1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Kể chuyện đi đẻ!

Chủ đề trong 'Hạnh phúc gia đình' bởi babefor2, 29/09/2005.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. MuahaCucvang

MuahaCucvang Thành viên mới

Em cũng đã sinh 1 baby rùi nhưng nghe các bác kể lại chuyện đi đẻ nghĩ lại chuyện của mình mà em vẫn thấy sợ. Bây giờ em kể chuyện của em cho các bác cùng nghe nhé. Buổi tối trước hôm vào viện hai vợ chồng em còn đi lang thang khắp Hà Nội. Nhập viện từ 6h sáng mà đến tận chiều chỉ mở có mỗi 2 phân thôi các bác ạ (lúc vào viện là 1 phân). Chung quang mình người ta kêu đau ầm ì mà mình thì chả thấy đau gì cả. Nhưng sau khi ăn cơm chiều xong thì em bắt đầu thấy đau. Khổ một nỗi người ta đau bụng còn mình thì đau lưng. Mấy người có người nhà đi đẻ nói với mẹ em là đau lưng thì đẻ nhanh lắm, nghe thấy thế em mừng ơi là mừng.
    Thế mà em đau từ lúc 6 giờ chiều cho đến 10 giờ tối không chịu được em sang phòng đẻ bảo với bác sỹ trực là đau quá chắc em sắp đẻ rồi nhưng bác sỹ trực khám bảo chưa mở thêm được phân nào. Đến 11h 30'' đêm thấy em đau quá mà tình hình vẫn vậy các bác sỹ quyết định gọi người nhà vào ký giấy để mổ đẻ sợ để lâu hại đến baby.
    Sang phòng mổ đẻ ngưòi ta gây mê cho em và từ lúc đó em chẳng biết gì nữa. Chỉ đến sáng hôm sau em mới tỉnh dậy.
    Gặp chồng sau khi hỏi thăm baby em nói luôn với chồng là chỉ có để 1 thôi nhé vì em sợ quá. Đến bây giờ em vẫn sợ các bác ạ cho dù baby nhà em đã được gần 3 tuổi rùi.

2. khanhvi9

khanhvi9 Thành viên mới

Nghe các bác nói về chuyện đẻ em cũng thấy ham,
    Cái hôm em vào viện được vinh dự vào phòng đẻ thì ôi thôi thấy hãi quá, nào các bà các chị nằm, ngồi, bò.... nói chung là các tư thế còn em thì nằm thở ôxy vì tim thai yếu.... sao lúc đấy chỉ muốn ngủ một giấc tự nhiên sáng hôm sau thấy con nằm bên cạnh . Nếu đẻ không đau thì em thích có một tá con cái....cho vui nhà vui cửa các bác nhỉ?
  3. moitinhtrongsang17

moitinhtrongsang17 Thành viên mới

Được moitinhtrongsang17 sửa chữa / chuyển vào 04:00 ngày 08/10/2005
  4. babefor2

babefor2 Thành viên mới

Ăn gì để đẻ dễ à? Tớ chẳng biết ăn gì, vì sống riêng, mẹ chồng bảo đừng tẩm bổ gì kẻo khó đẻ (con to, xương cứng), mẹ đẻ thì bảo thích ăn gì thì mua mà ăn! Còn chính ông bác sĩ đỡ đẻ thì bảo tại mình "kiêng" chuyện kia quá nên khó đẻ! Ông ấy bảo hai vợ chồng phải làm chuyện ấy, nó như một thứ kích thích cho dễ đẻ! chẳng biết có đúng ko nữa.
  5. tieu_than_tien

tieu_than_tien Thành viên mới

Hic, giờ em mới đc nghe nói đến điều này. Hay thật!!!
  6. cunbong264

cunbong264 Thành viên mới

Các chị ơi cho em hỏi nhờ một chút là sau bao nhiêu lâu khi em bé ra đời thì mình cho bé bú sữa đầu ạh??? Tại em thấy ví dụ như đẻ mổ, mẹ còn mải mệt mỏi, hôn mê ,đau đớn thì làm sao cho con bú được nhỉ? Trong khi em thấy thầy giáo của em bảo là : nếu cho con bú ngay 1 giờ đầu tiên khi vừa mới lọt lòng thì sau này trí nhớ của bé sẽ tốt gấp đôi so với các bé bú sữa mẹ sau 2-3 h mới lọt lòng... ( mà không cho bú sữa đầu- sữa chua chua, nhiều bà mẹ lại tưởng là sữa không tốt- bỏ đi) thì sức đề kháng và trí tuệ của em bé còn ... kém hơn...
    Ai biết về vấn đề này giải đáp giúp em với ạh
  7. letdown

letdown Thành viên mới

Ảnh lượm lặt trên yahoo!
    Bà Durga ở Arkansas, Mỹ sinh đứa con thứ 16 ngày 11/10/2005.
  8. tianjin_ren

tianjin_ren Thành viên mới

hôm nay tự nhiên bật TV lên lại có chương trình nói về đẻ con, ui xem mà sợ quá mình thì chưa có gia đình nhưng cũng đã nghe nhiều người bạn bè rồi các chị nói về chuyện đẻ mà sợ quá, đúng là có người đẻ dễ có người đẻ khó, mình lúc nào cũng có cái ý nghĩ là về sau mà lập gia đình thì phải đẻ 3 đứa cho vui cửa vui nhà hi vọng mọi chuyện sẽ suôn sẻ với mình Mọi người ơi kể tiếp chuyện đi đẻ đi và thêm càng nhiều kinh nghiệm càng tốt
  9. tdna

tdna Thành viên rất tích cực

Tớ ngày xưa suýt chào cuộc đời ngay ngoài đồng .
  10. find_me

find_me Thành viên mới

Đọc các bài của các chị mà em thấy hãi quá, không hiểu đến lượt mình thì thế nào nữa. Hổng biết có gan lấy chồng sinh con nữa không ?. Nhưng dù sao đi nữa sinh con vẫn là nghĩa vụ thiêng liêng và cao cả nhất của người phụ nữ phải không các chị !!!
    Hy vọng sau này em có gia đình, mong sinh em bé bình thường và khoẻ mạnh (em thấy ai mổ đẻ cũng kêu la quá trời) Có vẻ sau khi mổ đẻ xong thuờng đau đớn hơn đẻ thuờng hay sao ấy hả các chị???