1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

IELTS 6.5 học trong bao lâu thì đạt được

Chủ đề trong 'Anh (English Club)' bởi maradona84, 31/08/2003.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. ngautuan

ngautuan Moderator

Cám ơn Maradona84 nhá, link bạn đưa khá hay, hay nhất là có phần nghe. Có điều tôi nghe thử 1 bài thì ... ko biết do chất lượng âm thanh gốc hay do cái gì mà khó nghe quá, giọng giông giống giọng robot, tất nhiên vẫn là người thật thôi, nhưng có những đoạn mất hẳn cả tiếng hoặc nó bị biến dạng, chậc, nghe đã kém, làm xong bài test lại càng kinh hoàng hơn
    Bác nào có link luyện thi ielts, đặc biệt là phần nghe, thì cho tôi xin, hi`hi`, tôi đang dùng net khá thoải mái, cả về tốc độ lẫn thời gian, nên khoái luyện online.
  2. pearmonster

pearmonster Thành viên mới

Chà chà , cái này có vẻ không dễ đâu, với cả IELTS ewm thấy hơi khoai , nhưng nói thế thôi , dân ta khối ngưòi vẫn được đến 8.0 cơ mà
  3. Lizzy

Lizzy Thành viên mới

Tháng 6 năm ngoái Lizzy thi IELTS ở British Council sau 1 năm học tiếng anh trâu bò, rốt cuộc được 6.0 (đấy là đã học đến trình độ Advance A rồi đấy, chẳng hiểu mấy trung tâm xếp loại kiểu gì, Advance A mà có 6.0 nên tớ bảo nếu bạn học Upper thì chắc cũng 6.0)
    Tháng 1 vừa rồi Lizzy sang Úc, đến đầu tháng 8 vừa rồi lại phải thi IELTS vì muốn apply vào uni cần 6.5, 7 tháng bên Úc ngoài việc cả ngày nghe nói tiếng anh (trường tớ học ko có người việt) và cũng chẳng improve tiếng anh vì bận học mấy môn academic, tớ cũng học tiếng anh nhưng chủ yếu là học về văn hoá Úc, nên tiếng anh coi như cũng chẳng thấy lên mấy, trước ngày thi 1 tháng tớ phải nhờ bố mẹ mua sách ở vn gửi sang để tớ ôn, đến hôm thi thì thấy được đúng 6.5 may ơi là may
    Theo kinh nghiệm của tớ, mọi người đi mua quyển IELTS Practice Test Plus về mà làm, quyển này theo tớ là khoai nhất, hic, tớ làm mấy quyển IELTS *****ccess toàn 7.0 với 7.5 (reading) rồi 8.0 (listening) đến khi nhai cái Plus thì chỉ được 7.5 (reading) còn lại là 5.5 tới 6.0 (reading) thảm hại luôn , phần speaking thì tớ chẳng ôn gì vì thấy hàng ngày nói tiếng anh rồi nên chắc cũng ko sao, phần writing tớ lười quá nên chẳng viết, mà nếu có viết cũng ko ai check cho nên tớ chẳng rờ tới, tớ chỉ lo ôn mỗi phần listening và reading.
    Nói cung quyển Plus khá là khó nên từ điểm làm thử ở quyển này có thể suy ra 80 - 90% điểm thi thật, nói chung còn tuỳ thuộc nhiều yếu tố khách quan mà người nào số xui thì mắc đúng hôm thi
    Phần writing và speaking còn phụ thuộc vào người chấm nữa, nói thật, tớ kú phần writing lắm, sang đây hay phải viết essay thì đáng lẽ ra phần viết phải khá, ai dè đến hôm thi chẳng hiểu examiner bị sao mà chấm như hâm, con bạn tớ thi cùng ngày cũng bị phần writing thảm hại (bọn tớ cùng 1 speaking examiner và writing examiner, bạn tớ english là 1st lang, nó giỏi lắm, essay nó viết ở trên lớp toàn 19/20, tớ thì lặc lè mãi mới ngóc lên được 17, hôm nào may thì khá hơn , nói thế để mọi người thấy là người chấm cũng đóng 1 phần đáng kể về điểm số )
    Còn nữa, hồi năm ngoái Lizzy thi ở British Council, mọi người làm bài trong 1 phòng nhỏ nhỏ có 20 người nên Lizzy thấy chất lượng nghe tốt lắm, hôm thi ở Úc, họ cho vào 1 cái Theatre to đùng thi với gần 300 người, có mỗi 2 cái loa ở đầu và cuối Theatre, chẳng hiểu có phải do Lizzy tưởng tượng ko chứ Lizzy thấy âm thanh có vẻ bị loãng . Vì ở VN số người thi ít nên phần check ID nhanh, ở bên này, hic, 8h sáng Lizzy check ID (là người thứ 2 đấy, đến sớm đề phòng mà ), sau 1h30 mins họ mới check xong hết ID (300 người lận ), thế là 1 tiếng rưỡi ngồi ko, mệt mỏi vô cùng, hic, đã thế chỉ có 10 mins giải lao giữa listening và reading và ko có giải lao giữa reading và writing , muốn đi toilét cũng khổ , mãi đến 12:45 mới thi xong 3 phần đầu, xong phải chạy ra coi giờ để thi speaking, ở VN họ xếp theo thứ tự ai đăng ký trước thì cho phỏng vấn trước, ở bên này họ xếp theo surname, và giờ của Lizzy là 1:15 chiều, hic, ăn vội vàng mấy cái bánh quy lại phải chạy vào phòng thi, mệt wé
    Thế nên bạn nào thi IELTS ở nước ngoài và đặc biệt là Úc thì cũng đừng đến sớm, đến muộn muộn vào để khỏi phải ngồi chờ, mệt mỏi và còn dễ ảnh hưởng đến bài thi và kết quả
    Chúc các bạn may mắn
    Em chỉ có 1 tình yêu duy nhất....
    Được Lizzy sửa chữa / chuyển vào 22:16 ngày 02/09/2003
  4. maradona84

maradona84 Thành viên mới

Cám ơn Chị Lizzy, cám ơn mọi người,
    Em có cái này mong mọi người trả lời gấp cho em:

Thi IELTS mỗi năm có mấy đợt thường tổ chức vào tháng mấy,
    Cái Form của em khoảng đầu năm sau là cô em gửi về cho em, mong các bác giúp em nhanh nhanh nhỡ sắp đến thì rồi thì em lỡ mất cơ hội.

Hello! is it me, you are looking for!!!
  5. Lizzy

Lizzy Thành viên mới

Bạn @maradona84 đang ở VN hay ở nước ngoài vậy, nếu bạn ở VN thì ra IDP hay British Council hỏi là sẽ biết ngay, mình nhớ ko nhầm thì năm ngoái ở 2 nơi này tổ chức 2 lần 1 tháng thì phải, bạn check lại coi. Nếu bạn ở Úc thì bạn ra IELTS Centre hỏi, 1 tháng chỉ có 1 lần thì thôi (có 1 lần 1 tháng nên mới đông )
    Đừng gọi Lizzy là chị chớ (nếu bạn sn 84 thì hơn tuổi Lizzy đấy )
    Chúc bạn may mắn nhé
    Em chỉ có 1 tình yêu duy nhất....
  6. bottomup

bottomup Thành viên mới

Anh đã học tiếng Anh được khá lâu rồi nên cũng có chút kinh nghiệm. Để thi được 6.5 không dễ lắm nhưng cũng không khó lắm. Phần lớn kết quả phụ thuộc vào trình độ năng lực của bản thân. Chú chịu khó đi mua sách về nhà tự luyện thi đọc, nghe. Con nói và viết thi chui vao lò luyện. Nói chung vân phải tự luyện nói ở nhà như la bị điên ấy. Nói với bức tường ý mà. Còn luyện viết, thì đến chỗ cô Đức (khu đương Hòang Quốc Việt - HN) mà luyện. Cô Đức luyện viết cũng khá tốt, không phải vì kiến thức ma la khả năng phân loại đề và xác định cách trả lời cho bài viết. Chứ chú mới inter- hay upper-, kể cả advanced mà không quen với luyện kỹ năng thì cũng ra bã cả thôi.
    Nhớ tự luyện và đo thời gian.
    Hy vong chú sẽ thanh công
  7. vitamin3010

vitamin3010 Thành viên rất tích cực

Cô Đức thì nên trước khi đi thi học khoảng 3-4 buổi thôi. Học nhiều làm gì. tất nhiên là trình độ các ấy phải khá khẩm rồi cơ, đến đấy chỉ smooth thôi, chứ học từ đầu thì tốn lắm
  8. maradona84

maradona84 Thành viên mới

Có phải là 60K 1 buổi ko embemuathu
    Hello! is it me, you are looking for!!!
  9. vitamin3010

vitamin3010 Thành viên rất tích cực

yeah, 60K 1 buoi
    day la sdt nha` co^ 7563332. Chúc may mắn
  10. coint

coint Thành viên quen thuộc

Trùi ui, cả nhà ui. Sáng nay tôi vừa đi đăng ký thi IELTS vào 25.9 này ở British Council. Tức là còn có 10 ngày nữa để ôn thi. Lâu lắm rồi không sờ đến tiếng Anh, kém đi bao nhiêu. Bạn của tôi học khối A thi IELTS được 6.5, thật là ngưỡng mộ...Chẳng biết có kịp không...