1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

i hate my father

Chủ đề trong 'Hạnh phúc gia đình' bởi LOVE_IS_DEATH_new, 10/05/2002.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. phcuong

phcuong Thành viên quen thuộc

Mọi người cũng nên thông cảm với LID. Thường tuổi trẻ chúng ta đều trải qua những cảm giác như vậy, nhưng rồi thời gian trôi đi hoặc do hoàn cảnh nào đó chúng ta vĩnh viễn không gặp cha mẹ mình nữa, lúc đó sẽ cảm nhận được hết tình thương cha mẹ giành cho.
    Như bạn gì nói đấy, khi có con mới biết lòng cha mẹ và hơn nữa còn chữ HIẾU và đạo làm con.
    Theo tôi, LID nên nhớ rằng, ba của bạnlàm như vậy cũng vì yêu bạn và muốn một cuộc sống an toàn, tốt đẹp cho bạn. Nhưng cách sử sự của Bác đã có phần nào cứng nhắc, bảo thủ, lỗi thời ( ngưòi già thường bao giờ cũng hoài cổ và lỗi thời). Bạn có thể tâm sự với ba, hoặc với mẹ để từ đó tác động tới ba. Ba của bạn sẽ nhận ra những điều vô lý mà sẽ đối xử với bạn với hình thức khác.
    Ngày nhỏ, ba của tôi là thần tượng.Rồi tôi lớn lên , khi tôi muốn chứng tỏ mình tôi cũng từng có lúc nghĩ không phải về ba vì ba luôn theo sát và đôi lúc xử sự với tôi theo lối" quân đội". Nhưng dần tôi hiểu ra, ba làm như thế vì muốn tôi nên người, là đàn ông vơi đúng nghĩa của nó. Và rồi, đến bao giờ khi bạn xa ba mẹ như tôi bây giờ, bạn sẽ thấy thèm được mắng, thèm được quát mà không được nữa.
  2. hnhan

hnhan Thành viên rất tích cực

.......
    thế bạn có bao giờ nghỉ rằng vì sao bố bạn làm thế ?
    Tôi thì cho rằng bạn còn một quãng đường dài nữa để trở thành người lớn thực sự..

H.Nhân
    Được sửa chữa bởi - hnhan vào 21/05/2002 01:56
  3. huong_83vn

huong_83vn Thành viên mới

Mình cam thấy bạn nào đó nói về cha mình như vậy là ko đúng .Mình cũng chẳng biết cha bạn đã làm gì có nỗi với bạn nhưng mình ko cùng quan điển với bạn.Dù cha có làm gì ko phải (đó là do bạn nghĩ ) thì cha vẫn mãi mãi vẫn là cha của bạn.Mình nghĩ cha làm tất cả vi chỉ muốn cho bạn tốt hơn mà thôi .Đúng là nhiều lúc bạn sẽ thấy sự tham gia của cha mẹ vào việc của mình là thái quá nhưng có bao giờ bạn nghĩ rằng cha mẹ cũng lo lắng cho những ý nghĩ của chúng ta chưa được chính chắn sẽ gây ra những điều ko tốt.Nhưng mình nghĩ dó chỉ la ý tốt của họ mà thôi ? đúng ko?
    Họ muốn con cái phải chăm ngoan .,hiếu thảo.ko ai muốn con cái mình hư đốn đâu,.Thật sự nhiều lúc mình cũng có ý nghĩ như bạn nhưng rồi khi mình nghĩ lại mình cũng thấy là chẳng lên,mình nghĩ nếu mai sau bạn ma cũng có người con mà suốt ngày chỉ nghĩ la nó ghét bố mẹ nó thì đau lòng lắm.
  4. phuong-dung

phuong-dung Thành viên mới

môi cay môi hoa ,môi nha môi canh .biet rang la co nhieu nguoi cha nguoi me ko quan tam den chung ta nhung da bao gio ta tu hoi ngoai nhung luc nhu vay thi ho co nghi den ta ko?tai sao chung ta lai co duoc tren cuoc doi nay?
    nhung cau hoi do da lam toi suy nghi rat nhieu boi toi cung la mot dua con co hoan canh.
    ba me toi li di khi toi con la dua tre chua biet di(moi 11 thang)toilon len trong vong tay cua ca 2 nguoi(luc thi o voi ba,luc thi o voi me)toi ko biet tai sao cha me chia tay nhung theo nhu loi ke cua moinguoi thi ba toila nguoico loi,nhung luc nghe chuyen ba toi la toi lai thay ghet ong boi vi ong ma me con toi kho va toi la dua hung chiu nhieu nhat(ba me deu di buoc nua het roi)
    toi la dua con chiu thiet thoi trong su do vo cua 2 nguoi vi vay ma toiluonnghi minh la nguoi bat hanh va ba toi la nguoi dang ghet nhat
    nhung KHONG toi da nham.ba toi la nguoi nhu vay nhung ong yeu thuong con vo cung,ong biet chyen la loi cua ong va ong da tim moi cach de bu dap cho toi mac du biet rang nhu the cung ko du.
    ong yeu thuong toi vo cung,tinh cam cua ong danh cho me toi cung ko fai la "can tinh rao mang'.Boi toi biet ba van quan tam den me,ba vanmuon ngoi noi chuyen voi me ve chuyen cua toi,ba van hoi tham tinh hinh cua me muon ve tham me khi ba tu xa ve.
    tung ay hanh dong cung cho biet ba van nho me,mac du 2 nguoi da 2 duong
    toi ko ghet ai ca,cho du nhieu luc nghi cung thay minh tui than,nhieu luc ko fai ba me toi ko noi nhun gloi lamcho mot dua connhu toi fai khoc nhung noi tom lai la ho luon yeu thuong toi."ho du ko an thit con "ma
    hay song that het minh cho cuoc doi tuoi dep,dung than than trach fan lam gi de bo lo nhung thoi gian bo ich.
    HAY GANG LEN NHE!