1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Kem dưỡng trắng da !!!

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi freezing, 12/12/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. zinzinsleep

zinzinsleep Thành viên quen thuộc

thôi xong, 1 nạn nhân nữa của kem trộn, thế thì chia buồn với freezing là đừng nghĩ đến việc dùng kem loại khác nữa nhé, tưởng dùng 2, 3 ngày hoặc cùng lắm là 1 tuần, dùng cả nửa năm rồi, da F đã bị lệ thuộc chất corticoid, sau này có muốn bỏ kem trôn cũng ko được chứ đừng nói là dùng sang hiệu khác.
    Biểu hiện da khi bị lệ thuộc chất corticoid này là nếu ko dùng hoặc dùng sang laọi khác da sẽ có cảm giác bị châm chích ngứa, mẩn đỏ,. Còn nếu dùng tiếp tục thường xuyên thì lâu nhất là 2, 3 năm sau da sẽ bị biến dạng. (tùy da mặt mỏng hoặc nhạy cảm thì độ tàn fá sẽ đến nhanh hơn, ko cần đợi đến 2, 3 năm)
    Mà đa số các loại kem trộn khi hỏi ra thành fần thì thường là có 2 món Cô gái tóc xù với Cô gái Nhật, mình chịu, chả biết hiệu gì, sao tên kem ko có hiệu mà lại dùng cách nói tượng trưng như thế nhỉ.
    Tặng F mấy cái hình đẹp sau khi dùng kem trộn.
    bây h mình ko khuyên F dùng kem gì cho trắng đâu, mà trước tiên là đi da liễu xem da đã bị làm sao chưa, nghỉ ngơi xem có kịp lành da ko,, Rồi tính tới mấy chuyện làm đẹp kia sau.
  2. banhsukem

banhsukem Thành viên mới

Bạn này nói đúng đó, KHÔNG NÊN DÙNG KEM TRỘN
  3. bluephoenix

bluephoenix Thành viên mới

Tớ thì khẳng định là đúng đó . Tớ mua lọ Fresh White C mấy tháng trước, chỉ hơn 200k thui, là hàng công ty có tem đàng hoàng .
  4. topgirl1986

topgirl1986 Thành viên mới

ấy mua ở đâu vậy? chỉ địa chỉ tớ mua với ???
  5. Mienkhuc

Mienkhuc Thành viên mới

hihi , lâu rồi lại thấy bé Freezing.Chị thấy da em cũng ok lắm mà, hơi đen chút xíu thôi nhìn vẫn đáng yêu.Về da trắng thì chị của chị da giống giống em , lấy nha đam tươi để tủ lạnh đắp kết hợp với dùng Ponds là mau trắng nhất.có điều phải che kín mít 3 tháng em à.
  6. bluephoenix

Tớ ở HP mà , nếu ấy thích tớ mua hộ rồi gửi em gái tớ mang lên HN cho (em tớ ở Cầu Giấy). Không thì tớ để lại lọ của tớ cho ấy dùng thử, tớ mới dùng vài lần thui, vì da tớ bình thường cũng trắng .
  7. sokono14

sokono14 Thành viên mới

em thấy dùng sản phẩm tự nhiên vẫn là trắng nhất. Chị lấy 1 nửa củ khoai tây,luộc chín thật nhừ, rồi đem ra nghiền thật nát (lấy cái lọc í mà nghiền) sau đó trộn với 1 ít sữa tươi nguyên chất ko đường sao cho nó dẻo dẻo ra. Mỗi tối trc'' khi đi ngủ bôi lên mặt chờ cho nó khô cứng lại (khoảng 10-15'') chị rửa mặt đi, đảm bảo 1 tuần sau trắng lên trông thấy,
    Em chỉ thik dùng đồ tự nhiên thôi vì các loại kem mỹ phẩm có nhiều chất,riêng chất làm trắng ra còn có chất bảo quản,chất làm đông đặc kem .... như thế ko tuyệt đối ạ ^^
  8. 1_3

1_3 Thành viên mới

Ở HP nàng mua trong parkson à hay mua ở đâu ? Showroom của Kanebo dưới HP hình như mới chỉ có trong parkson thì phải ??
  9. bluephoenix

Bạn này bán fresh- White C đó bạn , có 290k cả nước hoa hồng và kem dưỡng thôi => http://muare6.vinahoo.com/Web/TopicPage/Topic.aspx?TOPIC_ID=1400013&
    Nhưng tớ cũng ko bít tác dụng của nó thế nào, có trắng thật ko nữa.
  10. bluephoenix

Cách này hay đó bạn . Bạn thân tớ cũng hay làm mặt nạ như vậy , thỉnh thoảng còn thêm vào lòng đỏ trứng gà hoặc mật ong nữa .