi cũng chẳng xem được đúng, chém linh tinh mà nhỡ người ta tưởng thật lại thành ra gây nghiệp :D
    hoalongtranghalosun thích bài này.
  3. megaidep

Cái “như” này nó mới thấy rõ là tô vẽ. Trong những người bác liệt ke chả có ai thực sự nổi bật. Đánh đấm lung tung với nhau thôi, đánh với bên ngoài như hạch.
    hoalongtrang thích bài này.
  4. PPCC

PPCC Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Nếu bác và bác Định đang nói về em thì cho em đính chính:

Em không muốn post lá số lên public, nhưng các bác nếu muốn có thể luận lá số của em trên này (che giúp em thông tin cá nhân). Em sẽ xác nhận lại các chi tiết các bác cần trong inbox ạ :)

Và em cũng sẽ không tin đâu, như em nói em chỉ tò mò thôi, còn em luôn nghĩ nhân định thắng thiên, em là người làm chủ số mệnh của em (cái này em biết em đang hiểu sai về tử vi, xin mời các bác cứ tự nhiên dạy bảo)
  5. Namdinh80

Namdinh80 Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Tôi thấy tử vi nó không cho cái......... làm chủ số phận, chính là ở điểm: Nó xác định tính cách mình, chứ không phải nó áp đặt hiện tượng lên mình (cũng có 1 phần tỉ lệ không cao). Mà nó từ ngày giờ tháng năm sinh, thông qua lý thuyết Tử vi (1 phương pháp xác định phân loại người), thì nó cho biết tính cách, cách xử lý của bác như vậy. Từ đó sẽ vẽ ra tương lai cuộc sống của bác. Nên nếu nói: Tôi làm chủ số phận, vận mệnh của mình, nó cũng là bình thường. Xem tử vi là biết, bác mà chủ mệnh 1 số sao cứng, Tử vi, Tử phủ vũ tướng Liêm a bc, thì bác rất cứng luôn, tôi sẽ làm chủ số phận của mình, và từ đó, các vấn đề nó sẽ chảy theo ....... dự đoán của tử vi, kkkk.
    Vấn đề của nó là như vậy.
  6. nuadieuthuoc

nuadieuthuoc Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Bác Định cũng thông minh đấy. Nhưng thời gian tìm hiểu của bác với bộ môn này vẫn chỉ là ...nhóc con 3 tuổi đang bập bẹ thôi. Kakakaka :D
  7. Namdinh80

Namdinh80 Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Đúng vậy, anh chưa có thời gian để tâm. Việc này cũng chỉ là ghẻ ngoài da :D
    Chú nói anh thông minh thì đúng mẹ rồi còn gì, anh nghiên còn chưa an sao bằng tay, mà chém thì 10 người 9 người ngất luôn món này kkkk
  8. nuadieuthuoc

nuadieuthuoc Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Chưa cần biết đúng sai. Nhưng học được cách phán có văn có vần , như thầy =))

Ở HN có thằng cha nào ở phố Nguyễn An Ninh , thầy Tử Vy nổi tiếng đất Hà Nội. Ngày xem mấy trăm lá số đấy

1 lá 300k
    --- Gộp bài viết: 08/05/2022, Bài cũ từ: 08/05/2022 ---
    harbeth C7es3 và atc 12pro
  9. megaidep

Chú lại bốc phét rồi. Xem một lá số xong rồi còn phải chém, cứ cho tổng thời gian là 10 phút. Một tiếng được 6 lá. Ngày làm 10 tiếng ko ăn ko ỉa thì được 60 lá chứ đâu ra mấy trăm
  10. Thiet_Moc_Chan

Thiet_Moc_Chan Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Xem tử vi để chơi chơi, giải trí, xả stress, ko quan trọng kết quả tốt xấu thì OK. Còn nếu ai có ý định dựa vào tử vi để đưa ra những quyết định quan trọng của cuộc đời, thì xin mời tham khảo video này (dài gần 10 phút) : https://www.facebook.com/watch/?v=170587688282588