1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

KBC Members - Ấn tượng trong nhau...trong mọi ngưòi...

Chủ đề trong 'Bắc Giang - Bắc Ninh' bởi BangHue, 20/06/2005.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. beyeu_hg

beyeu_hg Thành viên mới

Ối xời, lại thêm những ấn tượng mới về nhau
    Chị Vịt nhề?
    Cảm ơn mọi người đã cho em nhiều hơn tất cả
    KBC với em chưa phải là nhất nhưng cũng Number One roài
    được friendship_83 sửa chữa / chuyển vào 16:33 ngày 08/10/2007
  2. motthoang_hn02

motthoang_hn02 Thành viên mới

Ối xời, lại thêm những ấn tượng mới về nhau
    Chị Vịt nhề?
    Cảm ơn mọi người đã cho em nhiều hơn tất cả
    KBC với em chưa phải là nhất nhưng cũng Number One roài

3. motthoang_hn02

Mod ui del cho em bài nài đê
  4. thongoc7

thongoc7 Thành viên mới

cấu chít giờ, iem là iem gửi cho nhà mình chứ có gửi riêng bác đâu, bác trích dẫn thế ai lại ttưởng em gửi riêng cho bác thì đời em coi như xong ah?
  5. thieulambacphai

thieulambacphai Thành viên mới

6. motthoang_hn02

Hồi đầu tiên quen Andythao24 & anhdangyeu_ls241 trước, thấy chúng nó vào nhà mình chơi cứ nhắc đến KBC rùi lại bảo : Đây đây tao còn lưu số của friendship_83 trong máy này, mày có cần nữa không?. Mình thì cứ lơ ngơ như bò đeo nơ ( chạ hỉu rì ) , thế rùi :
    Ngày 25 tháng 2 năm Bính chó ( Bính Tuất í ), Andythao24 mời mình vào on nhai con fi rừn của box Hưng Yên với mục đích là se duyên gì gì í ( uh đã mời chả nhẽ lại từ chối, vào thì vào ---> sợ rề ). Bắt gặp ngay cái nick Baotrungvip ở trong í ( hình như đang xúc ai đó -----> mình nhảy vào à ơi vài câu xế là bị bắn lun ). 2 người ra ngoài nói chuyện riêng ( ra YM í ), anh bảo anh sinh năm 79, miềng nói : Xế thì làm iem đê, tớ sinh 85 nài ( 79 kém 85 ---> cô dáo tớ bảo xế ). Bắt đầu mình có đệ tử từ giây phút í ----> sướng ! Rùi mình tò mò ( chính xác là bon chen ) vào box KBC post bài linh tinh hi hi ngày 12/03 cũng là lần tổ chức 08/03 muộn cho chị em. ( lần off đầu tiên với KBC nhà mình là đây )
    - A nô a nô ! sư phụ đến chưa? đệ đang ở quán Jackson 67C Hai Bà Trưng rồi !
    - Ờ ờ sư phụ đang trên đường
    Đi chiếc xe đạp lọc cọc mãi cũng đến nơi, ban đầu còn ngài ngại ứ dám vào cơ .
    Trích nguyên văn 1 đoạn em đã tường thuật ở topic offline cũ nài :"Theo như kế hoạch là 19h30 nhưng mà vì nhiều lý do, có lẽ mọi người sống ở Nam Bộ đã lâu (có nhiều nông trường cao su ) nên hơi trễ hẹn 1 tẹo, ko sao đâu ạ ! hoan nghênh tinh thần của Mod baotrungvip đến từ 18hh15 và cả em nữa nhé,em đến từ 18h30 đấy ( giật mình vì thấy đúng hẹn với đệ tử quá )bắt tay em làm em ấn tượng đến giờ ( ước gì cho thời gian sẽ quay trở lại , em sẽ nói...............thôi ứ nói nữa đâu )ngồi nói chuyện,mồm thì nói nhưng mà chân tay lại phải .............làm việc , đó là việc chuẩn bị ghi các số để cả nhà bốc thăm ...................trúng người he hé làm việc gần xong thì anh Thanh(thanhk43 ) và chị Giang(Piccolo) đến , vậy là em với anh Trung đi ăn tối , phở ở đó ăn ko mất xiền hèn chi ngon thía đệ tử nhở? gặp cả anh Thăng (MrTran) , chị (hatxxihoi) chị (nhợn bột ) , ko bít mọi người có nghĩ ta và đệ có ............gì ko nhở?(oái ! mình ko có tật mà sao lại dục dịch thế nài ) "
    Ai muốn xem cả hình cả bình thì vào đơi ạ http://www9.ttvnol.com/KBC/297978/trang-49.ttvn
    Nhắc đến cái vụ nài, em còn nhớ ra hum í anh Vịt đứng lên hát ( off ở tầng 2 ) thì dưới nhà có ngay tiếng xe cứu thương ( trùng hợp ghê ta ). Nới chung là em ấn tượng lém í , rất ấn tượng với anh Baotrungvip
    Đã xong 1 tượng, còn 2 tượng nữa
    Mời quý zị & các bạn đón xem kỳ sau ná
  7. BC2

BC2 Thành viên mới

Chị bít 2 tượng còn lại là ai rồi em Rùa ạ! hihi...
  8. motthoang_hn02

Bít thì nín ngay cắn đới nhá
    Ban đầu chỉ biết anh trên box thui, em cứ hình dung anh như là : Người đàn ông trầm lặng ( khác hẳn người Mỹ trầm lặng nhá ). Còn nhớ cả lúc anh nhận xét hình em chụp khi em đi chơi mí KBC ở vụ vải í hi hi lại có quả dân chứng nguyên văn đơi nài : " Nhìn người có thể nói đôi nét về tính cách như sau:
    - đây là một người sống sôi nổi, không yêu thì thôi, chứ đã yêu là hết mình luôn (các bác trai chú ý điều này).
    - lối sống ào ạt, không thiên về cảm xúc uỷ mị. Đôi khi có nỗi buồn, nhưng nỗi buồn đó nhanh chóng được khổ chủ tìm cách phủ lấp dù cho rất buồn.
    - Thích lựa chọn một phong cách mạnh mẽ, năng động.
    - Khả năng kiếm tiền không chê được. Nhưng chưa chắc đã giàu. Vì kiếm cũng được, nhưng chi tiêu cũng ác.
    - Đôi khi cũng bộc lộ sự lãng mạn, khiến cho bạn bè ngạc nhiên.
    Trên đây là vài nét về cô nàng một thoáng. Mình viết ra đây theo cảm nhận về tướng pháp, để các bác tham khảo.
    * chú thích: Nếu một thoáng sinh ra ở thời phong kiến thì rất có thể sẽ là vợ của một Lý trưởng hoặc Chánh tổng. "

Chi tiết hơn thì nó là ở đơi ạ
    http://www9.ttvnol.com/KBC/297978/trang-87.ttvn
    Thế rồi hôm ấy ( 04/08 năm Không Sáu )biết là KBC off ở Lư Trà Quán ( 456 Hoàng Hoa Thám ), em đã tự nhủ trước cả tuần là nhất định sẽ đi ...........chỉ để dòm ngó rung nhan của anh . Nhưng rùi box HG lại có cuộc off đột xuất, 1 thành viên thông báo từ trên HG xuống HN để mừng sinh nhật các thành viên tháng 8 ( trong đấy có em, mà em lại là Mod của box nữa ---> chả lẽ em lại vắng mặt ), mí cạ nói thật là hồi đó chưa thân KBC lắm đâu
    Sau 1 hồi nhậu nhẹt, rượu Ngu ( em hay gọi rượu Ngô Thanh Vân của HG là rượu Ngu ) đã uống rùi ----> hum í đầu óc hơi choáng, em bảo anh bạn đưa đi off KBC ( vì em vẫn nhớ là có chương trình off mà ), đi cùng với anhdangyeu_ls241 nữa. Đến nơi thì cũng phải có gần 2 chục mạng đã ngồi quây quần bên mấy ấm trà ( em nhớ có cả kẹo lạc ). Đến phát là chạy ngay ra ngồi cạnh anh nhỉ? ( mặc dù vẫn chưa bít anh là ai ).Anh hỏi thăm được vài câu thì em lại bức xúc ( tại chưa chạy ra hóng được nhóm của anh Vịt đang xôn xao.Em lảo đảo đứng dậy, lắc vòng 3 hơi nghệ ( sau này mới được nghe anh nói lại như thế )
    Và thế là chúng ta biết nhau . Tháng 11 năm ngoái Gà ra HN, anh còn nhớ cái tối hum í không? Cái tối mà 3 anh em mình đứng trong sảnh của triển lãm ở Vân Hồ í, Gà nhể?. Đúng cái hum khai mạc, có cả thầy đồ cho chữ ( em xin 2 chữ Nhẫn Tâm đó ).
    Rùi lại thật tình cờ & thật bất ngờ khi biết là anh iu 1 chị đồng hương mí iem ( trong buổi cà fê hum í anh giời thiệu : Đây là vợ thứ 107 của anh ) ----> buổi tối đó là ở quán cà fê Báo - 65 Trần Quốc Toản !
    Còn nhiều khoảnh khắc nữa để nhớ về anh, để cảm nhận thấy anh có 1 nét gì đó rất khác với các mem trong box, nhưng em biết & hiểu được 1 điều : Đó là nền tảng văn hoá . Là anh - là người để lại ấn tượng trong em : [nick]Thieulambacphai [/nick]
  9. tocboduoiga2005

tocboduoiga2005 Thành viên mới

Tối nào nhỉ? Sao tau chạ nhớ chi hết tề??? Cái vụ đi ăn phở cuốn với anh Vịt + Đờ Lốc Cốc là tau nhớ nhất. Mi ăn rõ tham... Sau đó ún cafe thì cứ là sồn sột..
    Tượng thứ 3, anh là ai? anh là.... Húhú...
  10. baotrungvip

baotrungvip Thành viên rất tích cực

Em Rùa dạo này có vẻ hưng phấn bất thường . Ai có người yêu vào cũng bị vậy hả mọi người?