1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Kawasaki big bike hay bét bike?

Chủ đề trong 'Ô tô - Xe máy' bởi virezo, 06/05/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. monotone

monotone Thành viên mới

Được monotone sửa chữa / chuyển vào 08:36 ngày 09/05/2008
  2. gatrongZ

gatrongZ Thành viên mới

H 919, 07 giá có vẻ hợp lý nhảy ?!
  3. chieno

chieno Thành viên mới

Ôi dào tưởng chuyện dzề.
    Tôi nghĩ, vấn đề nằm ở chỗ giá cả thôi. những chiếc xe đó không xấu tới mức thậm tệ cũng như chất lượng cũng không phải là kém. Có điều giá cả thì chát chúa luôn, hôm trước tôi có vài đại lý của Kawasaki chỗ đường Háng Lạ ( à quên Láng Hạ) đề hỏi về chiếc KSR 110, cô em bán hàng thấy mình nhà quê nên giới thiệu là xe này ở bên Thái chạy nhiều lắm và tụi Thái lan còn độ hơi xe này lên 300cc nữa. Mình nghĩ căng cả đầu không hiểu hơi 300cc là hơi gì, máy gì, lắp kiểu gì vào cái khung xe bé như con chuột đó. Sau màn chào hỏi sơ sơ, tới lúc hỏi giá mình bảo là muốn mua xe tặng bạn gái đi học. Cô em bán hàng đọc cho mình cái giá nghe toát hết cả mồ hôi cho một con xe "win" của kawasaki do Thái sản xuất là 4200usd. em giới thiệu khuyến mại thêm về giá của con Vulcan 900 là 17000usd ( giá đó là no pp đó các bác nhé).
    mà cái xe VN900 trông chỉ đẹp hơn steed 400 series một ngàn chín trăm hồi đó một chút gọi là thôi vì ít ra đó là xe mới.
    Bỏ ra tới hơn 4000 usd mua một con xe Thái rẻ rách thì đúng là crazy quá nên tôi đành ngậm ngùi mua tặng bạn gái một con xe khác hợp lý và vừa với túi tiền và sự sĩ diện của tôi hơn.
  4. steedboy

steedboy Thành viên rất tích cực

Công nhận hôm nọ đi cùng mấy ông bạn chạy shadow qua đó soi thử vulcan ...luôn tiện soi luôn mấy em kia thì thấy ...Hài hước quá, em vulcan còn tạm được nhưng em lại ngaị mỗi quả ..chạy curoa hic ..còn hai em kia thì đúng là giá ....ở TRỂN....
    Hoang đường quá ..quá hoang đường ...hi hi...
  5. duc_redskins

duc_redskins Thành viên mới

với chiếc xe 110 như vậy chả có gì để chê cả - xe nhẹ ,êm ,ít hao xăng - lốp kiểu motard nhưng chạy 110 km/h dưới cơn mưa tầm tã trên đường 5 chả xi nhê gì ( nghĩa là xe bám đường rất tốt ) anh bạn chạy SF4 cùng chạy đằng sau và tôi cũng ngạc nhiên về sự ổn định đó ... còn tất nhiên giá 4.2k thì quá chát ....... và thưa bác chủ topic rằng là em KRS này đâu phải hàng thải của Thailand ..... chẳng lẽ hàng thải mà tụi Japan chơi ầm ầm , rồi có những công ty chuyên sản xuất đồ chơi cào cào làm cả đồ chơi cho em này nữa , rồi có hẳn 1 bộ chế côn tay cũng made in japan để lên côn tay cho em nó ....... Còn nếu offroad hay crossing thực sự thì phải là YZ ,WR ,DRM , CRF hay chí ít là KLX ,DRZ ,CR .. chứ chẳng ai gọi cái xe KRS là ọp rốt hay cờ rốt bai cả ......Thế nhé ... còn cứ thét gào lên phỏng ích chi ... có giỏi thì hãy kêu mấy bác nhà mình hạ thuế = 0 đi ..... rồi lúc đó hãy chê bai những thứ kia
  6. JAGUAR72

JAGUAR72 Thành viên mới

Vài ngày trước qua phố Bà Triệu, thấy mấy chú phân khối lớn ghé vào hỏi chơi xem "RỔ RÁ" thế nào! Nge chủ hàng phán xong mà toát hết cả mồ hôi hột, đầu quay đi mà không nghoảnh lại. 1 chú Vtec 3, 2007, chưa có ABS nhé, co 16.000Mỹ thui. Em 110 gia 4200 cũng ''hợp lý" thôi . Nhưng cạnh đó vài số nhà, 1 chú Hornet 919 cũng đời 2007 chủ hàng chỉ phán 18000 mỹ tthôi.... chả biết đâu mà lần
  7. sheva081

sheva081 Thành viên mới

Mới tối qua thấy một chú Boss của Kawa , thấy dáng xe thì đẹp , thấp lùn nhưng tiếng máy nghe chát chúa quá . Y như mấy chú Magna vậy . Mô tô phải có cái tiếng pô sao cho ấn tượng chứ
  8. sungthancong

sungthancong Thành viên mới

dòng kawasaki đặc trưng về máy chứ không quan tâm về tiếng nổ đâu bác ơi, em cũng tán thành ý kiến của bác Đức. Con KSR em đi rồi đỉnh cao đấy.Máy chạy êm không tưởng.ma lai ít hao xăng.em nghe nói có tận mấy nhà máy của nhật cung cấp đồ chơi cho con này.
  9. ABAGI

ABAGI Thành viên quen thuộc

dòng này do Thái Lan sản xuất , cũng như xe MAX và mấy dòng xe nữa của KAwa cũng máy 110 cm3
    nói chung máy KA chạy thì hay nhưng dân việt ko chuộng nên khó bán có thế thôi
  10. NguoiTotbung

NguoiTotbung Thành viên quen thuộc

Hĩ hĩ! Lâu lắm rồi em bận tối tăm mặt mũi, giờ mới hết hoạt động Thanh niên, tranh thủ vào thăm các Bác, thấy mục này!
    Đợt nghe có K Boss 175 về, giá rổ chừng 4000, em mớm lắm, đến hôm rồi đi cùng ông bạn ra xem, lại phượt qua mấy room xe to ở phố Huế nữa, nhìn thực địa khác hẳn ảnh chụp!
    Tự nhiên thấy yên tâm chạy cái Shadow còm 125 của mình quá, hết ý muốn thay xe