1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Kem dưỡng da chống nắng

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi chocolate119, 29/06/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. chocolate119

chocolate119 Thành viên mới

Kem dưỡng da chống nắng

Các sis thân iu, có lẽ ai cũng bít công dụng và sự cần thiết của kem chống nắng.
    Em đã dùng thử một số loại dưng mà khi rửa mặt thì phải dùng tẩy trang mới sạch, mà kem chống nắng thì kiềm dầu lại hok tốt.
    Em mún hỏi các sis là dùng kem dưỡng kèm luôn chống nắng thì có loại nào tốt ạ?
    Em thấy ở web trẻ thơ có một số sis nói rằng dùng kem dưỡng có chống nắng k tốt mà nên dùng riêng ạ
    Các sis cho em lời khuyên với ạ
    Em tìm mãi chẳng thấy topic cũ về chủ đề này nên đành lập cái mới vậy
    Các sis giúp em với ạ. Thanks và vote * ạ
  2. chauchau12

chauchau12 Thành viên mới

dùng Neutrogena ultrasheer dry touch đó bạn!mình thấy đây là loại khá nhất & tốt nhất trong tất cả các dòng chống nắng mình từng xài đó!
  3. lillyallen

lillyallen Thành viên mới

Mình nghĩ bạn nên chọn Guerlain
  4. amru_chan

amru_chan Thành viên mới

Chị ơi topic kem chống nắng đây này. Đâu có gì khó tìm đâu
    http://www10.ttvnol.com/forum/lamdep/1044300/trang-17.ttvn
  5. chocolate119

huhu, cám ơn mọi người nhưng mà tớ mún hỏi kem dưỡng da có kèm chống nắng. Cơ mà kem chống nắng tớ cũng đang dùng của Kanebo rùi. Cũng tốt, nhưng ghét cái mún rửa sạch thì phải dùng tẩy trang
    Bt tớ ít k thích trang điểm , vì da nhạy cảm mừ, cũng k thích dùng tẩy trang hàng ngày . chỉ thích loại kem dưỡng có lun chống nắng cho nhẹ nhàng..
    Ví dụ như là DAY WEAR PLUS spf 15 của ESTEE LAUDER hay là Superdefense Triple Action Moisturizer spf 25 của Clinique ..........
    Mọi người đã từng dùng sp nào thì review cho tớ với. Nhất là cho da hỗn hợp thiên dầu và pore to ạ.
    Cám ơn cả nhà. Đã vote * cho mọi người ạ
  6. julie83

julie83 Thành viên mới

Guerlain có dòng nào vừa dưỡng vừa chống nắng ko bạn? Dòng aqua day gel xài tốt, nhưng ko có chống nắng, thế nên phải thêm một lờp chống nắng nữa, mặt dễ bị nhờn qua''...
    Cũng dang mong chờ review cuả mọi người...
  7. anbinh5

anbinh5 Thành viên mới

Ừ tớ cũng ngán khoảng dùng kem chống nắng, về lại phải dùng tẩy trang, ngại quá. Thường đã chả trang điểm gì mà!
  8. chocolate119

hí hí. tớ spam tí để mọi người tham khảo
    Kem dưỡng ban ngày: "Lá chắn" cho da
    Kem dưỡng da ban ngày có ít nhất hai tác dụng: nuôi dưỡng và bảo vệ da. Da bạn cần được bảo vệ khỏi các tác động của môi trường như: ô nhiễm, ánh nắng mặt trời, lạnh?
    Kem dưỡng da ban này là ?olá chắn? tốt nhất cho da của bạn khỏi tác động của tia cực tím (loại A và loại B).
    Lỏng hay nhờn tùy theo loại da của bạn. Kem dưỡng ban ngày giúp mang lại cho bạn làn da mịn màng ngay lập tức và suốt cả ngày. Da nhờn cũng có thể sử dụng kem dưỡng da ban ngày.
    Dưỡng da ban ngày hoàn toàn cần thiết trong mùa hè, sau mùa hè bởi gì thời tiết nóng bức khiến da bạn mất đi một lượng lớn nước qua mồ hôi. Nếu bạn chỉ sử dụng một loại kem ban ngày, nên dùng kem dưỡng.
  9. mapcoizin

mapcoizin Thành viên mới

kem dưỡng là kem dưỡng chứ kem mà có thầnh phần chống nắng cũng thừong chỉ có đêé SPF 30 mà với khí hụa VN fải SPF trên 50 mới có tác dụng chống nanứg
  10. Feb56

Feb56 Thành viên mới

Mua cái này đi em, Neutrogena Healthy Defense, kem dưỡng ban ngày có SPF 45 lận, tha hồ khỏi dùng thêm kem chống nắng. Chị cũng đang xài cái này, thấy nó kiềm dầu tốt, ko làm da bị bóng bẩy, lại tiết kiệm đc khoản chống nắng thêm nữa.
    Chị thấy nó xài OK đó, cái mùi y chang mùi Neutro Sunblock Dry touch.