1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Kể chuyện ăn Tết Síp Xí của người Thái, ngắm lúa non Tú Lệ, Mù Cang Chải, chinh phục đỉnh Ô Quy Hồ h

Chủ đề trong 'Hồi ức về các chuyến đi' bởi tottochan81, 07/08/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. invisible13

invisible13 Thành viên quen thuộc

Máu A Pa Chải lắm! Tháng 10 đụng lịch chạy MCC - Y Tý mất roài. Lại hụt 1 cung đi cùng bạn Toto. Đành đợi ĐH box DL A Pa Chải tháng 12 vậy.
  2. ekichi04

ekichi04 Thành viên quen thuộc

Tháng 10 đi Apachai liệu đã đi được chưa ???
    Thấy mọi người đi trước nói là suối nước dâng cao,phải sau tháng 11 chứ
  3. tottochan81

tottochan81 Thành viên rất tích cực

Được tottochan81 sửa chữa / chuyển vào 10:52 ngày 07/12/2008
  4. ke_cap_thanh_batda

ke_cap_thanh_batda Thành viên mới

Dường như chỉ có những chuyến độc hành ta mới có nhiều cảm nhận sâu sắc, những trải nghiệm quí báu, những tình cảm gắn bó với con người ở những nẻo đường ta qua...
    Chuyến đi rất thú vị và ấn tượng nhất là đoạn vượt suối và đoạn thỉnh thoảng chị lại buôn chuyện với những người mà chỉ là tình cờ gặp trên đường...
  5. saochoi81183

saochoi81183 Thành viên mới

Đọc topic này thực sự hâm mộ lòng can đảm và niềm đam mê của chị. Không thể không bày tỏ lòng ngưỡng mộ được. Em cũng bắt đầu đi học sửa xe để có thể tranh thủ đi một mình vậy.
  6. tottochan81

Ối ối, chị can em đấy. Từ ngày có cái topic này đã có ý kiến nói rằng chị Public chuyến đi này của mình ra đã tạo thành một tấm gương xấu cho người khác. Hôm nay chẳng qua bất đắc dĩ chị mới phải up cái topic này lên mà thôi.
    Ý kiến đó nói rằng: Không ai khuyến khích hay ủng hộ chị việc chị đi chơi 1 mình vào vùng vừa bão lũ. Nếu chị đi âm thầm thì không ai nói làm gì. Nhưng đằng này lại public lên đây. Rồi sẽ có người tưởng thế là hay lắm sẽ bắt chước mà không lường trước những nguy hiểm. Liệu rằng nếu có chuyện gì xảy ra thì chị có cảm thấy 1 phần trách nhiệm của mình trong đó hay không (Nghe đến đoạn này sợ wá)
    Thôi nhé, viết ra để chia sẻ cảm xúc về 1 chuyến đi với mọi người tí thôi, chứ đừng bắt chước chị em nhé.
  7. KieuPhan

KieuPhan Thành viên mới

Bao giờ gan em mới đủ to để độc hành như chị đây. Em tặng chị 5* vì mẩu gương phụ nữ 8x mạnh mẽ, can đảm. Nhìn cảnh Sapa đẹp đến đau lòng.
  8. parasapha

parasapha Thành viên mới

Đi hay ko đi là do tự mỗi chúng ta quyết định, toàn người lớn nhận thức đầy đủ cả chứ có fải con nít đâu. Cho nên 1 số người nói tottochan như vậy thật là cũng chả có nghĩ gì cả. Ngay như trong box này cũng khối a.zai độc hành 1 mình thì có ai nên tiếng đâu, chị em có độc hành thì soi mói, chê bai, khuyên này nọ...rõ vớ vẩn. E là rất hâm mộ chị và yêu chị lắm. Tặng chị này
  9. saochoi81183

saochoi81183 Thành viên mới

Những gì làm một mình được ta phải cố gắng làm cho hết, để bù cho những việc không thể làm được một mình chị ạ. Em chưa đi độc hành bao giờ, Nhưng đi một mình tâm trạng sẽ khác, sẽ cảm thấy lắng đọng hơn, sẽ có nhiều thời gian cho mình hơn để làm những điều mình thích, để đi những đâu mình muốn. Khi đi với cả đoàn, như em này, nhiều chỗ mình cảm thấy đẹp- theo cảm nhận của riêng mình - muốn dừng lại để chụp ảnh mà không được, cứ phải tơi tới chạy theo đoàn. Chỉ là mình phải cố gắng đảm bảo an toàn vì trên đường một mình có điều gì đó sẽ khó khăn hơn. Nhưng thỉnh thoảng cũng phải làm một chuyến một mình, coi như tự thưởng cho mình những khoảnh khắc ấy. Cũng bắt chước bạn Para tặng chị hoa hồng nè
    Được saochoi81183 sửa chữa / chuyển vào 11:29 ngày 03/11/2008
  10. tottochan81

Lâu rồi, lại thấy nhớ 1 cung đường...
    Núi Hàm Rồng:
    Và những người bạn đường:
    Nụ cười của cô gái vùng cao: