1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

IELTS 6.5 học trong bao lâu thì đạt được

Chủ đề trong 'Anh (English Club)' bởi maradona84, 31/08/2003.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Sunflowerboy

Sunflowerboy Thành viên mới

Thằng em maradona84 thi cử IELTS đến đâu rồi.Anh chú cũng vừa thi xong.Nói chung,cứ cố gắng speaking 7,các phần kia 6 thôi,chú em cũng đủ 6.5.Chú em định Master ở đâu,có khi cùng hội cùng thuyền với thằng anh này
  2. cobemuadong22

cobemuadong22 Thành viên mới

Mình không biết bạn thế nào nhưng trình độ của mình là biết tiếng anh một chút chứ k phải biết về IELTS thì mình học 6 tháng thì được 6.5. Bạn mình có giớ thiẹu qua prosource chỗ pháo đài láng vì lớp ở đấy có 6 người mà học phí cũng re, mình khuyên bạn cũng nên tìm trung tâm ít người thôi thì giáo viên có thể theo sát được vì giờ trung tâm tiếng anh ở Hà nội đông nên cần chon lọc kỹ. Mình học 2 khóa ở đó. Khóa đầu thì mình học với giáo viên việt sau đó nghỉ ở nhà tầm 2 tháng để củng cố lại kiến thức và mua sách về tự học mình làm bộ 4 quyển của Collin. sau đó mình tham gia lớp thứ 2 ở đó , nhưng mình chỉ học 50% với giáo viên nước ngoài thui để học phản xạ, còn lại là giáo viên việt day. Co thư dạy mình chủ yếu là típ và chiến lược, bài thì nhiều nên minh cũng dần quen. Bên cạnh đó mình cũng tham gia cau lac bo IELTS miễn phí ở đây. Nen học khoa thứ 2 tầm nửa tháng mình đi thi thì được 6.5 ạ. Xin hết, mọi người đừng gạch đá khổ thân mình vì đó là kinh nghiệm 6 tháng sương máu của mình!
    nhiethuyet thích bài này.
  3. nhiethuyet

nhiethuyet Thành viên mới

Mình cũng đang học ở prosource nè chắc bạn học xong rồi, công nhận ấy. mình không biết bạn thế nào nhưng mà mình thi thật 2 lần ở IDP mà điểm đọc không lên được cứ mãi 5.5. Xong đi học thì chị Thư Đặng chỉ cho cách đọc bài về làm bài tập thấy lên hẳn ấy. bài đọc mà không biết đọc cứ ngồi dịch từng chữ một thì chết bạn ạ. giờ tự tin hơn nhìu rồi.
  4. Ocean_

Ocean_ Thành viên tích cực

Cái này là phải làm bài test đầu vào rồi ák bạn, chứ hỏi không zị sao pít được. Mình nè chỉ cần ielts 5.5 thôi, mình cũng đang học bên ICES quận 7 nè, mình thấy bây giờ ielts rất đc chú trọng bạn ha. Nhỏ bạn mình nó cũng đang luyện ielts để đi du học nè. Tụi mìh cũng được test đầu vào free luôn rồi mới xếp lớp. Mình đăng ký học được 2 tháng rồi, lúc đầu cũng lo nhưng từ từ cũng yên tâm, trong lớp mình được luyện kỹ luôn 4 skills rồi luyện Grammar cho chắc để viết bài luận nữa. Mà cứ 2 tuần là gv cho làm bài quick test ak. Mình mới được làm bài test nè để ktra koi 2 tuần qua mình tiếp thu được đến đâu. Trong quá trình học mình còn được luyện 60 đề luận và 100 đề nói nữa. Bạn gọi hỏi số này xem 0913335203. Số này trường hay liên lạc với mình đó hj. Ah và cái quan trọng nhất là trường cam kết đảm bảo đầu ra luôn ak nha, nên yên tâm lắm bạn.
  5. huyenthanh662

huyenthanh662 Thành viên mới

em cũng đang cố gắng
  6. quynhlam

quynhlam Thành viên quen thuộc

Bạn có thể ôn thi IELTS tại trung tâm anh ngữ TOMe, mình đango on tại đó nè, học với thầy cô Việt và nước ngoài luôn. Trung tâm đảm bảo đầu ra cho mình luôn đó bạn ạ. Thầy cô nhiệt tình lắm. Cỏ sỏ vật chất tốt và có học phí cũng rẻ nữa.
  7. mattroi_becon

mattroi_becon Thành viên tích cực

Bạn phải test đầu vào trước mới biết được trình độ của bạn chứ, biết mới có thể lấy đc bằng khi nào.
  8. nduc1102

nduc1102 Thành viên mới

Để xác định thời gian ôn luyện thi IELTS 6.5 nhanh hay chậm nó còn phụ thuộc vào trình độ hiện tại của bạn nữa. Nếu trình độ của bạn tầm 5.5 - 6.0 thì chỉ cần thêm độ khoảng 1 - 2 tháng là ok còn nếu thì level chưa biết gì về tiếng anh thì ôn chắc tầm 1 năm thì được :D
  9. letrinhngo

letrinhngo Thành viên tích cực

Bạn phải biết trình độ của bạn trước mới xác định được khả năng của bạn chứ người không biết gì về tiếng Anh mà muốn lấy bằng 6.5 so với người biết chút ít hoặc so với người khá tốt về tiếng Anh là cũng khác nhau lắm rồi đấy. Mình lúc vào cũng test trình độ ở ILI trước rồi phân lớp đàng hoàng. Sau đó mới đăng kí học. Mình học 1 thời gian là thấy tiến bộ hẳn. Mà bên ILI chuyên về dạy giao tiếp và IELTS nên có đội ngũ giáo viên rất ok luôn. Giáo viên bản ngữ dạy hay nữa.
  10. meomun15

meomun15 Thành viên mới

Mình có đứa em vừa thi IELTS xong nà. Nó luyện được khoảng 4 tháng thì đậu được 6.0 luôn. Nghe nó kể bên đây học chất lượng có cam kết đảm bảo đầu ra, không đạt sẽ được dạy lại Free nữa. Mình cũng vừa học được 1 tháng thấy rất là thích thú, level tiếng anh cũng nâng lên 1 tầm mới. Lớp học thì không quá 5 học viên, không khí lớp sinh động. Thầy cô thì nhiệt tình tận tâm và có nhiều kinh nghiệm lắm. Luôn chỉ dẫn cho các chiêu thức làm bài, cách làm trắc nghiệm và mấu chốt từ khoá trong bài nghe. Giá học phí ưu đãi lắm, phù hợp cho sinh viên. Giáo trình thì mình đi du học nên đang học cuốn Academy, ngoài ra còn có thêm 60 bộ đề luận và 100 đề nói nữa. Bạn nào cần thì cứ tham khảo thử xem sao nhé. FB: Hoc Anh Van ICES