1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

IELTS khoảng 3-4 nên học ở đâu ( IDP Acet or Britishcouncil) mọi người đã từng học tư vấn giùm( vào

Chủ đề trong 'Tìm bạn/thày/lớp học ngoại ngữ' bởi vncracking, 25/04/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. vncracking

vncracking Thành viên quen thuộc

thanks bạn jenpark nha mà mình quyết định join vào Acet roai` ...nói thật chứ không biết các bạn học ở các trung tâm việt thế nào chứ mình thấy học ở BC và Acet vẫn là tốt nhất (chất lượng ,cơ sở vật chất ,giáo viên tốt or kết cấu một khoá học) ...có điều kiện thì vẫn nên học tại đây .Mình không muốn tranh luận về quan điểm trung tâm việt hay trung tâm ngoại mà mình chỉ nói đến chất lượng giảng dạy và tính ổn định của nó (ai dám chắc mấy trung tâm việt mình chất lượng vẫn đảm bảo đâu? cứ nổi tiếng một tý là tăng giá như chỗ ông Mạnh ông Khiêm ếy .. chất lượng thì xuống thê thảm chưa nói đến việc bỏ xiền ra vào học mà cứ phải sợ hãi bị đuổi khi chưa vào học thế thì ....) học ở đâu cũng thế bạn cứ practices English với các thầy Việt nhưng đến khi gặp người bản xứ thì thấy không tự tin ..but có điều đó là cái nhìn chung thôi chứ nói thật ..không có $$ thì cũng bó tay rùi ..học ở trung tâm ngoại trung bình 300$$ /1 course (ở Acet là 350 $/1 course 5 tuần ..bạn nào nhà thuộc loại khá thôi ,mà về xin tiền đi học ở đó thử coi? ông bố bà mẹ nào mà hiểu học gì mà tốn thế tớ chết liền áh ) ..đây là học ngôn ngữ vì vậy trong mọi điều kiện hoàn cảnh mình mong sự chía sẻ của mọi người để nhũng người đi sau có thể rút ra kinh nghiệm ...(nhớ đừng có mất tiền vào mấy cái trung tâm nửa tây balo nửa ta như London Cambridge là đc rồi ...mát tiền oan mà còn mất cả time nữa chứ ..)
  2. vietdoan20062006

vietdoan20062006 Thành viên rất tích cực

NĂM NGOÁI HỌC ACET CŨNG OK LÉM
    CÓ1 CÔ NGƯỜI CANADA ĐÓ KHOẢNG HƠN20 TUỔI
    KHÔNG BIẾT TÊN GÌ MÀVUI TINHGHẾ
  3. ttclan123

ttclan123 Thành viên mới

" học ở trung tâm ngoại trung bình 300$$ /1 course (ở Acet là 350 $/1 course 5 tuần ..bạn nào nhà thuộc loại khá thôi ,mà về xin tiền đi học ở đó thử coi? ông bố bà mẹ nào mà hiểu học gì mà tốn thế tớ chết liền áh ) ...."
    Bạn cho mình hỏi với. Mình có ý định học IELTs ở Acet, hôm nọ mình hỏi thì học phí tới 499 USD/1 course 5 tuần..Không biết mức nào là chuẩn đây?
  4. incon03

incon03 Thành viên mới

Tuỳ vào từng trình độ mà có các mức giá khác nhau bạn ạ.
    Tớ học ở đó 2 khoá rồi (AE6 và Speaking and Pronunciation), nhưng hồi đó xác định học để nâng cao trình độ thôi, nên chưa thực sự tập trung.
    Bây giờ, tớ muốn học 1 khoá Ielts,nhưng ko rõ ở đó học như thế nào? bạn nào đã học có thể giúp tớ được ko? Tớ cảm ơn.
  5. vncracking

ah` đó là course: IELTS preparation luyện thi IELTS nên mới đắt như vậy(đắt nhất)! ùhm mà tính ra các course của Acet chênh nhau cũng không nhiều lắm mình tính đối với new member mà hoc course thấp nhất cũng 347 USD /5 week but nếu trình độ của bạn khá thì cũng kô lo đâu nhưng ai mà thấp quá zô đây học thì "đáng lo ngại đấy" ( tính từ Preparation for Academic studies đến IELTS preparation cũng phải vượt qua 6-7 Level vô cũng tốn kém )
    còn bạn gì nói đã học ở đó 2 khoá rồi mà kô biết học thế nào thì mình cũng hơi lạ tất cả các level của nó kể cả IELTS pre đều học là 100 h/1course/1level hết ...tất nhiên đa số là fulltime chứ rất ít part time ."Tớ học ở đó 2 khoá rồi (AE6 và Speaking and Pronunciation), " bạn học ở đó mức AE6 rồi thì có thể vào thẳng lớp IE pre mà không cần qua test nếu bạn còn giữ kết quả pass qua mức AE6 của nó sau khi kết thúc khoá học còn nếu không thì phải làm test và pass nó mới cho zô khoá đó nếu you đạt yêu cầu "hồi đó xác định học để nâng cao trình độ thôi, nên chưa thực sự tập trung."nghe chừng có vẻ sẽ phải qua test yêu cầu đầu vào roài
  6. vncracking

"Ở Acet level càng cao thì học phí càng đắt chứ không có mức chuẩn .Mức thấp nhất của nó là 347 $$ mức cao nhất là 499 $$ ,Tuỳ vào trình độ đầu vào của bạn mà nó sẽ xếp lớp cho bạn thôi !bạn nên đến đó gặp trực tiếp để dc tư vấn cụ thể hơn chứ mình lên đây là để hỏi problem mà mình lập ra topic này chứ lại sợ MOD tưởng nhầm là mình đang quảng cáo thì chít
    Được vncracking sửa chữa / chuyển vào 23:16 ngày 07/05/2006
  7. incon03

incon03 Thành viên mới

Hihi, tớ thấy khóa Speaking là 121$ mới rẻ nhất chứ. Đùa đấy, khóa này học có 30h nên thế, chứ tính tiền /giờ còn cao hơn AE nữa.
    Hồi xưa tớ học AE6, canh đúng số buổi đc nghỉ là nghỉ, điểm thì hình như hơn 7. Nhưng hôm cuối bận cái gì í nên đã lấy đc bằng đâu. Đến thì mấy chị ở đó bảo tìm ko thấy, gọi điện cho thầy thì thầy bảo đưa cho văn phòng rồi, huhu. Chả lẽ lại ăn vạ bắt in lại bằng cho mình.
    Mà ý tớ là hỏi học Ielts sẽ học như thế nào í, tập trung vào writing (hồi AE toàn vít, ) nhiều à? Kiểu như nội dung học như thế nào í mà.