1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Indonesia dịp 2/9/2009, thăm DSTG Borobudur, ngắm núi lửa Bromo, tắm biển Bali, đặt vé trước cho rẻ

Chủ đề trong 'Du lịch' bởi len81, 15/11/2008.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. len81

len81 Thành viên mới

@ vulan: cảm ơn bạn nhiều vì những chỉ dẫn rất bổ ích
    Vui mừng thông báo: nhóm mình đi Indo đã có 7 bạn rùi, mà toàn các bạn quen lại pro nữa chứ , vui rồi đây
    Ngoài ra, đến Bali, nhóm mình sẽ lại gặp bạn Zhou nữa, vậy là tròn 8, vừa đẹp
    Bây h mong các bạn ném đá, cho thêm lời khuyên và chỉ bảo về đi lại, ăn ở và các cảnh báo nhé
    Tks cả nhà và các bạn quan tâm góp ý cho hành trình
    Được len81 sửa chữa / chuyển vào 15:58 ngày 05/06/2009
    Được len81 sửa chữa / chuyển vào 10:50 ngày 06/06/2009
  2. fac2007

fac2007 Thành viên mới

Up - Up - Up nao
    Keo len dau de lay khi the them nao

3. teppi80

teppi80 Thành viên mới

Choáng bạn len81 nì rồi, đành cố gắng bám đuôi vậy...hìhì
  4. booatoa

booatoa Thành viên mới

Len đã có lịch trình, book xe cộ, đi lại, khách sạn gì chưa? Post lên xem tớ có giúp được gì ko?
  5. amy1892

amy1892 Thành viên mới

báo cáo báo mèo là em đã mua xong hết vé, phù!
    Bali ơi, chúng em đến đây!!!!!!!!!!!!!!!
  6. ihave2feetbut0money

ihave2feetbut0money Thành viên rất tích cực

May quá vớ được cái lịch trình của các bác. Em xin phép bê trộm về. Cũng đi y chang thế nhưng em đi vào tuần cuối cùng của tháng 7. Giá vé 5 lượt bay của AA là 149 USD, cũng hơi đắt nhưng nghiến răng đưọc.
    Từ Jarkatar thì em bay tới Yogya. Cái này thì ổn. Còn từ Yog đi mấy điểm kia thì xe bus như chị Vulann chỉ dẫn. May quá vớ được topic này, có gì em đi trước về cập nhật giá cả cho các bác đi sau nhé.
  7. len81

len81 Thành viên mới

Em mua đc giá thế là rẻ quá rùi. E book hồi nào mà giá tốt thế? Chị mua cách đây 7 tháng mà giá 5 chặng là 270$ đấy cưng ạ.
    Đi về nhớ cập nhật thông tin cho bọn chị nha. Đã book khách sạn nào chưa?
    Được len81 sửa chữa / chuyển vào 09:30 ngày 09/06/2009
  8. ihave2feetbut0money

ihave2feetbut0money Thành viên rất tích cực

Em book hôm qua đấy. Giá mà có đợt vé 0 đô thì còn tiết kiệm nữa. Mà em thích AA phải khuyến mại như Tiger cơ, 100% no tax, mỗi chiều bay total chỉ có 6 SGD mới choáng. Mỗi tội cái bọn Tiger hổ báo chả bao giờ km từ HAN.
    Mà em chưa biết cái hotel chi mô. Các bác có plan bằng file exel hay word gì đó thì gửi em xin nhé. Em đi y chang như thế, có gì về tả lại cho các bác. Coi như là em đi thám thính trước. Hí hí.
    Oái, thấy chị Vulann khoe là đi tháng 7-8 thì bị chặt chém đứt cổ.
  9. jacktran206

jacktran206 Thành viên mới

Nhà tớ chỉ ở Indo 5 ngày, nên nó là tổng hợp rút gọn cái tour của Len thành 5 ngày, nên phải skip nhiều địa điểm. Bọn tớ ko đi Jakarta, ko đi Ijen, chỉ ở Yogi 1 ngày, chỉ ở Bromo 1 ngày, nhưng đi đầy đủ hết các nơi, lại đi thêm dc Pekalen River, thêm đc đảo Lombok (biển đẹp hơn Bali). Hơi vất vả nhưng trải nghiệm dc nhiều phết (trôi thác, ngắm bình minh+hoang hôn núi lửa,đi dạo miệng núi lửa, băng qua biển cát bằng scooter, lướt sóng, lặn blah blah blah). Bản thân mình nghe đã thấy thích
    Bạn Len đi Bali nên bớt 1 ngày đi Lombok, còn Gili Island thì có thể nếu có time. Tour quanh đảo là nên, ở thì ở khu Kuta cho nhộn nhịp.
    Từ Jakarta đến Yogi, bạn nên đi máy bay, tiết kiệm thời gian (bay hết 1h), mà giá cũng rẻ ($25-$30net).
    Cái D3+D4 có thể combine trong 1 ngày.
    Cái D5-6-7 có thể combine thành 2 ngày. Xe từ Ijen đến Ketapang Ferry Terminal rất gần: đâu như hết 1h-2h chạy xe. Nên đi phà, và cũng nên đi đầu giờ chiều từ Ijen (vì từ Ijen đến bãi biển Kuta hết khoảng 7h-8h).
    Nên dành tất cả thời gian tiết kiệm thừa còn lại cho Bali và những hòn đảo (Lombok; Komodo; Gili; Island tour...) và nghỉ ngơi thư giãn trên bãi biển, chơi các trò chơi dưói nước.
    Về tài chính: bọn tớ chỉ ở 5 ngày mà tính rẻ nhất cũng tiêu $300 cho 5 ngày (tự đi, ko tour,ngủ dorm là chủ yếu). Nếu ăn chơi thoải mái xông xênh thì 10 ngày bạn ở Indo cũng phải tốn cỡ $700-$800 cả tiền vé máy bay.
    Có thông tin gì chia sẻ nhau nhé!
    P/s: thuê xe đi ở Yogi hết IDR120.000/12h xe 7 chỗ đó (có xả xế).
  10. VULANN

VULANN Thành viên mới

Hị hị.
    - Thứ nhất, chừng đó ngày thì các bạn đừng mơ tưởng đến Komodo nhá, vì không có frequent flight đến đó đâu, ít nhất nếu bạn có 1 tuần dành riêng cho Komodo thì hãy tính tiếp. và giá vé thì chát lè. Cùng lắm các bạn du lịch theo kiểu chạy việt dã thì mới đến Gili, vì mình nhìn lịch trình của các bạn cũng khá dày rồi.
    - Thứ 2: bạn jacktran giàu thế. Nếu các bạn tiết kiệm và gia sức mặc cả thì trung bình chỉ mất 20$/ngày (tính trung bình tất tật cả ăn, ở, di chuyển trong Indo, vui chơi, giải trí. Không tính các chặng bay từ HAN-KUL-INDO nhá)
    @len81: Nếu mọi người đều có sức khỏe thì đi bus đường dài overnight cho tiết kiệm thời gian và chi phí nhà nghỉ.
    Đến Bali thì thuê scooter mà phượt, thử cảm giác lái xe bên tay trái, phê ra phết, thỉnh thoảng giật đánh đùng vì quên mất lượn sang bên phải .
    Đến Bali không nên bỏ qua Besakih temple, cực đẹp, nhất là mùa lễ hội.
    Nếu các bạn thích khám phá hưởng thụ văn hóa hơn là những thứ xô bồ thì nên nghỉ ở Ubud. Kuta chỉ nên chơi bời night-out thôi.