1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

KBC chinh phục Đỉnh Phanxipăng_3.143m!!!!!

Chủ đề trong 'Bắc Giang - Bắc Ninh' bởi nguoiquanho, 19/03/2005.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. nguoiquanho

nguoiquanho Thành viên quen thuộc

KBC chinh phục Đỉnh Phanxipăng_3.143m!!!!!

Phanxipang là đỉnh núi cao nhất Ðông Dương với độ cao 3.143m so với mực nước biển, thuộc địa phận thị trấn Sa Pa, tỉnh Lào Cai.
    Từ lâu mình đã muốn chinh phục đỉnh cao này, nhưng nay mới có dịp đi được!
    Từ ngày tham gia KBC đên giờ chưa có một chuyến đi xa nào chơi cùng nhau nhỉ? Trong khí xuâm ấm áp, tốt lành thế này thì đi chơi xa một chuyến quả thật là thú vị! Hơn nữa mình còn được chinh phục đỉnh cao FXP- nóc nhà của VN! Mấy người bạn mình vừa đi về cho biết phong cảnh trên đó đang vào xuân, trăm hoa đua nở, cây cối xanh tươi rất chi là đẹp cac bạn ah`!
    Mình dự định sẽ đi vào cuối tháng 4(30/4)! Vào thời gian này mọi người cũng dễ nghỉ, hơn nữa là thời tiết cũng ấm áp hơn!
    Yêu cầu của thành viên: Phải đam mê và khoẻ mạnh(ko đau tim, huyết áp cao) và ko bàn lùi nghe!
    Vậy ai có cùng sở thích và điều kiện hãy tham gia nào!!!
  2. havalo

havalo Thành viên mới

Oh ý tưởng hay đấy chú cho anh đăng ký một phát nhưng mà anh mà đi giờ thì phải đi bằng máy bay như thế còn gọi gì là chinh phục nữa. Có lẽ chú nên nói thêm về cách thức đi lại như đi bàng phương tiện gì, thời gian bao lâu và quan trọng là tổng xỉ vả cho chi phí tối thiểu nhu thế nào? Để anh chị em nào thích "cảm giác mạnh" còn định hướng tham gia cùng chứ
    Phải vậy ko?
  3. nguoiquanho

Đam mê bây giờ thì có quá nhiều cái đề đam mê: Công việc, sự nghiệp, tiền bạc, hàng họ... Nhưng chắc vẫn có một niềm đam mê khác có sức cuốn hút mạnh mẽ với tất cả mọi người : Đó là đi và khám phá. Mọi người chắc cũng đã đi nhiều nơi. Vào Nam ra Bắc, nước trong nước ngoài, lên máy bay xuống tàu thuỷ... Nhưng chắc là ít ai được bước lên độ cao 3.143 m bằng chính đôi chân của mình.
    Còn về sức khoẻ, tuổi 20 - 27 tuy có già thật nhưng vẫn được coi là thanh niên. Chỉ mấy năm nữa thôi mọi thứ sẽ khác đấy. Lúc ấy các anh thì thành đạt, bụng óc ách toàn bia, muốn leo cũng chẳng leo được. Các chị thì con cái nheo nhóc, sau 1-2 lần sinh đẻ thì xương cốt rũ ra, cũng ít đi được lắm. Chỉ có tuổi này, cái tuổi mà mọi sức lực chưa phải dành cho vợ ( chồng), cái tuổi mà niềm đam mê còn đang lấn át tính ì ổn định , chúng ta mới có điều kiện đi và khám phá.
    (trích của Shrek_8x)

Được nguoiquanho sửa chữa / chuyển vào 02:39 ngày 20/03/2005
  4. nguoiquanho

OK. thanks to havalo
    Chuyến đi của chung ta dự định đi trong khoang 4 ngày, Lịch trình dự tính như sau:
    Đi tàu từ HN lên LaoCai(22h) ----> Đi otô vào Sapa, nghỉ chơi ở đó một ngày, Hôm sau bắt đâu leo lên dỉnh FXP- có 3 đường lên xuống tương đương 2,3,4 ngày, chi tiêt sẽ bàn thêm. Sau khi lên đỉnh sẽ xuống Sapa, ở lại chơi tiếp một ngày(ai bận có thể ra tàu về luôn). Hôm sau về cho khoẻ
    Chi phí cho tuor hết lhoảng 1,2tr dến 1,5tr( Bao gồm tàu hoả HN - LC - HN, ô tô LC - SaPa - LaoCai), ăn uống ngủ nghỉ ở Sa Pa, tour leo núi PXP... cụ thể sẽ bàn chi tiết thêm)
    Còn một yêu cầu nữa là về sức khoẻ: KBC mình cũng toàn người trẻ thôi(20-27) nhưng cũng toàn ngồi bàn máy và đi xe buýt nên cũng cần tập cho sức khoẻ một chút. Mình có thể chạy buổi sáng cho khoẻ chân, chống đẩy cho khoẻ tay, tuỳ theo đk của mỗi người,....
    À mà box mình có VUTHANHMINH là dân du lịch, bạn hãy tham gia cùng nhé(quên mất đúng ra phải nhờ VUTHANHMINH chủ trì vụ này ), VUTHANHMINH hãy cho anh em những ý kiến, kinh nghiệm cân thiết nhé!!
    Các bạn quan tâm có thể tham khảo thêm:
    http://www.ttvnol.com/f_233/262189/trang-24.ttvn
    http://www.ttvnol.com/f_233/391160/trang-26.ttvn
    Chúc cho tuor của chúng ta thành công nào!!!
    [

Được nguoiquanho sửa chữa / chuyển vào 02:47 ngày 20/03/2005
  5. BangHue

BangHue Thành viên quen thuộc

Tình hình là nếu ngày tháng như thế có khi em lại có cơ hội đi cùng mọi người.EM cứ đăng ký trước lấy chỗ đi lại cái đã..Nếukhông về được thì đành chịu.dạo này em cũng đang chạy thể dục buổi sáng cho lại sức.. Các bác có gì mới cứ ới em nhá.Khoản đi chơi là em ủng hộ cả hai chân lẫn hai tay.
  6. nguoiquanho

Chà, kêu gọi mãi mới được 1 anh, 1 em-anh thì ở bên Nhật ko biết có đặt được vé để về kịp ko?
    Anh em KBC đâu hết cả rồi, các bạn không muốn chinh phục những đỉnh cao sao? Quan họ mình có câu đại loại thế này:
    " Làm trai đứng ở trên đời
    Chơi cho long đất lở trời mới thôi"
    Sao anh em mình không đi chinh phục một chuyến cho xứng danh là người quan ho anh em nhỉ?.

7. vuthanhminh

vuthanhminh Thành viên rất tích cực

Chà, Dân KInh Bắc máu quá ha.
    Fanxi mình dã đi một lần rồi , tuy nhiên lần đó do dẫn khách , mấy thằng balô thôi , nhưng đi đến trạm kiểm lâm thì bọn nó ăn uống chác táng quá , không còn đủ kiên nhẫn để đi nữa . Đòi về .CŨng mong một lần đilại,nhưng chưacó dịp . Còn hiện tại mình đang chuẩn bị cho xuyên VIệt bằng xế điếc rồi .CŨng với một số thành viên bên box Du Lịch thôi . Nên ko thể cùng đi được .Tuy nhiên ,mình vẫn có thể giúp đỡ mọi ngươì.Có gì thấ mắc các bạn có thể reply lại .
  8. cucthuytinh18

cucthuytinh18 Thành viên mới

Nghe đến dịch chuyển cũng sung sướng lém Nhưng chi phí thía ... Hic hic ... Danh ...
  9. nguoiquanho

Xin giới thiệu qua về con đường chinh phục đỉnh FXP của chúng ta: Lên là màu xanh, xuống là màu hồng
    (mượn bên box Dulich)
  10. nguoiquanho

Đây là cảnh cưỡi mây của TBG: Ngạc nhiên chưa?(nguồn từ box Dulịch):[
    Được nguoiquanho sửa chữa / chuyển vào 00:45 ngày 22/03/2005