1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Kem tẩy lông chân của hãng nào vừa tốt vừa rẻ hả các bác?

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi hoaanh2912, 18/05/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. hoaanh2912

hoaanh2912 Thành viên mới

Kem tẩy lông chân của hãng nào vừa tốt vừa rẻ hả các bác?

Năm ngoái em dùng loại kem tẩy của Vichy thì tốt lắm nhưng giá mắc quá (hơn 200K). Hôm trước em vừa mua loại L''ore (em ko nhớ rõ tên), giá thì chỉ có 67K nhưng chả có tác dụng gì.
    Bác nào đã dùng qua mấy thứ này rồi tư vấn cho em với, giá cả khoảng trên đưới 100K là được.
    Thank các bác.
  2. extraordinary_gemini

extraordinary_gemini Thành viên mới

hơi nhầm box 1 tẹo nhưng thôi lỡ post rồi thì tớ vào trả nhời nhá Tình hình là tớ ko có nên ko biết nhưng ấy sang box làm đẹp lục topic cũ xem , tớ nhớ là có đấy, thấy mọi người hay dùng VET ấy ạ
    Được extraordinary_gemini sửa chữa / chuyển vào 14:18 ngày 18/05/2006
  3. 8310

8310 Thành viên mới

Thỉnh thoảng cần cấp cứu tớ mới dùng nên không rõ lắm. Loại tớ đang có ở nhà là Cleo, dạng kem, rất dễ sử dụng: làm ướt chân bằng nước ấm, lau thật khô, bôi kem lên da để một lúc rồi lấy khăn chà đi, thế là xong.
    Bác dùng thì đọc kĩ hướng dẫn. Cũng chả đắt, tầm dưới 100k, mùi thơm dễ chịu, dùng cũng được.
    Quên nên lại phải e*** bài: cái này hợp với những người sợ đau ( giống tớ). Rất êm, không bạo lực như wax bằng sáp, em nhìn thôi đã thấy ghê rồi
    Được 8310 sửa chữa / chuyển vào 14:34 ngày 18/05/2006
  4. hoaanh2912

hoaanh2912 Thành viên mới

Cleo dùng tốt không bác? hôm nọ em cũng định mua cái này rồi nhưng cửa hàng đó không có, cứ mời em mua hãng kia. Được cái em dễ tính thế, mời mua là mua thôi
  5. 8310

8310 Thành viên mới

Đã bảo được là được mà, cái bác này
  6. be_heo

be_heo Thành viên mới

Hôm trước xem TV thấy nó giới thiệu dịch vụ mới xử lý bằng tia hồng ngoại hay cái gì đó (kô nhớ rõ lắm), nhưng sau 3 lần là lông tuyệt chủng luôn! . Dùng mấy cái tẩy kia mà nó mọc đen và dài hơn thì khốn nhỉ!
  7. FJX

FJX Thành viên mới

Tớ thì khuyên ấy nên hạn chế xài kem. Cléo tớ còn hẳn 2 tuýp nằm trong tủ, 1 tuýp thường, 1 tuýp da nhạy cảm mua từ giữa năm ngoái. Tớ xài qua và phát hiện thứ này dùng nhiều nhất cũng phải 2 tuần 1 lần. Dùng giữa chừng hoàn toàn có khả năng chảy máu.
    Có lần xài được 1 tuần, nó lại mọc lởm chởm, ngắn trông khá mất thẩm mỹ. Tớ lại bôi kem lên, và nói thật là hối hận lắm. Nó rát bỏng và xuất huyết. Kinh nghiệm đấy, vì da lúc đó khá là yếu.
    Cách tốt nhất là cạo sạch (hay nhất là mua loại dao cạo 1 lần rồi vứt cho nó an toàn, chỉ từ 2500 đến 3000 một cây), xong bôi 1 lớp kem giữ ẩm bên trên. Khi thấy nó ra lại, chỉ cần dùng dao cạo lại và hoàn toàn an toàn, trong khi tính ra lại rẻ hơn cả kem, mà không mất vệ sinh như kem. (Bôi xong lại phải dùng khăn ướt lau, nhìn cái khăn thật khủng hoảng)
    Nói thật là tớ mặc váy là chủ yếu nên chuyện này khá kỹ. Đừng dại dột nếu ấy cần sử dụng thường xuyên. Tất nhiên thứ này ổn nếu ấy sử dụng cách đều 1 lần từ 2 đến hơn 2 tuần.
  8. surinbori

surinbori Thành viên mới

Ngày xưa ở nhà mình hay dùng loạ Veet của Đức mua ở siêu thị , bây giờ thì chắc là ở Hàng Gà cũng có đấy .Loại này ở nhà ko đắt lắm nhưng ở Đức thì là loại đắt tiền và là tốt nhất .Mình cũng đang dùng loại đó .Mình cũng có nhiều lông ở tay và chân nên mùa hè phải tẩy ko thì trông kinh lắm .
  9. papy_vani

papy_vani Thành viên mới

VEET đi ấy ơi , rẻ mà dùng ok lắm
  10. annylinh_tieuyeutinh

annylinh_tieuyeutinh Thành viên mới

thú thực bà con đừng vì thẩm mỹ mà dùng cái thứ kem này.. rât dễ ảnh huởng đến da,,