1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hy Sinh??? vậy mọi ngươinghĩ sao về sự trả thù?

Chủ đề trong 'Câu lạc bộ Tháng Năm' bởi dr_slump_hn, 24/07/2002.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. dr_slump_hn

dr_slump_hn Thành viên mới

Hy Sinh??? vậy mọi ngươinghĩ sao về sự trả thù?

Xin chào các anh các chị trong Câu Lạc Bộ Tháng Năm,em là một thành viên mới của ttvnonline,không biêt gì nhiều về mọi chuyên trong cách lam việc và công tác của câu lạc bộ nhưng mà em chi đọc một số bài của bõ thôi,cho phép em manh dạn đưa ra một chủ đề mối nhé: Mọi ngươi tưng tranh luận nảy lửa về Hy Sinh,vậy mọi người nghĩ sao về sư trả thù?
    Trả thù,theo nhiều người suy nghĩ và hiêu nhanh tinh chất cua nó răng trả thù đồng nghĩa với sự hèn hạ,chắc là một số ngươi trong chúng ta nghĩ vậy.Nhưng chúng ta thử suy nghĩ xem, ví dụ rất đơn giản la` trong nhưng bộ phim( lại bị anh hưởng của phim) có những sự trả thù thật đang yêu,thât cao quí,và trong cuộc sông của chúng ta,phai chăng cần một sự trả thù ngọt ngào nhất,trong tình yêu,trong cuộc sống,sự trả thù giữa những con người,bàng cách sành điệu nhất.
    Chúc mọi người luon vui vẻ và gặp nhiều may mắn.(hết)

slump
    ko phai nguoi xa la. la` nguoi` tran ngap tinh yeu va` long nhan ai',doi khi co ho*i wa' da`.
  2. Nguoinuocngoai

Nguoinuocngoai Thành viên quen thuộc

"Hy sinh" - hai từ này về căn bản khi đọc lên đã thấy được ý nghĩa tích cực của nó rồi, chứ chưa cần phải hiểu hay là làm được thì mới là tích cực. Còn " trả thù " - khi đọc lên 2 chữ đó, đôi khi khiến con người ta ghê sợ, bởi vì dù là trả thù ngọt ngào hay " sành điệu" như em nói, thì con người ta cũng đã có trong mình một suy nghĩ đôi khi là tiêu cực....
    Em trai ơi !!! Em cũng giống như caubengaytho, bọn em còn quá nhỏ để nghĩ đến những vấn đề như thế này, bọn em cứ học đi, cứ chơi đi, và cũng cứ ngây thơ đi, đừng bận tâm nhiều đến cuộc sống vì những gì đến rồi sẽ đến. Hy sinh hay trả thù, tất cả còn quá nhiều thời gian cho bọn em cảm nhận và hiểu chúng. Hãy cứ sống đúng như cái tuổi mà bọn em đang sống đi .... Như thế mới là cuộc sống theo đúng nghĩa đấy.
    Thân!!!
    -----------------------------------
    Tình hình chiến sự thế giới dạo này thế nào rồi nhỉ?
  3. FriendlyDog

FriendlyDog Thành viên quen thuộc

Trả thù ngọt ngào phải chăng là tặng nhau 1 hộp Chocolate? Còn trả thù sành điệu là mua tặng nhau quần áo hàng hiệu phải không em ??? Thế thì cũng được !!!! Có ai muốn trả thù mình không nhỉ
    Hãy tìm, sẽ gặp. Hãy gõ, cửa sẽ mở. Hãy xin, sẽ được cho
  4. Dung-co-dua

Dung-co-dua Thành viên mới

Nói như anh em cũng muốn "được" ai đó trả thù đấy ạ, thậm trí "trả thù" mỗi ngày cũng được.
    Chẳng có gì là tốt hay xấu cả, chỉ vì người ta nghĩ nó như thế nào thì nó như thế ấy !
  5. DrSlump

DrSlump Thành viên rất tích cực

Trả thù hèn hạ có lẽ là người ta đối với mình thế nào thì mình đối với người ta như thế. Trong Đạo Phật nói là "Nhân nào thì quả nấy".
    Trả thù ngọt ngào, có phải là lấy "ân trả oán" không nhỉ ? Oan oan tương báo đến bao giờ mới hết ? Có lẽ nói dễ hiểu hơn, cách trả thù ngọt ngào là "Không thèm chấp" mặc kệ chúng nó.

Vì tình yêu kia mong manh như thủy tinh...
  6. Cau_be_ngay_tho_new

Cau_be_ngay_tho_new Thành viên quen thuộc

Theo em thì ko nên "trả thù". Nếu ko thì sẽ oán tiếp oán tới muôn đời. Nhưng trả thù "ngọt ngào" có vẻ hay nhỉ, em chưa bít nên, hì hì, có ai muốn trả thù em kiểu đấy ko nhỉ.

10% cho tinh nguyen
  7. dr_slump_hn

dr_slump_hn Thành viên mới

"Oan oan tương báo" ,nếu đẻ đến nôi như vậy,liêu có còn là cách trả thù ngọt ngào không nhỉ?
    <nguoinuocngoai>=====> liệu đến bây giờ,em trai của chị còn có cơ hội để thơ ngây,còn co thể có những ngày được gọi là tuổi thơ nữa không?
    Mỗi người trong chúng ta có một cách nghĩ riêng,cũng như cách Hy Sinh của riêng mình,và cũng vì vậy mà mỗi người cũng đều có một cách trả thù riêng.Nếu như tặng 1 phong chocolate là sự trả thù ngọt ngào thật (vì trước đây người ta tặng cho mình 1 phong chocolate bị mốc) em sẽ là người đầu tiên làm theo cách đấy.
    17 tuổi,không phải là già dặn,nhưng cũng không còn trong thời thơ ngây dại dột nữa,em nên bắt đầu vào nhưng công việc nhỏ để có thể giúp được các anh chị đang làm nhưng việc lớn hơn chứ.
    Mọi người cho em làm người lớn với chứ!!!

vinh biet tuoi tho
  8. Nguoinuocngoai

Nguoinuocngoai Thành viên quen thuộc

Private to dr_slump_hn : " liệu đến bây giờ,em trai của chị còn có cơ hội để thơ ngây,còn co thể có những ngày được gọi là tuổi thơ nữa không?" <====== em trai à, đây không phải là diễn đàn của riêng chị em mình, tuổi thơ chẳng bao giờ mất đi cả, nó luôn luôn nằm trong trí nhớ của mình mà thôi.
    Cũng đừng vì mất đi một điều gì đó mà trở nên lớn hơn, chị thương em lắm.
    Sẽ chẳng có sự trả thù nào đối với em cả, dù là bây giờ hay là trong tương lai, vì chị biết em là người tốt, và bản thân em đã lớn hơn cái tuổi 17 của mình từ rất lâu rồi.
    "Khi tất cả đã hết, tương lai vẫn còn.", em còn nhớ câu này không? Chị biết em luôn tin tưởng.... Và chị cũng tin em. Em trai yêu quý của chị !!!
    -----------------------------------
    Tình hình chiến sự thế giới dạo này thế nào rồi nhỉ?
  9. giacatgt

giacatgt Thành viên rất tích cực

Sự trả thù - Nó cũng là một sự hy sinh nếu những hành động của bạn là những hành động cao thượng. Vô hình chung bạn đã mang lại điều gì đó cho kẻ thù và một ngày kia kẻ thù nhận ra điều đó ,tất yếu sau đó bạn sẽ thấy kẻ thù của bạn dễ thương lắm!
    Sự trả thù là một sự hèn hạ! Đòi lại những gì mình đã mất vì hắn! Đòi bằng hết - thậm chí còn hơn. Đôi khi tước đi mất tương lai, sự sống của kẻ thù - rồi sau đó mình sẽ ra sao? Mình sẽ chết chứ không phải hy sinh!
    Còn mấy kiểu trả thù ngọt ngào và sành điệu ấy mà! Chỉ dùng cho trẻ con chơi thôi!
    Nghìn năm trước tuổi em tròn mười chín
    Sao đến bây giờ mới hai mươi
    Nghìn sau em bước vào hai mốt
    Ánh mắt vòng tay vẫn rạng ngời!
    TTT
  10. Mustang296

Mustang296 Thành viên mới

Hế !!!

Mình còn ngây thơ không hiểu ...
    Chuốc rượu cho nhau say có phải là 1 cách trả thù không nhỉ???
    Đồng cỏ là nơi dừng chân ....