1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Kệ sách online chia sẻ cách để trở thành người hạnh phúc nhất

Chủ đề trong 'Tác phẩm Văn học' bởi acmilan93, 15/08/2017.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. acmilan93

acmilan93 Thành viên mới

Bằng cách nỗ lực đã đạt được tự nhận thức bản thân, bạn có thể giành lấy niềm hạnh phúc và ước mơ. Những lo lắng, căng thẳng mệt mỏi đa số là vì nỗi sốt ruột mà con người tạo nên và chỉ tồn tại hầu hấu hết trong tương lai. Bất cứ điều gì chưa diễn ra, hoặc chẳng thể diễn ra khi chẳng đáng để bạn phải băn khoăn lo lắng tới.

Làm thế nào để đã có được trạng thái tự nhận thức bản thân?

# Ngừng so sánh bản thân với những người khác

Đừng nhận định và đánh giá giá trị của bạn dựa vào những gì người khác đang làm.

Trong số anh em của bạn, một người là luật sư danh tiếng, người khác thì có một cuộc sống đời thường hôn nhân gia đình hạnh phúc. Có thể bạn chưa tìm thấy công việc hay người bạn đời như mơ của mình, nhưng điều này được chấp nhận bạn tự do đi du lịch. Điều mà một luật sư hay là một người dân có mái ấm gia đình sẽ khó khăn hơn để đạt được.

Hãy nhớ rằng, tuyến đường của mỗi người đi là khác nhau, và ai rồi cũng trở thành có những lúc cảm thấy y như bạn lúc bấy giờ thôi.

# Hạn chế sử dụng mạng xã hội

Một phân tích đã chỉ ra rằng 25% người tham gia sử dụng social trung bình một giờ đồng hồ hằng ngày thường dễ bị trầm cảm hơn.

Mạng xã hội thúc đẩy sự mệt mỏi và ganh tỵ. Nó gián tiếp tạo thành áp lực nặng nề khiến bạn phải giống như người khác, những người thành công, xinh đẹp, giàu có,... Họ cảm thấy sự niềm hạnh phúc của mình được xem bằng những like, comment, share trên những nội dung bài viết hay ảnh trên mạng xã hội. Việc này tạo thành một vòng tuần hoàn không dứt khi chẳng có ai thực sự là chính mình.

# Hãy để mọi thứ qua đi

Cho dù bạn lo lắng hay stress đến đâu, cũng luôn nhớ rằng mọi thứ chỉ là tạm thời và không có gì kéo dài mãi mãi.

# Là chính mình

Hãy lắng nghe trái tim mình mách bảo và yêu mến bản thân mình, kể cả những điểm yếu.

Hãy tập luyện những thói quen tốt, tập thể dục hoặc bỏ thuốc lá.

# Sống ngay hiện giờ và ngay trong lúc này

Thỉnh thoảng bạn sẽ cảm thấy như mình đang lạc lối trong đêm, không một ánh đèn chiếu sáng. Nhưng một trong số những điều tuyệt vời nhất nhất về cuộc sống chính là không thể đoán trước được. Trong đêm đen đó, bạn không lúc nào biết được ai, nơi nào, hay khi nào chúng ta cũng có khả năng có thể gặp và rẽ lối.

Mời các bạn xem thêm bài viết sử việt 12 khúc tráng ca của tác giả Dũng Phan tại kesachonline.com.
  2. manhhaok

manhhaok Thành viên quen thuộc

Kệ sách online là nơi bạn có thể tải mọi sách có thể để đọc từ tấc cả thể loại: https://noidungsach.com/