1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

KBC Online Fantasy (viết tắt là KÒ)

Chủ đề trong 'Bắc Giang - Bắc Ninh' bởi taosta, 16/11/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. taosta

taosta Thành viên quen thuộc

KBC Online Fantasy (viết tắt là KÒ)

Boooongggg!
    Cái gì đây kỳ này?

Xin chào đón mọi người đến với KBC Online Fantasy (viết tắt là KÒ hay KOF đều được). KÒ là một trò chơi yêu cầu trí tưởng tượng không giới hạn, khả năng sáng tạo vô biên và tự do vô đối. Đừng ngại ngần! Hãy phá vỡ mọi nguyên tắc, mọi hình ảnh cũ kỹ và tạo ra một thế giới như bạn từng mơ ước, có thể là khi bạn còn bé hay bây giờ.

Thôi, huyên thuyên quá, để bạn Táo review cái thể lệ nhở .

Ai có thể tham gia? Bất kỳ ai, miễn là bạn có nick ở TTVNOL, thì đều có thể tham gia.

Điều kiện? Biết chữ, biết gõ bàn phím

Chơi thế nào nhỉ? Dễ lắm!

Đầu tiên, bạn phải tạo cho mình một nhân vật bằng cách miêu tả những chi tiết cơ bản như sau (có thể cụ thể hơn):

<< Hi! Tớ tên Táo. Các bạn còn lâu mí biết tuổi tớ nhá . Tớ yêu màu xanh dương, thích trời mây, khoái làm thơ, hay đá ống bơ và có một ước mơ nhỏ bé: tìm thấy một con voi biết bay . Rất vui làm quen mí tất cả các bạn! Hi hi>>

Hoặc là các bạn có thể khai báo nhân vật của mình theo mẫu sau:
    Tên:
    Tóc màu gì:
    Hình dạng: có thể là một con chuột, một con mèo, một con chim, hay một cái lá... bất kỳ cái gì mà bạn thích "biến thành", nếu không miêu tả nhân dạng thì mặc định là hình người

Bước thứ 2 là miêu tả nơi ở, nhà hầm đầm lầy hang hốc gì đấy, tùy

Ví dụ: Tớ sống trong một căn nhà gỗ ở trên cây Bồ Đề, hí hí, bạn nào sợ ma thì đến đây ở với tớ. Ngay ban công trước nhà nhìn xuống một vườn hoa hướng dương nở vàng chóe tóe khói, tớ kê ở đây một cái bàn với cái ghế để uống trà đá và đọc truyện tranh, lãng mạn cực. Từ trong nhà nhìn ra cửa sổ thấy một ngọn đồi xanh có mấy con trâu bò vừa gặm cỏ vừa hát:
    <<Trai làng tôi
    Ban ngày đứng ở chợ người
    Nụ cười trên môi (à) lấm láp
    Giọt mồ hôi rơi (à) lấm láp...>>

Bước thứ 3 có thể có hoặc không là miêu tả người thân hay bạn bè thân quen.

Sau đó thì bạn hình dung và để cho các nhân vật tương tác với nhau, giống kiểu viết truyện tiếp sức ấy, có thể dùng lại tình huống đó nhưng viết dưới góc nhìn của nhân vật bạn, hoặc phát triển tình huống đó.

Chúc chúng ta có một thế giới đầy kịch tính, hấp dẫn và thú vị!
  2. kikovn

kikovn Thành viên rất tích cực

trò chơi này hay đấy . Nào mọi người cùng lập Nick nào.
  3. maybeU

maybeU Thành viên mới Đang bị khóa

Trò này hay nhỉ, nhưng vẫn chưa mường tượng rõ lắm, mà tự nhiên bịa ra thì hơi mất thời gian (he he, xin lỗi, trí tưởng tượng của mình hơi kém).
    Đề nghị Ban Tổ chức chơi trước làm mẫu ạ!
  4. kikovn

he he, mình đăng ký NICK trước nhá
    Xin tự giới thiệu mình là KK yêu các màu xanh đỏ tím vàng nâu đen trắng . Hiện đang sống tại khu rừng rậm có tên là KBC
    ( tạm lập nick xí phần )
  5. taosta

taosta Thành viên quen thuộc

Sáng sớm, trời rét căm căm, mùa đông dọn về sát vách rồi giờ mới biết. Táo hì hụi lôi cái áo ấm trong tủ ra mặc. Hic, ẩm quá! Toàn mùi mốc. Táo ta thò đầu ra ngoài cửa sổ: không mưa, thế là lon ton đem áo ra phơi trên thành lan can trước nhà. Chẳng may sao, một cơn gió to ào qua, câu cái áo yêu quí bay lên mái nhà anh KK ở gần đấy.
    -Ối giời ôi! Bay lúc nào không bay, đậu chỗ nào chả đậu, lại nhằm nhà ông hàng xóm khó tính, cái mặt lúc nào cũng càu cạu mà đậu thế có chán không. Hic!
    Đấy, hôm trước Táo làm bay quả banh tennis vào vườn nhà ông í, mà ông í suỵt chó ra rượt Táo chạy trối chết. Cũng may là nhà Táo ở trên cây. Làm seo? Giờ em phải làm seo?
  6. maybeU

Gợi ý hay quá!
    Xin tự giới thiệu mình là Công Tằng Tôn Nữ Mộng Thị Kiều Mây, gọi tắt là Mây mù. Vì là hơi nước nên hình dạng không cố định, mong các bạn thông cảm và lượng thứ nếu có lúc mình tàng hình!
    Đặc điểm: yêu màu tím, ghét sự giả dối (ặc ặc)! :))
    Thích nhất là hôm nào mưa bão dữ dội, vì hôm đó, Mây nhà mình được dịp ra oai, hùng hổ kéo mù mịt về đầy trời. Hí hí! (Túm lại là rất thích bạo lực).
    Hiện tại: sống tha hương, chỗ nào huyên náo gió bão thì đến.
    Lập nick thế đã, mình lại bay tiếp các bạn nhé!
  7. kikovn

Trong vườn nhà ta hay bị bọn trẻ hái trộm trái cây nên ta phải cảnh giác, đặc biệt khi mà gần đây xuất hiện những sinh vật kỳ lạ như Táo biết oánh Tenis , MÂY Béo Ú .
    Đấy đấy, vừa nói xong có đứa nào rình rập định hái trộm trái cây ngoài kia . Mình phải ra xem thế nào
  8. dangiaothong

dangiaothong Thành viên rất tích cực

Giải phát hiện thú vị của năm!
  9. ngungu05

ngungu05 Thành viên mới

Ai có thể tham gia? Bất kỳ ai, miễn là bạn có nick ở TTVNOL, thì đều có thể tham gia.CHO THAM GIA LUÔN
    Điều kiện? Biết chữ, biết gõ bàn phím
    - CÓ BIẾT CHỮ , CÓ BIẾT GÕ BÀN PHÍM
    Chơi thế nào nhỉ? Dễ lắm!
    - CHƯA BIẾT ... DỄ THÌ CHƠI
    Đầu tiên, bạn phải tạo cho mình một nhân vật bằng cách miêu tả những chi tiết cơ bản như sau (có thể cụ thể hơn):
    << Hi! Tớ tên NGUNGU Các bạn còn lâu mí biết tuổi tớ nhá ..Ờ CÒN LÂU MỚI BIẾT NHÉ Tớ yêu màu xanh dương, thích trời mây, khoái làm thơ, hay đá ống bơ và có một ước mơ nhỏ bé: tìm thấy một con voi biết bay . Rất vui làm quen mí tất cả các bạn! Hi hi>>
    Hoặc là các bạn có thể khai báo nhân vật của mình theo mẫu sau:
    Tên:NGUNGU 05
    Sở thích: thich Sở...thich đủ thứ
    Tóc màu gì:nguyên bản là màu đen vài năm truớc có 1 sợi bạc ( đã thủ tiêu )
    Hình dạng: tùy
    Ví dụ: Tớ sống trong một căn nhà gỗ ở trên cây Bồ Đề, hí hí, bạn nào sợ ma thì đến đây ở với tớ. Ngay ban công trước nhà nhìn xuống một vườn hoa hướng dương nở vàng chóe tóe khói, tớ kê ở đây một cái bàn với cái ghế để uống trà đá và đọc truyện tranh, lãng mạn cực. Từ trong nhà nhìn ra cửa sổ thấy một ngọn cỏ xanh có mấy con Ruồi trâu vừa bò vừa gặm cỏ vừa hát:
    <<GÁi làng tôi
    Ban ngày đứng ở chợ người
    Nụ cười trên môi (à) liếm láp LIP ai
    Giọt mồ hôi rơi (à) liếm láp ..>>
    Bước thứ 3 có thể có hoặc không là miêu tả người thân hay bạn bè thân quen.
    Sau đó thì bạn hình dung và để cho các nhân vật tương tác với nhau, giống kiểu viết truyện tiếp sức ấy, có thể dùng lại tình huống đó nhưng viết dưới góc nhìn của nhân vật bạn, hoặc phát triển tình huống đó.
    Chúc chúng ta có một thế giới đầy kịch tính, hấp dẫn và thú vị!
  10. maybeU

Suỵt!
    Bạn dangiaothong tuyệt đối không được tiết lộ bí mật này đâu nhé! À, nói riêng với bạn là mấy hãng thời trang đang thuê tớ làm mẫu cho hàng super size của họ. Đang đấu tranh tư tưởng xem có nên đi làm không... làm người nổi tiếng cũng mệt!