1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

IPHONE và HTC HD7 mua cái nào hơn ?

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi cafe241, 25/12/2010.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. talawas88

talawas88 Thành viên tích cực

Em sẽ chọn Iphone, đơn giản là vì 300,000 apps của nó. Bất kì phần mềm nào mà bác muốn có trong máy thì nó có, thậm chí là 3-4 phần mềm giông giống nhau để bác chọn cái nào ngon nhất.

HTC 10,000 ....
  2. linhcau_neu

linhcau_neu Thành viên mới

iPhone 4 ạ :D
  3. dohuythiep

dohuythiep Thành viên quen thuộc

Nếu muốn theo đuôi số đông thì 3Gs
  4. minh03092005

minh03092005 Thành viên mới

IP trông như lưỡng tính thì đúgn hơn. Con trai cầm vào thì thấy yếu yếu, thấy nữ tính, nhưng nữ cầm vào thì lại thấy giống nam. Nói chung nó mỏng, hơi thon, nhẹ... cầm bị lọt tay, không đầm

Bạn gì bảo dìm hàng IP? KHông dám đâu, vì IP đáng bị dìm mà :)

Nói về hệ điều hành: IP không dùng window, thế mới gọi là mới. HTC dùng window như máy tính nhà bạn thôi mà (nếu nhà bạn cũng dùng Window :)

Cá nhân mình thích HTC hơn, có lẽ là vì mình có thói quen để cái gì ra cái đấy (theo từng folder,file riêng...) không bày hết lên màn hình như IP.

Các bác IP đừng chém
  5. hlbrem

hlbrem Thành viên mới

Tại sao dùng iphone lại là khoe mẽ??? Tớ thấy ngay chỗ tớ bọn sv nó dùng iphone đầy, iphone nó là 1 cái gì đó rất bình dân....tớ nghe nói ở Vn còn người người ip, nhà nhà ip kia mà.....đây lại còn là 3gs lỗi thời thì còn khoe mẽ đc với ai????
    Tớ đang dùng HD2 nên ủng hộ HTC....gì thì gì ko cần biết chứ cái màn hình to của nó ăn đứt ip rồi...màn hình to lướt web, xem clip, đọc truyện v.v.... sướng vô cùng, nó cũng ko to quá vì nó mỏng nên nhét túi quần vô tư....một khi đã dùng dt màn hình 4,3 inch rồi thì sẽ ko bao giờ có thể dùng đc đt màn hình nhỏ hơn nữa.

Ah quên, HD7 thì đừng đem đi so với 3gs nhé, nếu bạn so với ip4 thì hẵng phân vân....
  6. holi_war

holi_war Thành viên mới

đấy là ở bển của bác
    còn ở VN nó khác nhiều lắm bác ạ
    bác dùng HTC mang ra ngoài thì xin lỗi bác chứ đến 1 nửa người nhìn thấy bảo bác đang dùng O2
    cái đấy chỉ cho các cụ ở quê dùng thôi
    Ai Phôn nó khác
    từ đời 2G bác chỉ thò ra cái đầu thôi là bác bạn trẻ đã nói chúng phóc rồi
    ở mình các bạn trẻ hâm mộ "Cỗ máy giải trí" lắm bác ợ
    thậm chỉ bác cho 1 em xùy tuyn cầm thử cái Ai phôn 4 thôi
    em ý sẵn sàng cho bác muốn làm gì em ý thì làm:-":-":-"
  7. haigokeo

haigokeo Thành viên mới

HD 7 cũng chỉ so sánh với IP 3gs thôi.

Không so được với IP4 đâu mà. Giá bên Đức hiện nay: HD 7 dưới 500€ còn IP 4 trên 600€.

Đã khác hẳn nhau rồi.
  8. hlbrem

hlbrem Thành viên mới

Nếu so sánh về giá thì so làm gì, rõ ràng cái thương hiệu Apple lâu đời và đắt hơn HTC nên giá nó phải đắt hơn là đương nhiên, một bên là thương hiệu hàng đầu của Mỹ, một bên là thuớng hiệu mới đc biết đến của châu Á...so là so về tính năng, phần cứng ý chứ...
    Kể cũng lạ, ở VN dùng iphone nhiều vậy mà giờ cũng có thể khoe mẽ đc với nó thì cũng hơi lạ...tớ thì ko ưa ip, có cho thì tớ lấy đem bán chứ cũng chả buồn dùng, các sản phẩm của apple đều rất đẹp mắt nhưng ko hiểu hiểu sao mình ko ưa bất cứ cái gì, chắc tại có ấn tượng ko tốt với ifan...
  9. VespaTre

VespaTre Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Còn tuỳ mục đích bác sử dụng , bác chơi game , nghe nhạc hay giải trí bằng phone nhiều thì iphone ăn đứt cái HD7 .
    Cá nhân em trước dùng HD2 thôi , chưa dùng HD7 nhưng mà chán lắm , cảm ứng ko nhạy bằng iphone ,ví dụ em hay vào ttvnol bằng phone , muốn next trang phải zoom cái HD2 rõ là to rồi mới chạm vào được , ip thì ko cần zoom vẫn next bt . cài phần mềm thì ko tương thích mấy , cùng một kiểu WM nhưng mà cái phân giải này , cái phân giải kia , cái thì phiên bản này , cái thì phiên bản kia , cài được rồi giao diện cũng xấu òm , khó dùng .
    Sang em ip4 được 2 tháng chưa bao giờ biết chán là gì .
    về giữ giá thì :
    HD2 em mua 11tr / 1 tháng bán được có chưa đầy 8 triệu.

Ip4 em mua 13tr300 ( vina đợt đầu ) dùng 2 tháng bây giờ bán vẫn được 16 triệu như thường :-??:-??:-??
    còn bác nào bảo Ip khoe mẽ thì trước thôi , bây giờ nhiều như lợn con . đến kve cũng dùng ip đầy ra thì khoe cái gì .
    -----------------------------Tự động gộp Reply ---------------------------

Bác tham khảo thêm cái này xem

http://www.*********/hoi-dap-chia-s...an-sau-mot-tuan-xai-windows-phone-7-a-553301/
  10. ZARG

ZARG Thành viên rất tích cực

Đang có 1 máy WIN MO, 1 3gs. IP Mình cần soft gì thì cứ lên Installous cài free soft mới nhất. Trong khi ông WIN Mo thì tìm đc soft đã mệt, lại chưa chắc đã hỗ trợ, crack lằng nhà lằng nhằng. Đơn cử 2 đại diện thông dụng nhất: Ym và Skype. 2 soft này ko có bản chính thức cho WM.

HD7 cũng so với 3Gs thôi. Mới đc mấy hôm giá đã giảm dăm triệu rồi. 1 thời gian nữa bằng nửa giá IP4