1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Kanebo - mọi người ơi!!!

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi funnylovely, 06/02/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. funnylovely

funnylovely Thành viên mới

Kanebo - mọi người ơi!!!

Tớ thấy mọi người có vẻ khen đồ dưỡng của Kanebo hơn Shiseido. Ngay cả bà chị họ hàng xa tít tắp của tớ bên Nhật cũng nói Kanebo có tiếng hơn. Bộ skincare Naris của tớ sắp hết rồi, đang lắm le mua mới. Mọi người tư vấn cho tớ Kanebo có những dòng dưỡng da nào với? Da tớ hỗn hợp thiên dầu nhé...
    Thanks much!!!
  2. adaloan

adaloan Thành viên mới

Nếu chị bạn đã ở nhật thì chắc nhiều thông tin rồi. Mình chỉ có kinh nghiệm dung 1 bộ skincare của kanebo rồi post lên để bạn tham khảo thêm. Nếu bạn ở độ dưới 25 thì nên dùng dòng IB của kanebo, tuỳ theo từng loại da mà chọn loại I, II hay III. Dòng nay được khuyên dùng cho ng chưa cần quan tâm đến vấn đề lão hoá. Da mình là combination (vào trong showroom mấy bà ý soi xong nửa tiếng bảo mình da thường ) nên dùng IB I. Dùng tốt, nói chung hợp gia, nhẵn nhụi mịn màng. . ngoài ra nếu bạn đã trên 25 cần quan tâm đến tình trạng lão hoá da thì nên chon những dòng như sensai , đắt 1 chút nhưng mà thấy mấy bà chị trong vincom bảo dùng chai tinh chất gì gì của nó đó thì ko lo lão hoá (biết thế thôi chứ chưa dùng).Ngoài ra còn có Dew, orphee... cũng dàng cho người trên 25-->nhớ ko xuể.Tiếp theo nếu muôn làm trắng thì có 2 dòng:
    -1 là trắng da trị nám Blanchir, quảng cáo ầm ầm (bộ màu đỏ)--->hôm mình vào vincom ko hiểu sao các bà ý tư vấn cho mình bộ này là trắng da trị mụn-->tráo trở
    -2 là Faircrea , lúc mình mua được khuyến mại 1 set nhỏ Faircrea, dùng cũng đâu hơn 2 tháng, trắng thì ko trắng ra lắm nhưng nhìn mặt mũi sáng hẳn lên, da dẻ có vẻ hồng hào (bọn bạn khen thế mà ko biết chúgn nó có chơi đểu mình ko)
    Nói nhiều quá, bạn cứ tự nhiên thoải mái chạy ra vincom ý, vào đó soi da rồi dùng thử, hôm mình mua hầu như thử hết ra tay luôn. Người ta nhiệt tình muốn mình thử chẳng nhẽ mình từ chối. thử đại luôn. Thế đã nhé, bạn còn thắc mắc gì cứ hỏi, nhưng thông tin của mình về Kanebo bây giò chỉ còn về ba cái pre makeup của nó thôi, dùng thích phết. Lại tám rồi
  3. skylibra

skylibra Thành viên mới

To funnylovely: ấy ơi bộ skin care của Nái có ổn không? tớ đang dùng dưỡng ẩm của nó. Cuũng được nhưng không ưng ý lắm.
  4. abhor910

abhor910 Thành viên quen thuộc

Lại nói về chuyện soi da ở Kanebo Vincom. Nhân viên rất nhiệt tình, hồn hậu, soi da rất kỹ, cũng mất đến nửa tiếng thật. Nhưng mà soi thế nào xong, da tớ vốn hỗn hợp, nhày nhụa thế, bà chị ấy phán là da khô. Nguyên nhân chắc là vì bộ Blanchir tớ đang tăm tia nó ghi lù lù một chữ là dành cho da khô, hơi mụn. Hoặc cũng có thể vì người ta toàn soi lúc da mình chưa tiết dầu nhiều, nên mới thành ra thế.
    May hôm đấy tớ cũng sáng suốt chỉ lấy lọ toner, đòi tặng thêm mấy cái sample kem về dùng thử, lại còn được tặng thêm bộ Fair Crea. Thấy Blanchir cũng thường thôi, chả biết nhận xét thế nào. Hay tại da mình nó khó trị? Còn bộ Fair Crea thì có cái kem tẩy da chết dùng cũng hay hay. Bôi lên rồi lau đi, thấy da mát và mịn hơn hẳn. Chắc nó có axit hoa quả.
    Được abhor910 sửa chữa / chuyển vào 07:07 ngày 07/02/2006
  5. funnylovely

funnylovely Thành viên mới

Hồi đầu mua Naris về hí ha hí hửng thích lắm nghe quảng cáo các sản phẩm được làm từ thảo dược nhưng qua công nghệ tiến tiến nên không màu, không mùi, ít gây dị ứng. Đến khi dùng, ôi, đúng là không bị dị ứng thật nhưng da chả cải thiện tẹo nào. Kiểu như dùng cũng được mà không dùng cũng chả sao... Thôi thì cứ dùng để yên tâm ít ra mình cũng có tinh thần bảo vệ da với lại kiểu gì thì kiểu chắc nó cũng có tác dụng đấy, chẳng qua mình chưa thấy đó thôi...
    Naris hình như bên Nhật chả có tiếng tăm gì hay sao ấy, hỏi mấy đứa du học bên ấy về mà mẹt chúng nó cứ ngơ ngơ...
    Lục đục ngồi search cái web của nó, cả nhà xem thử nhé , có mục giới thiệu các sản phẩm thì chỉ có ở trang tiếng Nhật chứ tiếng Anh không thấy đâu, chả hiểu mô tê gì hết:
    http://www.naris.co.jp/naris/index.html
  6. brily

brily Thành viên mới

Mình cũng đang muốn sắm một bộ dưỡng và làm trắng da của Kanebo, các bạn có ai biết thêm về Kanebo và đã từng dùng qua thì cho mình xin ít ý kiến với nhe. Vì Kanebo nếu mua 1 bộ thì đâu có rẻ gì nên mình muốn hỏi thăm cho thật kỹ trước khi quyết định mua í mà.
  7. kimtaxus

kimtaxus Thành viên mới

Dưỡng ngày của Kanebo Dew xài được lắm nha. Da mình là hỗn hợp, xài bất kỳ loại nào cũng bị nhờn bóng lên, thế mà thử cái này thì thấy ổn lắm. Nó còn có spf 20 hay 25 gì đó, chống nắng luôn. Đang order thêm cái sữa rửa mặt của bọn này.