1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Irish Aid - Học bổng Chính phủ Ireland 2016-2017

Chủ đề trong 'Du học' bởi phnxtran, 04/11/2015.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Osami

Osami Thành viên mới

Xin cảm ơn bạn Jeff và các alumni, Osami và các IDEAS fellows rất mong chờ những thông tin của các tiền bối để có được sự chuẩn bị tốt nhất cho khoảng thời gian đầy thú vị và ý nghĩa sắp tới.
    Theo như Osami được biết, hiện cũng đã có một Face group tạo riêng cho các bạn nhận dc HB, và 18 bạn đã add group, cũng như cung cấp đầy đủ thông tin liên lạc. Địa chỉ: https://www.facebook.com/groups/1061507080562455/. Vậy Osami xin phép đưa ra 2 op như sau:
    Op1: Jeff và các alumni sẽ add vào group trên luôn, không cần tạo mới.
    Op2: Các bạn dc HB sẽ add vào group của các alumni tạo.
    Bạn Jeff, các alumni và các bạn IDEAS cho ý kiến nha. :-)
    henry201 thích bài này.
  2. Jeff_Ng

Jeff_Ng Thành viên tích cực

Thông thường thì mỗi khóa IDEAS luôn có 3 group FB:
    1. Group riêng cho khóa đấy: là khóa các bạn tự tạo và tự add nhau
    2. Group của tất cả IDEAS: là group mình đưa ở trên, group này là để tất cả IDEAS scholars giao lưu với nhau. Vì hiện tại admin k chuyển thành closed dc vì 1 số lý do, nên ai đã dc add vào group rồi thì chịu khó add các bạn cùng đợt với mình (hình như có bạn Nhi là dc add rồi, bạn Nhi có thể add các bạn cùng đợt của mình vào)
    3. Group bao gồm IDEAS năm nay và IDEAS năm sau (tức là năm của mình và năm của bạn): bởi vì tụi mình sẽ là nhóm hand-over trực tiếp rất nhiều thứ cho các bạn, từ chuyển giao mua bán đồ đạc, tới hand-over kiến thức như cách tổ chức Cultural Night, kinh nghiệm đi HNMUN, v.v. Nên có 1 group riêng để k spam những ng khác. Group này thì chưa dc tạo, các bạn có thể tạo r add mình vào, mình sẽ add những ng cùng khóa với mình vào để discuss.
    henry201phuong84ftu thích bài này.
  3. truclinhvu

truclinhvu Thành viên quen thuộc

KO biết năm nay còn hoc bổng này ko các bạn nhỉ? :)
  4. little_dandelion

little_dandelion Thành viên quen thuộc

Theo mình biết thì có bạn ạ. Bạn mình có nói là trong email tới unsuccessful applicants, chị Chi có khuyên mọi người apply lại vào năm sau. :)
  5. tongocthuy

tongocthuy Thành viên mới

Em định apply học bổng cho năm 2016 - 2017. Các anh chị cho em hỏi về phần thư giới thiệu ạ. Em đã tốt nghiệp năm 2014, đi làm ở bank 1,5 năm thì nghỉ việc. Hiện đang tự mở lớp dạy tiếng Anh. Nếu như vậy em có được apply học bổng này ko ạ? Vì em thấy hầu hết mọi người đều đang đi làm, sau đó mới xin học bổng. Nếu được thì LoR em phải xin ai ạ?
    Em cảm ơn.
  6. quanghuytang99

quanghuytang99 Thành viên mới

Bạn có thể xin LoR của sếp cũ nhé, mình cũng xin LoR của sếp cũ thôi. Mình nghĩ bạn làm riêng vẫn xin được học bổng này bình thường, quan trọng là định hướng tương lai có phù hợp với mục tiêu của Irish Aid không thôi.
  7. finnfinns

finnfinns Thành viên rất tích cực

Học bổng naày rất nhiều bạn mới tốt nghiệp đã từng dc cấp nhé b. Dây9 là một trong số rất ít HB cấp riêng cho VN mà ko yêu cầu kinh nghiệm, và có ưu tiên riêng cho kinh tế nữa. Nên cạnh tranh phải gọi là khủng khiếp.
  8. tongocthuy

tongocthuy Thành viên mới

Vâng e cũng biết là khó khăn lắm, e đọc qua gần hết topic này rồi mà hixxx.. nhưng thôi cứ cố vì ước mơ a ạ :D
  9. 123seoseo

123seoseo Thành viên quen thuộc

có thông báo hay tin hot gì các thánh cho em hóng với ạ
  10. finnfinns

finnfinns Thành viên rất tích cực

Uhm, cố lên, đôi khi HB/xuất ngoại cũng cần cái duyên, và ai biết nó đênsoớm với bạn thì sao. Nếu ko dc, thì khi đủ 02 năm kinh nghiệm sẽ có nhiều HB khác mở ra cho b nữa.