1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

IELTS 6.5 học trong bao lâu thì đạt được

Chủ đề trong 'Anh (English Club)' bởi maradona84, 31/08/2003.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. maradona84

maradona84 Thành viên mới

IELTS 6.5 học trong bao lâu thì đạt được

Bà cô vừa send về có thể sẽ kiếm được cho em 1 cái application đầu năm sau. yêu cầu của người ta là IELTS 6.5 trở lên với 1 số đk khác. Bác nào có kinh nghiệm giúp em cho em vài lời khuyên. Em xin đa tạ cho các bác vài sao và hơn thế nữa.

Hello! is it me, you are looking for!!!
  2. minhduc

minhduc Thành viên quen thuộc

Điều đó còn tùy trình độ của bạn hiện nay chứ. Nếu trình độ bạn cỡ 9 thì 6.5 đâu có tồn thời gian, nếu là 0 (chưa thi, chứ không phải là điểm thấp nhất) thì bạn nên làm thử vài bài test để đánh giá và đề ra mục tiêu hợp lí.
    Chúc bạn vui vẻ với IELTS
    I'm unique and I'm proud of being myself.
  3. nooneknow

nooneknow Thành viên rất tích cực Đang bị khóa

hỏi một câu ko thể trả lời được! bao lâu tuỳ người!
    Lời khuyên à: cố gắng lên, chăm chỉ một chút! hihii, làm vài test phân tích trình độ đi!
    -----------------------------
    010
  4. Melfice

Melfice Thành viên rất tích cực

cho em hỏi,vậy nên học Ielts ở Vn trước đã hay là ra nước ngoài rồi mới học?
    trình đọ của em hiện tại là ở khoảng Upper Intermediate

I am who I am
  5. deejayz-x

deejayz-x Thành viên rất tích cực

úp pơ thì đấy là ở mấy trung tâm nó nói thế , mang sách về làm thử biết ngay , rồi theo kết quả đó ma` luyện tập tiếp thôi
    Được deejayz-x sửa chữa / chuyển vào 22:55 ngày 31/08/2003
  6. pittypat

pittypat Thành viên rất tích cực

Đăng ký thi thử thì biết ngay mà!
    [blue]Wherever u go, whatever u do
    I will be rite here waiting for u.
    Whatever it takes, or how my heart breaks
    I will be rite here waiting for you.[/blue]
  7. thongxanh

thongxanh Thành viên rất tích cực

Nghe theo bác có mà phí đời.
    Theo em bác cứ kiếm cái lò nào cấp tốc í, ngày nào cũng học chui vào luyện, nhưng nó có uy tín 1 tí. Bác siêng năng 1 tí, 1 tháng đảm bảo bác lấy được liền. Còn ko thì 3 tháng sau chắc được . Hồi xưa em nhờ đứa bạn vào test trình độ chôm đề ra, em về nhà làm trườc để khi vô làm bài test được vào lớp thi lấy 6 điểm, người ta luyện cho mình lấy được 6 điểm. Cũng khả quan đấy bác ạ.
    Autumn Moonlight
    Stand Up and Fire
  8. Lizzy

Lizzy Thành viên mới

Nếu trình độ bạn ở mức Upper ở mấy trung tâm ở VN thì bạn thi chắc được 6.0 thui, để lên được 0.5 điểm IELTS cũng khó lắm à
    Em chỉ có 1 tình yêu duy nhất....
  9. maradona84

maradona84 Thành viên mới

Chào mọi người, cám ơn mọi người đã góp ý. Theo như Lizzy nói thì chắc là hơi khó đấy nhỉ.Ngày mai ngày quốc khánh, ngày lành tháng tốt, khởi động 1 test của Ielst là vừa. Mình cũng biết 1 site khá hay luyện IELTS là http://9ielts.topcities.com
    Hello! is it me, you are looking for!!!
  10. ngautuan

ngautuan Moderator

Hôm trước làm bài test thử thì được khoảng 6.5, nhưng có lẽ khi đi thi phải trừ hao ra khoảng 0.5-1 gì đấy, tức là trình độ bây giờ chỉ từ khoảng 5.5 - 6.0.
    Phần viết hì tôi ko lo lắm, bình thuờng viết trong lớp vẫn được khoảng từ ít nhất là 6 đến cao nhất là 7.5, nhưng nói chung khoảng 6.5 đến 7.0 thì thường xuyên. Đọc hiểu thì bài 3 khó thật, nhưng ko cần phải hiểu hết tất cả nghĩa các từ, lướt qua để nắm đại ý là đủ. Nói thì cũng ko phải là vấn đề lớn lắm, có lẽ cũng tầm 6.0-6.5.
    Nhưng phần nghe thì đối với tôi đúng là tai hoạ, chậc, bình thường nghe chỉ khoảng 5.0, hôm thi thử cũng vậy, hic hic, may mà có điểm viết để bù. Cả tháng nay cố gắng tập nghe radio, ko biết có lên được chút nào ko.
    Còn một cái nữa tôi cũng lo, đề thi viết mà có cho 1 từ ko hiểu nghĩa thì coi như toi, có khi lại digress thì bỏ xừ
    Tôi định cuối tháng 10 này thi ielts, từ giờ đến lúc đó mà học hành tử tế 1 chút, có nghĩa là ko cần phải cày bừa ghê gớm quá, tất nhiên là phải học căng thêm so với bình thường 1 chút, thì liệu đến lúc thi được bao nhiêu nhỉ?
    Chậc, hỏi các bác tí để biết rõ hơn về trình độ và lấy thêm chút dũng khí, chứ còn cày bừa thì vẫn phải cày bừa. Bọn Tư bản thâm độc thật, nghĩ ra đủ mọi chiêu để hành hạ những con người XHCN như chúng ta