1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Jiuzhaigou - Chengdu mến tặng likemoon

Chủ đề trong 'Du lịch' bởi bigminh, 28/09/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. likemoon

likemoon Thành viên mới

"Cửu Trại Thiên Đường" mà bạn nói có phải là một khu resort?? bạn có thông tin gì thêm về khu này không?
  2. kossa

kossa Thành viên mới

Các bạn ơi, cứ nhớ ra thêm kinh nghiệm nào thì lại thông báo cho chúng tôi nữa nhá. Đang tích cực tìm hiểu thông tin để lên đường đây
    Cám ơn tất cả các kinh nghiệm và thông tin của các bạn.
    @lylyus: bạn có thể chỉ cách cho tôi mua vé máy bay nội địa của TQ rẻ nhất được ko? Tôi ở VN. Tnks bạn trước!
  3. bigminh

bigminh Thành viên mới

Cảm ơn Lyllyus, thật lâu mới thấy bạn trong box, lúc trước vào box china hay gặp lylyus, gần gần đây lylyus cũng đi Jiuzhaigou phải không. Có điều kiện các bạn nên đi Songpan (cưỡi ngựa vài ngày) - Hoàng Long - Cửu Trại Câu. Mình dự tính năm tới sẽ quay lại. Chúc vui!
  4. bigminh

bigminh Thành viên mới

Chợt nhớ ra "Cửu Trại Câu Đường", likemoon nói đúng nơi đây chỉ là một resort nhưng rất ấn tượng do kiến trúc Tạng đặc trưng, đồng nhất và rộng lớn. Về đêm nơi đây rực rỡ ánh đèn, tuy nhiên không phải là nơi đáng tham quan (theo ý kiến cá nhân). Chuyến về CTC-Chengdu xuất phát từ buổi sáng do đó cảnh vật chưa được xem do chuyến lên khoảng 7 giờ tối lúc này rất đẹp và ấn tượng với những cung đèo mờ ảo trong sương.
    Chúc vui
  5. likemoon

likemoon Thành viên mới

Tớ cũng đã search trên mạng, Jiuzhai Paradise resort đẹp, hoành tráng nhưng mà giá tiền cũng hoành tráng không kém 102 USD
    Có một số hình CTC, không cần biết họ có photoshop hay không chỉ thấy rằng nó rất đẹp chia sẻ cùng mọi người
  6. bigminh

bigminh Thành viên mới

Trả lời chung cho kossa và các bạn đi du lịch TQ: trong một ngày càn trễ về đêm thì giá càng rẻ. Đến đây quyết định hoàn toàn về bạn: Sự đánh đổi (trade-off) ví dụ giá vé bình thuờng từ Côn Minh _Thành Đô là 830NDT nếu đi chuyến 6:30 có thể 600NDT hoặc 10:30 giá chỉ còn 480NDT. Điều thú vị thứ 2: khả năng có giá vé máy bay rẻ tùy thuộc vào thiện chí phục vụ của từng nhân viên (mình đã trải qua kinh nghiệm này từ Kunming, Lijiang, Dali, Chengdu, Quangzhou, Beijing, Shanghai, even Lhasa!!) do đó, khi có time talbe và vé máy bay, bạn nên chịu khó đi tìn quầy vé khác.