1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

IC thông minh? Bồi áp cao áp?

Chủ đề trong 'Ô tô - Xe máy' bởi phanductri, 05/12/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. phambienngoc

phambienngoc Thành viên mới

Bác phanductri nên mua 1 cái IC ASIA và 1 cái BB2004 rồi dùng thử, em thấy bác lên mặt dạy người ta nhưng mà chẳng có cái gì đúng cả. IC ASIA em đã dùng, các hiện tượng bác nêu cùng các nhược điểm mà bác phân tích đều không thể hiện! Phần BB, thì còn phải test thêm.
    Bác vỗ ngực tự xưng mình là người nghiên cứu, thì cũng phải biết cái "đạo" của nó. Không chịu thử sản phẩm của người khác xem thế nào nhưng rồi cứ một mực dè bỉu, như vậy bác có phải là người làm khoa học và 1 nhà kinh doanh khôn ngoan không
  2. phanductri

phanductri Thành viên mới

Bạn Ngọc này
    đã lâu tôi không vào tranh luận với nhóm của bạn vì hai lý do chính thứ nhất là mất thời gian của tôi ,khôn dở là chuyện của mọi người có ra sức nói thì thêm người ta hiểu lầm,ai thích mất tiền thì kệ ,tôi không phải hội bảo vệ người tiêu dùng
    Thứ hai nói về kỹ thuật thì phải nói với người đồng ngôn ngữ mới hay,chứ không khác gì người ta nói chuyện với người điếc,
    Còn bạn nói những gì vừa rồi,tôi mới đọc thì đã định chửi vào mặt dạng nhóc con như cậu rồi,nhưng nghĩ lại tôi không chấp cậu đâu .dạng cỏ cây gió thổi đâu thì rạp đấy không nên mọc lan bên rừng đại ngàn cho hổ tiếng là nam nhi
    Tôi thấy bạn cũng thông minh y như con ic của bạn vậy
    Đừng vào topic này nói linh tinh nhé
    Có mấy vấn đề bạn hỏi tôi về khuyết điểm của IC Asia tôi
    chỉ ra nhưng không chỉ ra cách giải quyết được vì đây là phần nhậy cảm và tôi linh cảm như bạn như một tên gián điệp công nghệ vậy
  3. phambienngoc

phambienngoc Thành viên mới

Bác đã post cái ảnh lên rồi mà còn sợ gì nữa.
    Em thì cho là bác vẫn nói cái IC nào khác chứ không phải IC ASIA, bác không phải thành viên của ASIA làm sao bác biết công nghệ của nó như thế nào được?(tạm cho là thế vì em chỉ biết đến thế) nên em nói bác thử mua 1 cái IC ASIA chính hiệu mà sử dụng xem sao, còn thực sự bác đã test nó rồi thì thôi vậy em không có ý kiến gì hơn
  4. phanductri

phanductri Thành viên mới

gửi Ngọc
    Asia hay phương đức đều có bản thiết kế giống hệt nhau,ở Saìo Gòn có người lắp dạng đấy bán ở chợ Tân THành nhiều như lợn con ,bán hơn 17000ngàn/chú.Như tôi đã nói nói về chất lượng nó hơn Ic Tàu một tí,chứ không có gì gọi là thômng minh cả.Theo tôi hai cơ sở trên nên quảng cáo là ic chất lượng tốt thì nghe ổn hơn.Nếu bạn là thợ xe thì tôi sẽ gửi cho bạn một sản phẩm của tôi có IC thuật toán tích hợp tính toán thời gian đánh lửa trong sơ đồ thiết kế.Con IC này nhập của hãng Thomson - Shindengen Hoa kỳ .Các xe NHật đều sử dụng con tích hợp Thuật toán này (đừng nhầm với ic thuật toán thông thường nhé)
    Với sơ đồ thiết kế của con này chạy chuẩn ở mọi tốc độ,máy nổ tròn,đều không giật cục như loại khác .Bạn không phải thợ xe
    nhất là bạn luôn có thành kiến với tôi thì có cho bạn ông trời thì bạn vẫn nói là con cóc ghẻ.
    NÓi vậy thôi nói nhiều mất thời gian làm ăn lắm
  5. Doremondafa

Doremondafa Thành viên mới Đang bị khóa

--- Gộp bài viết: 01/09/2014, Bài cũ từ: 01/09/2014 ---
    Gửi bác Đuc Tri. E cũng tên là đức. Nhà ở ô chơ dừa. E cũng sửa động cơ đốt trong từ năm 88. E thấy bác vs bác ngọc nc. Ai cung đúng cå. E đang có nhiều oc sin. Va e chú ý nhất một CDI japan Racer 6 chân. Đúng no đc lắp cho xe 2 kỳ. Nhưng cai tăng áp, cao áp la có thật. Vi mâm điện có hai cuộn nổ liền kề nhau. Tiếp điểm chấu khiển cũng dài gấp đôi nhg xe khác. Bác đọc thử rồi chi bảo cho em vs. Để em chế vào con apilia. Co đc không ạ, xe này uc bị trói tộc độ
  6. chinhqd

chinhqd Thành viên mới

em ko biết nhưng bác để cho em 1 con xài xem thử em đi wave thai 11o . nhà em ở chợ Tân thành .q5 tp hcm có thể hợp tác được ko ?
  7. Passboot2002

Passboot2002 Thành viên gắn bó với ttvnol.com

hay
  8. dautucanho

dautucanho Thành viên mới

post chi tiết vote 5*
  9. Passboot2002

Passboot2002 Thành viên gắn bó với ttvnol.com

1