1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Imedeen - Glow : thuốc uống Dưỡng da , ai đã dùng qua cho xin ý kiến ?

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi Jolie_LT, 26/02/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Jolie_LT

Jolie_LT Thành viên mới

Imedeen - Glow : thuốc uống Dưỡng da , ai đã dùng qua cho xin ý kiến ?

Hiện nay mình thấy trên tạp chí thường quảng cáo loại thuốc uống Imedeen, có tác dụng dưỡng da toàn thân, chống lão hóa, giúp da sáng đẹp. Giá thuốc này đắt kinh : 1 triệu 50 ngàn / hộp 60 viên (uống được 1 tháng)
    Xem thêm ở link này:
    http://www.imedeen.com.vn/

còn loại Glow (hộp màu tím) hình như của Thái, tác dụng cũng là dưỡng da, nhưng giá chỉ khoảng hơn 200 ngàn 1 hộp thôi.

Thành phần các loại thuốc này chủ yếu là protein từ sinh vật biển + vitamin C+E, giúp củng cố collagen cho da.

Da mình hiện giờ ko được mịn màng lắm, nên muốn mua dùng thử,có ai dùng qua rồi cho ý kiến cái nhen ?
    có hiệu quả thực sự ko ?( tất nhiên phải dùng trong thgian dài mới thấy kết quả) .

Imedeen thì đắt lòi phèo, hic hic... còn Glow thì chả biết có tốt hay ko nữa ? nếu tác dụng tương đương thì mua glow uống may ra còn đủ tiền mà duy trì lâu dài, chứ Imeden thì chắc nghèo luôn

Được jolie_LT sửa chữa / chuyển vào 12:02 ngày 26/02/2008
  2. nguoi_con_o_lai

nguoi_con_o_lai Thành viên mới Đang bị khóa

Bạn ơi, mình có một lời chân thành như thế này : Thuốc dù sao cũng chỉ là thuốc thôi bạn ạ, không thể chỉ nhờ nó mà tình hình da dẻ của mình cải thiện rõ rệt được .Quan trọng nhất vẫn là bạn nạp vitamin C, E etc... bằng trái cây, thịt , cá thì dù sao vẫn rẻ và lành hơn nhiều . Tại vì thuốc thì người ta phải chế biến này kia, không hẳn đã tốt và an toàn vì họ phải dùng chất bảo quản, nguyên liệu này nọ .Liệu 1 viên thuốc như thế có bao nhiêu phần trăm là vitamin C, E cho mình ? Mà nguyên liệu làm nên có thực sự là loại nguyên liệu hạng 1 không ?
    Mình không nói tới giá tiền, mình chỉ nói tới kết quả thôi nhé .Thú thật với bạn là trước đây mình cũng y như bạn vậy, mình tin thuốc, kem dưỡng etc.. có thể giúp mình xinh xắn mà không cần có chế độ ăn phù hợp hay phải nhai rau quả rau ráu cả ngày . Mà thuốc thì đâu có rẻ trong khi mình thử đủ loại đấy .Từ Aloe Vera, Vitamin E, C, thuốc làm đẹp da chuyên dùng ... Mắt và da mặt thì mình cũng chịu khó xài kem dưỡng của Mary Kay, Lancome, Clinique, Elizabeth Arden, Shu uemura rồi herbs này nọ nữa, thôi thì thượng vàng hạ cám đều có . Nhưng mình cứ sống thiếu điều độ nên hiệu quả vẫn chả thấy gì . Rồi khi mình về VN chơi, chắc là đc ăn được uống và gặp gỡ bạn bè nên vui hẳn . Mà dạo đó đi đâu cũng xơi trái cây, nc thì uống suốt ngày đến nỗi con bạn nó sợ luôn. Ăn uống thì cũng khá điều độ (tại ko ăn cũng phải để con bạn ăn) . Lúc mình gần về soi gương lại thì thấy da cải thiện rõ rệt luôn ấy . Nên giờ mình chả dùng dưỡng da gì nhiều nữa, chủ yếu là cố gắng sao cho tâm trạng thoải mái vui vẻ và ăn uống điều độ thôi .Thêm cái quả cai net thì chắc vô phương tại mình phải work online với yêu cái ttvnol này lắm . hihi, mình nói nhiều vậy không phải làm bạn cụt hứng đâu, chỉ sợ bạn bỏ tiền ra rồi kết qủa không kỳ diệu như mong đợi (cái này thì mình chắc chắn) rồi sẽ thất vọng và buồn thêm. Lúc nhìn lại cái mớ mỹ phẩm có mà tức anh ách ấy . Mình thì mình thấy 200k hay hơn 1T cho 1 tháng thì dùng mua trái cây ăn còn hiệu quả hơn, từ trong ra ngoài luôn chứ bỏ vào thuốc thì có hơi phí .Nhất là với con số đó thì ở VN không phải là nhỏ nữa
  3. Jolie_LT

Jolie_LT Thành viên mới

Hàng ngày mình đều uống 2 ly nước ép trái cây (táo, bưởi, cam, ổi...)
    ăn/ngủ cũng khá điều độ, vì còn phải đi làm mà
    định mua thuốc này uống bổ sung thôi
    nhưng chắc phải suy nghĩ lại nhỉ ? xem ra ko "kinh tế" lắm..
    Được jolie_LT sửa chữa / chuyển vào 11:16 ngày 27/02/2008