1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Kẹo dừa Bến Tre .

Chủ đề trong 'Ẩm thực' bởi tuoidabuondl, 08/07/2003.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. gungcayvn

gungcayvn Thành viên rất tích cực

Nore ui là Nore...hic....có ai nói gì chị đâu cơ chứ, hị hị... em đang nhắn tuoiabuondl cơ muh,...hic....
    Ai bảo chiều qua em cúi xuống
    Để tóc tương tư tím mấy mùa

2. yeu_tinh

yeu_tinh Thành viên mới

Em thấy ngậm kẹo thì ngon, ngậm từ từ cho nó tan dần ra chứ cắn cả cục rơi béng mất răng hehe kinh nghiệm xương máu của bạn em đấy. Ăn kẹo dừa mất mấy miếng răng ặc ặc
    Em tuy xấu nhưng được cái chất phác thật thà
  3. petitangel

petitangel Thành viên mới

Em cũng thích ngậm kẹo dừa nhưng mà hay bị dính răng lắm. Đúng là dễ trôi mất răng lúc nào ko biết. Thế thì sợ nhỉ. Hồi còn bé em nhớ có một dợt rộ lên ăn kẹo dừa. Hồi ấy em học lớp 4 hay 5 gì đấy ra chơi nào cũng mua kẹo dừa ăn. Thích lắm cơ. Em chưa ăn kẹo dừa đậ phộng bao giờ. Ko biết có dính lắm ko?
  4. dau_dalat

dau_dalat Thành viên mới

Nếu đúng là kẹo dừa Bến Tre thì không thể nào ăn liền hàng vốc được, vì nó rất béo và ngậy. Hơn nữa, nó chỉ cứng lúc đầu khi vào miệng mà thôi. Sau đó khi đã tan thì nó sẽ mềm mềm, dẻo dẻo... và khi ấy, thì xem chừng, nếu ai có răng giả hay răng sâu có lỗ trám thì... .
    Kẹo dừa chính gốc của những lò truyền thống Bến Tre thường được bọc bằng một lớp bánh tráng rất mỏng, sau đó mới gói giấy. Vì thế, trước khi nếm được vị ngọt của kẹo, phải thưởng thức trước cái vị mặn mặn của bánh tráng đã .

Yêu Teen vì chỉ biết đó là Teen.... khè khè khè...
  5. tuoidabuondl

tuoidabuondl Thành viên mới

Xin lỗi vì bận quá, để các bạn phải chời lâu.
    Theo thông tin của anh bạn mình thì ở SG hiện nay có 3 cơ sở kẹo dừa nổi tiếng ở Bến Tre đang bán rất chạy là kẹo dừa Tuyết Phụng, Thanh Long, Ngọc Mai. Nhưng Thanh Long chỉ có 1 loại là Kẹo Dứa, Ngọc Mai cũng chỉ có 1 loại là Béo.
    Còn Tuyết Phụng có đến 5 loại : Dứa, Cacao, Béo, đặc biệt là 2 loại này nè : Sầu Riêng và Đậu Phụng. 2 loại này đúng là đặc sản, ăn ngon tuyệt vời. Hì chắc là tin mừng cho gungcayvn nhỉ.
    dâu_dalat thật tinh tế nhỉ, đúng là nhờ cái bánh tráng mằn mặn mà mình thấy cảm được cái ngọt ( mà không quá ngọt) tuyệt vời. Lại bận nữa rồi hẹn khi khác nhe''

Bông hồng xanh