1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Just for you...

Chủ đề trong 'Lạng Sơn' bởi Nguyenthiquynhnga, 09/06/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. thienthancodonls

thienthancodonls Thành viên mới

Chị kể chuyện cho em nghe, những câu chuyện về Paris, về khung cửa sổ ngập tràn hoa và ánh nắng ban mai, về những con dốc và đêm Paris thì dịu dàng quá đỗi.

Có một cánh chim trời nào cứ bay hoài, giữa mênh mang nắng gió ngoài kia không nhỉ? Em không biết nữa, chỉ biết cái thế giới âm thanh quanh em bây giờ làm em muốn vẽ ra cánh chim ấy quá, hay là cùng bay với cánh chim ấy cũng được, trong nhịp vỗ cánh xôn xao.
    Bản nhạc em đang nghe có tên tiếng Pháp chị ạ - Petite Fleur - một bông hoa nhỏ. Không gian của những dòng chảy piano trong veo làm cho em nhớ đến Paris, nhớ đến sông Seine, nhớ về khung cửa sổ trong câu chuyện của chị. Từ khung cửa sổ ấy hẳn là em có thể nhìn một cánh chim mải miết bay.
    Ước gì em có thể thả một cánh hoa nhỏ xuống dòng sông Seine. Một cánh hoa trôi giữa dòng sông tình yêu, hẳn là dịu dàng và ngọt ngào lắm. Ừ mà chính chị cũng là một cánh hoa đó thôi, và mệnh chị là thuỷ, để tan ra cùng nước của dòng sông tình yêu ấy. Dòng nước sẽ đưa hoa về nơi nào bình yên lắm, phải không chị?
    Mỗi bản nhạc của Giovanni là một dòng chảy. Bản thân dòng âm thanh mượt và êm ấy là sông, mỗi nốt nhạc hằn từng tiếng là một con sóng, và mình là một cánh hoa trôi bềnh bồng trên dòng sông ấy. Du dương lắm, cảm giác như mình được tan ra. Réo rắt lắm, như có một con sóng bất chợt hất đoá hoa lên cao để đoá hoa xoay một vòng dịu dàng rồi rơi xuống, cánh ngân ngấn nước.
    Em nhìn thấy chị bước đi, chênh chao trên mép sông Seine, và trên dòng sông ấy bông hoa nhỏ của chị cũng chênh chao trong điệu nhảy dịu dàng cùng sóng nước?

2. binhgiapho

binhgiapho Thành viên mới

Mấy ngày rồi tôi và you ko gặp nhau như trước? Nỗi lo lắng của you dường như đang ở trong tôi. Ao ước được ở gần để có thể làm một việc gì đó dù vẫn biết mình ko làm được gì, ko làm nổi cả việc nói một lời động viên...
    Khi tên you hiện lên màn hình của điện thoại, tự dưng tôi giật mình. Tại sao nhỉ? Tôi ko lý giải được. Có thể tôi ko hiểu được vì sao tôi lại như thế này. tại sao tôi lại lạnh lùng, dửng dưng với mọi người...
    Ai đó đã nói, cuộc đời là một vòng tròn. Có lẽ tôi nên tin...
  3. binhgiapho

Mấy ngày rồi tôi và you ko gặp nhau như trước? Nỗi lo lắng của you dường như đang ở trong tôi. Ao ước được ở gần để có thể làm một việc gì đó dù vẫn biết mình ko làm được gì, ko làm nổi cả việc nói một lời động viên...
    Khi tên you hiện lên màn hình của điện thoại, tự dưng tôi giật mình. Tại sao nhỉ? Tôi ko lý giải được. Có thể tôi ko hiểu được vì sao tôi lại như thế này. tại sao tôi lại lạnh lùng, dửng dưng với mọi người...
    Ai đó đã nói, cuộc đời là một vòng tròn. Có lẽ tôi nên tin...
  4. binhgiapho

Khi tình cờ đọc được bài thơ này, tự dưng tôi nghĩ đến bạn. Buồn cười nhỉ? Nhưng bạn thử đọc xem sao...
    NẾU
    Nếu chúng mi?nh chă?ng thê? yêu nhau
    anh thân yêu xin đư?ng buô?n nhé.
    va? xem em như cô bạn nho?
    thoáng đi qua trong cuộc đơ?i anh.
    Em sef rất buô?n khi thiếu vắng anh
    nhưng định mệnh chă?ng thê? na?o hiê?u được.
    Nếu ba? tiên cho lơ?i câ?u ước
    thi? em sef "mafi mafi yêu anh".
    mi?nh sef mafi mafi xem nhau la? bạn.
    sef giúp nhau trên con đươ?ng hoạn nạn
    anh có tin ră?ng sef thế không anh?
    vi? định mệnh đaf an ba?i như thế.
    Nhưng chúng ta mafi la? bạn tốt
    bạn suốt đơ?i chi? ti?nh bạn thôi.
    Co?n em sef mafi mafi yêu anh
    sao không thê? cu?ng nhau như thế?
    Em sef sống như mặt hô? phă?ng lặng
    sef lấy chô?ng va? vâfn mafi yêu anh......

5. binhgiapho

Khi tình cờ đọc được bài thơ này, tự dưng tôi nghĩ đến bạn. Buồn cười nhỉ? Nhưng bạn thử đọc xem sao...
    NẾU
    anh thân yêu xin đư?ng buô?n nhé.
    va? xem em như cô bạn nho?
    thoáng đi qua trong cuộc đơ?i anh.
    Em sef rất buô?n khi thiếu vắng anh
    nhưng định mệnh chă?ng thê? na?o hiê?u được.
    Nếu ba? tiên cho lơ?i câ?u ước
    thi? em sef "mafi mafi yêu anh".
    mi?nh sef mafi mafi xem nhau la? bạn.
    sef giúp nhau trên con đươ?ng hoạn nạn
    anh có tin ră?ng sef thế không anh?
    vi? định mệnh đaf an ba?i như thế.
    Nhưng chúng ta mafi la? bạn tốt
    bạn suốt đơ?i chi? ti?nh bạn thôi.
    Co?n em sef mafi mafi yêu anh
    sao không thê? cu?ng nhau như thế?
    Em sef sống như mặt hô? phă?ng lặng
    sef lấy chô?ng va? vâfn mafi yêu anh......

6. thienthancodonls

Giá mà thời gian có thể quay trở lại để mình được nói với bạn của mình rằng , mình yêu nó nhiều lắm , bởi vì :...
    .Bạn đã chỉ cho tôi biết ý nghĩa thật sự của tình bạn
    .Bạn luôn luôn nói những điều tôi muốn nghe
    .Bạn không bao giờ bỏ rơi tôi , làm tôi lạc lõng
    .Sự chân thật tuyệt đối của bạn đã giúp cho ngọn lửa tình bạn cháy mãi
    .Tình bạn của bạn làm tôi xúc động và cảm xúc tuyệt vời ấy còn mãi
    .Khi ở bên bạn , tôi thực sự mới là tôi , tôi luôn được nói những gì tôi thích và làm những gì tôi muốn
    .Tôi có thể nói với bạn bất cứ điều gì và bạn sẽ không chê cười
    .Bạn luôn có những ý tưởng thú vị
    .Bạn đơn giản và bình dị
    .Bạn làm tôi cảm nhận những điều mà tôi chưa bao giờ cảm nhận được trước đó ví như vẻ đẹp của những chiếc lá khô hay sự huyền diệu của những cơn mưa
    .Khi bạn và tôi cùng nhau , chúng ta có thể làm được nhiều điều kỳ diệu
    .Và quan trọng hơn cả bởi vì bạn luôn là bạn - người luôn bên tôi những lúc vui buồn , thành công hay thất bại
  7. thienthancodonls

Giá mà thời gian có thể quay trở lại để mình được nói với bạn của mình rằng , mình yêu nó nhiều lắm , bởi vì :...
    .Bạn đã chỉ cho tôi biết ý nghĩa thật sự của tình bạn
    .Bạn luôn luôn nói những điều tôi muốn nghe
    .Bạn không bao giờ bỏ rơi tôi , làm tôi lạc lõng
    .Sự chân thật tuyệt đối của bạn đã giúp cho ngọn lửa tình bạn cháy mãi
    .Tình bạn của bạn làm tôi xúc động và cảm xúc tuyệt vời ấy còn mãi
    .Khi ở bên bạn , tôi thực sự mới là tôi , tôi luôn được nói những gì tôi thích và làm những gì tôi muốn
    .Tôi có thể nói với bạn bất cứ điều gì và bạn sẽ không chê cười
    .Bạn luôn có những ý tưởng thú vị
    .Bạn đơn giản và bình dị
    .Bạn làm tôi cảm nhận những điều mà tôi chưa bao giờ cảm nhận được trước đó ví như vẻ đẹp của những chiếc lá khô hay sự huyền diệu của những cơn mưa
    .Khi bạn và tôi cùng nhau , chúng ta có thể làm được nhiều điều kỳ diệu
    .Và quan trọng hơn cả bởi vì bạn luôn là bạn - người luôn bên tôi những lúc vui buồn , thành công hay thất bại
  8. thienthancodonls

Tôi ko biết bây giờ trong lòng bạn nghĩ gì? Tôi chỉ biết rằng bạn đã co chuyện gì đó xảy ra.. tôi rất muốn chia sẻ với bạn ..Nhưng ..
    Thật sự khi nhìn thấy bạn như thế, trong long tôi rất lo lắng. Rất muốn làm một điều gì đó cho bạn, cho dù tôi biết tôi chẳng bao giờ giúp đưọc bạn, tôi chỉ biết nói rằng" dù có bất cứ chuyện gì xảy ra đi chăng nữa, thì bạn hãy luôn tin rằng luôn có tôi ở bên bạn".
    Tôi chỉ biết cầu chúc cho mọi điều tốt đẹp sẽ luôn đến với bạn.
  9. thienthancodonls

Tôi ko biết bây giờ trong lòng bạn nghĩ gì? Tôi chỉ biết rằng bạn đã co chuyện gì đó xảy ra.. tôi rất muốn chia sẻ với bạn ..Nhưng ..
    Thật sự khi nhìn thấy bạn như thế, trong long tôi rất lo lắng. Rất muốn làm một điều gì đó cho bạn, cho dù tôi biết tôi chẳng bao giờ giúp đưọc bạn, tôi chỉ biết nói rằng" dù có bất cứ chuyện gì xảy ra đi chăng nữa, thì bạn hãy luôn tin rằng luôn có tôi ở bên bạn".
    Tôi chỉ biết cầu chúc cho mọi điều tốt đẹp sẽ luôn đến với bạn.
  10. thienthancodonls

Tôi biết trong lòng bạn bây giờ có rất nhiều điều fức tạp, có rất nhiều tình cảm xảy ra trong lòng bạn... nhìn bạn như vậy mà tôi chẳng biết làm gì cho bạn cả. chỉ biết cầu nguyện và mong mọi điều tốt đẹp sẽ đến với bạn thôi.
    Uớc gì tôi có thể làm một điều gì đó cho bạn, ước gì tôi có thể thay đổi được mọi chuyện...
    Dù cho có xảy ra chuyện gì đi chăng nữa thì tôi vẫn muốn nói với bạn rằng" hãy vững tin và làm theo những gì mình cho là dúng bạn nhé, tôi luôn ở bên bạn"