1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

iem hỏi 1 câu về tướng số !

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi zero_vietnam, 11/01/2011.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. zero_vietnam

zero_vietnam Thành viên mới

iem hỏi 1 câu thế lày với các cao thủ và kinh nghiệm các bác đã tận thấy ạ

"gái mà nhìn trông ( và dc nhiều người nói ) mắt dâm dâm , mở ngoặc tiếp là nhìn thì ngoan , thái độ tốt ! thì có nên cua ko ạ ?? mà cua dc thì những hệ lụy sau này có thể phải hứng chịu là gì ạ" ?

em xin cám ưn :D :D
  2. halfagirl

halfagirl Thành viên rất tích cực

Nói thế này thì các em "mắt dâm dâm" ở vậy hết nhỉ?
    Xét đoán tướng số không thể dựa trên 1 điểm như thế đươc. Nếu mắt em đó dâm, dáng đi như rắn lượn, õng ẹo thảo mai thì lấy về sau này có thể em í tặng cho vài cái sừng trên đầu.
    Gái mắt dâm nhưng dáng đi khoan thai, thái độ đúng mực thì lại là chuyện khác.
    Cua gái mà lăn tăn thế thì tốt nhất đừng cua, em nó mà biết em nó chửi cho [:P]
  3. Wilson07

Wilson07 Thành viên mới

Bác có thể nói cụ thể hơn thế nào là "mắt dâm dâm" không? Do mắt (nhìn) ướt, hắc bạch bất minh (lòng trắng lòng đen nhìn ko rõ ràng), mắt có nốt ruồi ở đuôi mắt, mắt mỏng như tàu lá và hay liếc xéo, ... hay thế nào? Em đồng ý với bác ở trên một phần, phần còn lại thì em xin nói thêm là khoa nhân tướng học vì đã có lâu đời và chưa được cập nhật cho nên độ chính xác không còn như thủa ban đầu nữa rồi (tướng mạo con người ngàn năm nay đã thay đổi nhiều, nếu bác thử đọc sách về nhân tướng học thì sẽ thấy một nhân dạng được gọi là hoàn hảo hồi xưa trông khá... bất thường bây giờ). Thế cho nên, dù có phạm vào điều kỵ của khoa nhân tướng mà bản chất con người tốt thì em nghĩ cũng không có vấn đề.
  4. cafe4hchieu

cafe4hchieu Thành viên mới

mắt có nốt ruồi ở đuôi thì sao ạ ?Có phải người ta gọi là nốt ruồi lệ j k ạ?
  5. Wilson07

Wilson07 Thành viên mới

Vâng, cũng ko hiểu tại sao các cụ lại quan niệm là những người có nốt ruồi ở đuôi mắt thì được coi là "giống đa tình, khổ vì tình". Phải chăng do nước mắt chảy xuống qua nốt ruồi (?), cũng không mấy ai lý giải rõ ràng.
  6. TM_8X

TM_8X Thành viên mới

vậy cho mình hỏi? ng ta nói gò má cao có pải là số sát chồng ko? còn ngón tay út cao hơn đốt đầu của ngón tay áp út có nghĩa là gì vậy?
  7. vaseline83

vaseline83 Thành viên mới

Mình cũng muốn hỏi giống bạn này, người iu mình bảo là gò má em cao nay mai không được sát anh đâu nhé. :((. Sinh ra như thế, biết làm thế nào.
  8. romantic9xvn

romantic9xvn Thành viên quen thuộc

Như vậy có đúng chính xác ko hả bác "xem tướng"...nếu thật thế thì...@-)
    ...Chả là em có cái nốt ruồi to tướng ở đuôi mắt trái...mà em cũng nhận thấy rằng mình hay có nhiều cảm xúc trong truyện tình cảm..
    Chả có nhẽ..:( Bác xem tướng ơj???
  9. Wilson07

Wilson07 Thành viên mới

Xin lỗi các bác, em xin phép được dừng tư vấn về vấn đề nhân tướng học ở đây vì nó bắt đầu đi lạc với chủ đề. Hơn nữa kiến thức của em vẫn còn hẹp hòi e rằng không đủ để đưa ra câu trả lời chính xác và đầy đủ cho các bác được (Em nghiên cứu cái này như là một công cụ thêm để dùng trong sự nghiệp của mình thôi).

Về gò má cao:

Gò má cao theo Nhân tướng học được liệt vào mục "khắc phu" chứ không phải "sát phu". Khắc phu (khắc chồng) mang nhiều nghĩa, nhẹ thì là cãi vã, nặng thì...[r23)]

Nhân tướng học khi đánh giá về khuôn mặt thì đánh giá: "Tam đình", "Lục phủ", "Ngũ nhạc", "Tứ đậu", "Ngũ quan". Trường hợp về gò má là Ngũ nhạc, có nghĩa là 5 ngọn núi và 4 con sông. Về 5 ngọn núi thì đó là Trán (Nam nhạc), hai gò má hay còn gọi là lưỡng quyền (Đông và Tây nhạc), cằm (Bắc nhạc), mũi (Trung nhạc). Lưu ý: thời xưa người TQ để phương Bắc ở dưới, Nam ở trên, Tây bên phải và Đông bên trái. Ngũ nhạc phải quy về một mối (Triều Quy) và hỗ trợ cho Trung nhạc (mũi) thì mới tốt. Trường hợp của bạn nếu như 2 gò má cao nhưng cần phải được nhìn cụ thể. Nếu như không cao hơn mũi, áp đảo các bộ vị khác (trán, cằm), không nhọn, lộ xương, lẹm gốc, ... thì không có vấn đề gì. Chưa kể dù có phạm vào điều đó đi chăng nữa thì cũng phải nhìn vào Tứ đậu (4 con sông, bao gồm: mắt, lỗ mũi, lỗ tai, miệng) để mà đánh giá. Ngay cả trường hợp phạm vào đại kỵ thì vẫn chưa có thể kết luận được mà còn phải xem tướng người đàn ông, về phần này thì Wilson07 không nghiên cứu (lý do như đã nêu trên). Thiết nghĩ các bạn không nên lo lắng quá làm gì, vì lẽ Nhân tướng học đâu phải là bộ môn khoa học chính xác, hơn nữa như mình nói, độ chính xác của nó còn ngày càng giảm nữa kia.

Trả lời câu hỏi về ngón tay: đây lại là phạm trù về xem bàn tay, chỉ tay. Rất tiếc, phần này Wilson07 không nghiên cứu vì thấy độ chính xác của nó rất thấp.

Về nốt ruồi: Bạn đừng lo lắng và tin quá về những vấn đề đó. Trừ khi nốt ruồi ảnh hưởng đáng kể tới cuộc sống sinh hoạt của bạn, còn lại nó không đóng vai trò quá quan trọng đâu.

Thân. (xin được kết thúc ở đây ạ.)
  10. kruger

kruger Hỏi gì đáp nấy Moderator

Chủ đề đã bị khóa với lý do: không phù hợp
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa