1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Keo giữ nếp tóc ???

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi Yours, 21/06/2005.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Yours

Yours Thành viên mới

Keo giữ nếp tóc ???

Có bác nào đang khó xử vì tóc con mọc sau khi rụng tóc ko ? Mình đang dùng Straight hair của Pantine, nhìn cũng tự nhiên nhưg mùi của nó hơi nồng quá. Lúc thử trong siêu thị thì chẳng thấy mùi gì cả nên mới mua ... hic hic . Nhờ các bác tư vấn cái vụ này với, cả loại keo dùng làm xoăn giả trông tóc tự nhiên ko cứng kèo như gôm SG ngày truớc mà vẫn giữ đc sóng tóc.

Thanks
  2. bmm

bmm Thành viên mới

Tớ không biết chính xác tóc bạn như thế nào nên không thể tư vấn cho bạn chính xác dùng sản phẩm nào của hãng nào, nhưng theo như lời bạn nói thì tớ nghĩ bạn nên dùng hàng có tên tuổi một chút, sẽ đảm bảo tóc không bị hành hạ thêm. Những hãng này thường chỉ bán cho các tiệm tóc lớn lớn một chút, không bán tràn lan ngoài thị trường, vì tiệm lớn họ lấy làm tóc cho khách hàng là chủ yếu, bán mỹ phẩm chỉ là phụ thôi. Nếu bạn chưa biết địa chỉ thì có thể qua Huy Toàn - 139 Mai Hắc Đế. Tiệm này không lớn lắm, mới chuyển từ Hàng Bạc về, nhưng anh chủ tiệm tư vấn rất tốt về tóc và mỹ phẩm cho tóc. Tớ là khách quen của anh ấy mấy năm rồi nên biết. Phần tóc bạn không quan tâm nên tớ không nói đến, nhưng mỹ phẩm thì bạn có thể nhờ anh ấy tư vấn hộ, và đảm bảo về hàng mỹ phẩm đúng hãng, không có hàng nhái. Hiện tại có một số hãng như TiGi, Roland, Davines, Kadus.. có gì thêm nữa không thì tớ không biết. Mỗi hãng cũng có đủ các loại sản phẩm đấy. Tớ nghĩ những thứ bạn cần là những thứ thông dụng nên sẽ có thôi.
    Vậy nhé, mong bạn có thể hài lòng về tóc của mình. Nếu có tóc đẹp nhớ phải mời tớ ăn chè đấy nhé!