1. Phiên bản ttvnol.com mới đã chính thức đi vào hoạt động. Trong quá trình sử dụng, nếu phát hiện các lỗi của phiên bản mới, mời mọi người thông báo tại đây.
  2. Các bác quên mật khẩu hay quên email thì làm như sau để lấy mật khẩu mới hoặc đổi email đã đăng ký tài khoản nhé. Xem chi tiết các bác xem tại đây.
  3. BQT xin thông báo: Hiện tại một số hệ thống dịch vụ của diễn đàn đang gặp sự cố. Chúng tôi đang nỗ lực khôi phục lại hệ thống trong thời gian sớm nhất. BQT thành thật xin lỗi các bạn vì sự bất tiện này.
  4. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

kem chống nắng sunplay dùng có dc ko ạ

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi asagi_rio711, 16/07/2007.

1. 2 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 2)
  1. asagi_rio711

asagi_rio711 Thành viên mới

kem chống nắng sunplay dùng có dc ko ạ

kem sunplay em thýa giá thành của nó cũng khá là rẻ nhưng ko biết liệu nó có tác dụng chống nắng tốt ko
    em đang định mau lọ màu trắng dùng đi bơi có spf81 ý ạ
    ai dùng rồi thì cho em cái ý kiến với ạ
  2. winny14

winny14 Thành viên mới

Mình chuyên dùng kem chống nắng của Sunplay bạn ạh.Đi biển lần nào về cũng chẳng ai bít,căn bản mình cũng giữ nữa cơ mà mới chỉ dùng loại SPF40,45 thui .Con bạn mình mua kem chống nắng của Nhật về dùng,chẳng hiểu loại nào nữa nhưng cũng sịn sịn nhưng về vẫn đen xì
  3. asagi_rio711

cái loại 40,45 hình nhưu ko dành cho đi bơi hay sao ý
    có loại 81 mới ra hộp màu trắng dùng đi bơi
    nhưng nghe spf 81 có vẻ hoành quá nhỉ
  4. mngo115

mngo115 Thành viên mới

chắc tại da ấy ít ăn nắng đấy
  5. Kj3u_Ljnh

Kj3u_Ljnh Thành viên mới

đang dùng loại 45 đấy...lúc bôi vào thấy da có vẻ trắng mà tớ đi nắng về hok thấy da đen hay có hiệnt ương cháy nắng gì cả...( toang đi lúc 1, 2h chiều hok à...) T_T
  6. amru_chan

amru_chan Thành viên mới

Kem chống nắng ko làm đỡ đen đâu ạ.Chỉ là chống ung thư da và bị rát da thôi ạ
  7. sun_1984

sun_1984 Thành viên mới

Chính xác là kem chống nắng ko làm ko đen đâu mà chỉ đỡ hại da thôi. Ko thấy trên phim bọn tây vừa tắm nắng vừa bôi kem chống nắng à
  8. asagi_rio711

em tưởng đó là kem bắt nắng bọn nó bôi để có da nâu chứ
  9. giemma07

giemma07 Thành viên mới Đang bị khóa

thật ra thì cũng đỡ đen 1 chút vì có lớp bảo vệ mà
    nhưng công dụng chính của kem chôngnắng lại là bảo vệ về mặt sinh học, chống các tia có hại của mặt trời.
  10. hisokafox

hisokafox Thành viên mới

ôi giời e cũng dùng loại 81 mà có ăn thua j đâu ,vẫn đen như cầy à. mí lị sunplay thì đừng bao h bôi lên mặt, nhờn kinh lại gây dị ứng, nói chung mĩ phẩm của rohto thì em ớn