1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Idealist: Cơn sốt đến từ đâu? Câu chuyện của mỗi người! (Đọc và review đi bạn, ko tốn thời gian nhìu

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi croissant, 08/09/2006.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. spercrazy

spercrazy Thành viên mới

có khi ấy bị giống tớ hồi trước cũng nên. Hồi trưóc tớ cũng chữa mụn nên ko dùng mois, chỉ dùng SRM với tonner loại tri mụn thui. lúc đầu đỡ mụn, sau tụ nhiên ko hiếu sao mặt nó sần lên, da bong ra, mà đổ ửng, kinh khủng khiếp. Lon ton đến bác sĩ, được phán rắng ngừng rửa mặt = SRM ngay vì mấy loại trị mụn hay tẩy da nhìu, đã thế còn thiếu ẩm, da cứ bobng hết lớp này đến lớp khác, ko kịp hồi phục nên mới thế. Về nhà ngoan ngoãn nghe lời, hồi đấy tớ chỉ rửa mặt = bột đậu xanh pha với nước thui, sạch nhờn mà lại ko tẩy da, còn dưỡn da nữa. + thêm bôi kẽm oxit ( của bác sĩ cho) nhưng mà ấy bôi mói là được rùi, 2 tuần sau mặt lại ngon lành. Bi h tớ vẫn hãi nên hạn chế sũa rửa mặt lắm. Mà ấy bị như thế thì hạn chế scrub thui, có dung thì dùng loại có sạn ý, đừng dùng loại tẩy = hoá chất như kyrui ( chả biết viết có đúng ko) mặt càng kinh khủng hơn
  2. lazy8110

lazy8110 Thành viên rất tích cực

Ôi, tớ mua cái Micro của OPz, opz lại hướng dẫn là dùng xong thì kjo dùng toner.. nên trước giờ nếu ko đắp mặt nạ thì tớ ko dùng toner.. tại đắp nên tớ mới dùng
    hichic, bây giờ thông tin nhiều phía về quả Micro-D này quá, bạn nào dã dùng thì help tớ với, có dùng toner ko >>> mà nếu đắp mặt nạ thì sau đó có dùng ko ???
    Về lý thuyết thì tớ nghĩ sau khi dùng Micro, da mặt rất sach thì nên đắp mặt nạ cho dưỡng chất ngấm vào sẽ rất tốt.. còn toner có dùng ko thì tớ tịt,, help me plzzz
  3. quynhchisq

quynhchisq Thành viên mới

Tớ cũng đang dùng cái EL Idealist ấy đấy. Tớ dùng nó cùng với bộ 3 step của Clinique vi cái bộ kia tớ mua to quá, dùng mãi vẫn chưa hết. Tớ thấy cái Idealist đó cũng tốt đấy chứ. Da tớ là da hỗn hợp, tương đối sensitive và rất hay bị dị ứng. Vậy mà trộm vía chưa thấy có phản ứng gì.
    Tớ thường rửa mặt bằng xà phòng Clinique ---> sau đó dùng Clarifying Moisture Lotion 2 cũng Clinique ---> rồi tới cái Idealist (bôi chủ yếu ở T zone) ---> DDML của Clinique. Tớ cực kỳ lười làm mask.
    Tớ mới mua cái Micro D của EL của bạn gì trên TTVN nhượng lại nhưng chưa dùng lần nào. Vùng đỉnh mũi của tớ cũng có mụn đầu đen (chưa đậm lắm), chẳng biết dùng cái Micro D này có giúp ích thêm gì không nhỉ