1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Indonesia dịp 2/9/2009, thăm DSTG Borobudur, ngắm núi lửa Bromo, tắm biển Bali, đặt vé trước cho rẻ

Chủ đề trong 'Du lịch' bởi len81, 15/11/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. martenzi

martenzi Thành viên quen thuộc

Tiếp theo bài về Jakarta, em đi Bogor như sau :
    Hồi trước khi đi bọn Indo toàn bảo là Bogor chán, muốn vui chơi thì đi Ancol hay hơn (kiểu giống Genting ấy mà - chán ốm ! Với lại ở đâu chả có công viên giải trí kiểu đó) nhưng em vẫn quyết đi Bogor.
    Dậy từ 7h, mò ra ga Gambir lúc 8h.
    Ga Gambir này nó ngay tượng đài độc lập đấy ạ !
    Nhìn từ ga sẽ thấy cảnh sau :
    Mua vé hết 13.000 idr ạ, nhưng trên vé ghi có 11K, lạ thế đấy !
    Chả có bảng hướng dẫn gì sất, các bác leo lên tầng 2 nhá. MỖi lần tàu chạy thì cả nhà ga rung bần bật, vãi linh hồn !
    Các bác cứ thấy tàu sắt, vỏ inox, hỏi người ta tới Bogor thì leo lên thôi ạ !
    Công nhận giờ cao su kinh hồn, tàu bảo 8h chạy mà 9h30 mới chạy, đã thế trên đường đi còn đợi tàu chạy qua cả tiếng. ỐI jời, gần 11h mới tới !
    Tới ga Bogor thì đi khoảng 1km nữa là tới thôi ạ, leo lên xe lam đi cũng được ạ, hết khoảng 4000 idr.
    Em tới Bogor rồi đây, muốn tới đây các bác phải nói rõ là tới Kebun raya nhá:
    Mua cái bản đồ bằng tờ giấy A4 hết những 10.000, mà mua vé vào cửa hết có 3000
    Còn lại là các bức linh tinh em chụp trong công viên này :

Vườn phong lan
    Quả này nhìn .... Từ cái cây gì giống cây cọ đấy ạ:
    Bogor giống giống Đà Lạt này, cũng có cưỡi ngựa trong thành phố, đường phố thì dốc thôi rồi !
    Nghe nói ở Bogor còn có 1 con thác nữa, nhưng hình như không to, đẹp nên em không đi.
    Em thấy đi vườn thực vật Bogor này cũng hay lắm ạ, nhưng chỉ thích hợp cho ai thích thanh bình, yên tĩnh. Cũng giống công viên Lê Nin ấy mà, nhưng rộng, sạch, không bát nháo.
    Chứ các bác muốn cong viên giải trí thì đi Ancol, Dunia fantasi, hoặc Seaworld.
    Xong rồi em về lại Jakarta, đi tượng đài độc lập (mấy chục tấn vàng của em) , theo ý tưởng từ Linga :
    Lại gần thì đúng là to vật vã.
    Mua vé lên đỉnh hết 11K, nhìn toàn cảnh CGK :
    Ga Gambir xuất hiện trong ảnh này mấy bác :
    Ở chân tượng đài có mấy bức phù điêu mô tả đôi điều về Indonesia, xem chả hiểu gì sất, thôi thì em leo lên làm trò :
    Rất là nhí nhố !
    Tối rồi, thế là lại ...shopping tiếp ! Thiên đường mua sắm !
    Đi từ đầu tháng rồi, bây giờ mới post nên cũng độ máu cũng bớt !
    Nếu các bác có thắc mắc gì em xin giải đáp ạ !
    Nhắn : em còn hơn 100K idr chưa đổi được, Tết này em ra HN từ mùng 5-10, bác nào chuẩn bị đi thì đổi lại cho em với !!!
  2. len81

len81 Thành viên mới

Bạn nào có ý định join chuyến đi Indo này thì chú ý canh các đợt vé rẻ của Air Asia nhé . Nên mua từ bây h là vừa, tầm 250$ trở xuống là ổn . Theo mình biết thì chuyến AK871, 9h30 sáng có lẽ hết vé rồi, n các bạn có thể mua chuyến sớm hơn, thậm chí còn đủ time mà lượn vào KUL mua sắm đấy
  3. Littlemeomeo

Littlemeomeo Thành viên quen thuộc

Nhìn vẫn thấy phê, chẳng lẽ em lại đi lại!
    Up mấy cái ảnh của em lên dây cót cho mọi người!! Một nơi đáng đi và khôgn thể nào quên khi đã đặt chân đến ạ!
  4. len81

len81 Thành viên mới

Cảm ơn bé Lym nhé. Nhưng làm ơn cho mấy xu chú thích ảnh đi nào.
    Với lại cho hỏi từ Yogyakarta muốn đến Bromo thì nên đi = gì, đi bus thì đến thị trấn , thành phố nào là tiện nhất để tới núi lửa? Nhà trọ ở đó ra sao? Tks các bạn nhìu
  5. VULANN

VULANN Thành viên mới

Cảm ơn bé Lym nhé. Nhưng làm ơn cho mấy xu chú thích ảnh đi nào.
    Với lại cho hỏi từ Yogyakarta muốn đến Bromo thì nên đi = gì, đi bus thì đến thị trấn , thành phố nào là tiện nhất để tới núi lửa? Nhà trọ ở đó ra sao? Tks các bạn nhìu
    [/quote]
    Mí cái ảnh đó là ở núi lửa Bromo, bạn len81 đi vào tháng 9 là lúc trời trong, nhiều nắng, lên đỉnh Pananjakan có thể nhìn thấy cả 3 đỉnh: Bromo, Cemeru và Batok
    Từ Yog bạn có thể ra bến xe bus chạy đến Surabaya rồi tiếp tục bắt bus đi Bromo, nhưng vé không mua được trước, mà mua qua cò thì cực đắt. Cách 2 tiện lợi hơn là bạn mua vé ở travel agent, giá không chênh là bao, đi minibus có aircon, khá tiện lợi. Nếu đi thẳng từ Yog đi Cemoro Lawang (thị trấn dưới chân núi Bromo) + 1 đêm nghỉ tại Cafe Lawang (nếu muốn nghỉ thêm thì trả thêm tiền nghỉ thôi, tớ chọn nghỉ thêm) + vé đi từ Cemoro Lawang đi Bali => tổng cộng hết 230.000 rupia, quá rẻ!!!!
  6. VULANN

VULANN Thành viên mới

Bạn mar là dai, độc hành chả vấn đề gì, thế mà còn bảo tớ nọ kia, gái độc hành đất nước hồi giáo là hơi vấn đề, bạn mình ai cũng bảo điên, cơ mà lúc đó điếc không sợ súng, đi mới thấy thấm...
    mar cũng ở gần Gambir ah? ở Jalan Jaksa hả??? nổi tiếng cho backpacker mà, rẻ vãi. lên tàu của các bạn indo thấy bẩn còn hơn cả tàu VN, bác bạn đã đen, mắt sâu thì chớ, nhìn mình phát hãi...
  7. Graziani

Graziani Thành viên mới

Ban da du tru kinh phi'' di la khoang bao nhieu chua?
  8. len81

len81 Thành viên mới

Cảm ơn bạn nhiều, như thế rẻ thật. Nhưng cho mình hỏi thêm tên và địa chỉ của cái travel agent đó nhé (nó ở ngay Yog à?
    Và vé từ Cemoro Lawng đi Bali là phương tiện j vậy? hay vẫn là cái minibus đưa mình đi từ Yog tới Cemoro?
  9. martenzi

martenzi Thành viên quen thuộc

Ặc, con gái đi 1 mình ở xứ hồi thì đúng là khá rắc rối thật !
    tớ ở hotel, đi công tác với cty mà !
    Tớ công nhận là đi tàu Indo thì bẩn thật ! Nhưng nếu đi tàu express gì gì đấy thì sạch hơn nhiều ( là tàu second hand của Nhật í mà, toàn inox sáng choang, nhưng chả biết ếc-pờ-rét kiểu gì mà đi ~50km mà hết 2 tiếng rữơi )
    Chúc cả đoàn đi Indo vui vẻ !
  10. VULANN

VULANN Thành viên mới