1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Internet mang lại lợi ích gì cho chúng ta

Chủ đề trong 'Hải Phòng' bởi dauda^u`vi`tie^n`, 01/02/2002.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. dauda^u`vi`tie^n`

dauda^u`vi`tie^n` Thành viên quen thuộc

Internet mang lại lợi ích gì cho chúng ta

Tôi đang hỏi mình internet đã mang lại ích lợi gì cho tôi và các bạn. Khi mà tôi và các bạn hầu hết lại vào mạng chỉ để chat với chít. Nếu thế thì vô bổ quá các bạn ạ. Nó vừa tốn tiền và lại mất thời gian nữa các bạn ạ. Ý kiến của các bạn về việc này như thế nào nhỉ?
  2. Interceptor

Interceptor Thành viên rất tích cực

Theo tôi thì Internet là một nơi để các bác khai thác, tìm kiếm thông tin, trao đổi, buôn bán, kết bạn. Tôi thấy việc chat cũng thật hơi vô nghĩa, trên chat chúng ta chỉ biết nhau như những người ảo, chả biết gì về nhau cả. Ví dụ như trên TTVN có những CLB, hay cụ thể như Hoa Phượng Club của chúng ta chẳng hạn, các bạn có thể vào kết bạn, trao đổi thông tin, học tập lẫn nhau và thỉnh thoảng gặp mặt lại có những buổi đi chơi vui vẻ. Như vậy tốt hơn nhiều so với việc ngồi chat. Trên Internet bạn có thể tìm được mọi thông tin mà bạn cần, thí dụ như một bản nhạc, một lời bài hát, một tác phẩm văn học, một kiến thức vật lý, toán học, hay rất nhiều thứ khác nữa. Internet được cả thế giới biết đến đâu phải vì chat. Đó là ý kiến của riêng tôi, xin các bạn đóng góp thêm.
    Interceptor
  3. anh_hoa_new

anh_hoa_new Thành viên quen thuộc

thì internet giúp tầm mắt , tâm hồn và mọi mối quan hệ được mở rộng.
  4. tuyetrinh

tuyetrinh Thành viên tích cực

cai bac Inter nay an noi nghe van ve the ! em dong y la` co nhieu nguoi biet tac dung cua internet nhung ma` dai da so la` chit chit ! noi ra cac bac dung buon ! de thoi chat duoc thi con lau lam day ! cac bac cu doi de ma hi vong nhe ! ! hi vong hoi cua chung ta se lon manh hon nua trong tuong lai !
    Nothing Gonna Change My Love For You
  5. Truong_Vo_Ky_new

Truong_Vo_Ky_new Thành viên rất tích cực

Xin các bác, các bác vào Net ngoài chat thì chẳng làm cái gì cả, có tìm thì cũng chỉ tìm các thông tin về ca sĩ nào đó thôi...
    Thông tin liệu có mấy ai tìm để mà hiểu với cả biết, tôi dạo qua tất cả các quán Net ở HP chẳng thấy ai là tìm thông tin cả..., toàn chat thôi. Nhiều bác lên đây chỉ nói phét là giỏi, mở rộng tầm nhìn thì phải mở rộng cả đầu óc nữa, không phải suốt ngày chat với chit là mở rộng tầm nhìn đâu... Thông cảm nhé, sự thật hay mất lòng
    Truong Vo Ky
    Được sửa chữa bởi - cu_lan vào 23/02/2002 22:37
  6. Interceptor

Interceptor Thành viên rất tích cực

Tôi thấy ở HP rộ lên trò chat, nhưng đó chỉ là theo phong trào. Họ nói đó là chơi chat. Thực sự họ không hiểu được lợi ích đích thực của Internet. Hy vọng rằng các bạn trẻ HP sẽ sớm nhận ra được lợi ích của Internet. Tôi thấy rất nhiều người đã khai thác rất tốt ưu điểm của Internet, ngiều học sinh sinh viên tìm được học bổng của các trường đại học nước ngoài trên Internet, nhiều doanh nghiệp tìm được các đối tác thích hợp cũng qua Internet, rồi các thông tin cập nhật về tin tức giá cả nhanh chóng cũng đã khiến cho nhiều doanh nghiệp thành công trên thương trường,.... Nếu người ta biết khai thác tốt Internet thì nó mang lai cho ta rất nhièu lợi ích.
    Ha ha ha---> Cười kiểu chán đời!
  7. Truong_Vo_Ky_new

Đúng vậy, tôi về HP vào một quán Net. Hướng dẫn cho một số lập hộp thư mà tức điên người lên được mà vẫn phải cười, ko biết điền thông tin cá nhân vào textbox như thế nào nữa, ko phải là hầu hết ko biết tiếng anh mà họ quá thụ động, ko đọc gì cả...cứ vào quán Net một phát là: "Anh ơi, chị ơi, lập hộp thư như thế nào, em muốn check mail...."
    Nghe mà ngứa cả người, mà nhiều người check mail cũng ko biết địa chỉ mail của mình mà vào nữa...chán quá !!!
    Ko hiểu ở trường toàn 8,9,10 điểm Anh là thế nào nhỉ ? Hỡi các bạn HP, hãy dũng cảm hơn khi vào Net, hãy dũng cảm click vào những link mà mình chưa rõ, hãy bỏ qua 1,2 phút để mà đọc những thông báo và những yêu cầu.
    Còn tìm kiếm thông tin thì cứ vào Google.com để tìm, hãy gõ những phrase mà bạn cần thông tin về nó...
    Truong Vo Ky
  8. kelieumang

kelieumang Thành viên rất tích cực

Internet mang lại lợi ích gì cho chúng ta Ư ?
    Tiền , Tình trên đó đều có cả.
  9. Truong_Vo_Ky_new

Đúng là kẻ liều mạng, Tiền gì => mất tiền thì có, tình gì => tình yêu nải chuối thì có
    Truong Vo Ky
  10. Xuka

Xuka Thành viên tích cực

Các bác không biết tận dụng lại đi chửi nó. Em quen bao nhiêu cao thủ cũng nhờ chat, không có chat thì mọi công việc của em đều không thực hiện được.
    Chat đỉnh quá còn gì.