1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Kết hôn với người đã có một đời vợ?

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi dau_tay, 17/12/2010.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. dau_tay

dau_tay Thành viên mới

Ra trường mới được 2 năm, có một cv tử tế ổn định ở HN, thu nhập khá. Đột nhiên em gặp anh ấy trong một lần đi chơi cùng mấy bạn học cao học, cô ban thân cùng lớp lại là vợ chưa cưới của anh họ anh ta. Tất nhiên trước khi dẫn đến có tc với nhau chúng em cũng cởi mở và chia sẻ nhiều chuyện cs riêng tư của nhau, anh họ anh ấy chơi với em có kể ngay từ đầu rằng anh ấy sn 80, đã từng có 1 đời vợ từ năm 23t, 1 con gái 7t.

Hoàn cảnh: hai người quen nhau bên Đức và yêu nhau, cô ấy và anh đều là con nhà giàu nên có tính chơi bời, vậy là sản sinh ra kết quả, hai bên gd đều ko đồng ý vì cô này thì quá nhỏ, lại chơi bời, có lần bố mẹ chồng còn nhìn thấy cô ấy hút thuốc lá nữa. Nhưng anh vẫn kiên quyết lấy vì tình yêu, thế là từ Đức 2 người về HN mua nhà ở riêng, còn bố mẹ anh thì có nhà ở SG. Sống với nhau dc 3 năm, do cô này vẫn bản tính chơi bời và lăng nhăng bồ bịch, cộng thêm hai gia đình thù ghét nhau, thế là dẫn đén ly dị, em bé đc sang Sing cùng mẹ du học để hoàn thành nốt việc học dở dang của cô này. Còn anh này vô sg sống với bố mẹ.

Đến 2007 thì em bé lại chuyển về sống với bố ở sg để mẹ rảnh rang việc học, đến giữa 2010 thì bọn e gặp nhau và nảy sinh tình cảm, em đang phân vân có nên tiếp tục yêu và đến hôn nhân với anh ấy hay ko, cũng chưa dám nói với bố mẹ vì sợ họ bị shock, mặc dù em đã thử yêu và tìm hiểu rồi nhưng chưa thấy ai hợp với em như này.
    Xin các anh chị cho em lời khuyên!!!
  2. o00o

o00o Thành viên mới

Nói chung là tuỳ 2 người quyết định thôi nhưng phải xác định được ngay từ đầu là sau này sẽ rất phiền phức đấy. Con chung, con riêng, rồi cách giáo dục con cái. Con mình thì chẳng sao, con người ta chỉ cần nói nặng một câu là đã được nghe ngay bài ca "Mấy đời bánh đúc...".
  3. hoakinhbac

hoakinhbac Thành viên mới

Đối với quan niệm sống hiện đại của người phương tây thì câu chuyện này có vẻ cũng không có gì là ghê gớm lắm vì tất cả họ đều hiện đại trong suy nghĩ và cách sống. Nếu bạn thực cho rằng mình là một người phụ nữ đầy tự tin và hiện đại đi cùng với một tình yêu đủ lớn và đã đủ chín khi đã cùng nhau trải qua nhiều thử thách thì mọi chuyện tôi tin là có thể hoàn toàn có thể giải quyết được.

Nhưng với anh người yêu công tử con nhà giàu và chơi bời này thì tôi lại thấy lo sợ cho bạn lắm...! Phải cực kỳ thận trọng và tỉnh táo nếu bạn không muốn chính mình một ngày nào đó lại phải ôm mặt khóc nói ' ước gì thời gian có thể quay lại để mình....'. Sai 1 ly là hỏng hết cả một cuộc đời đấy...em gái ạ.
  4. ke_chien_bai

ke_chien_bai Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Lúc nãy thấy topic này, định vào hóng luôn. Nhưng không thấy gì, thấy mỗi chữ a.
    Giờ đọc lại, thấy nỗi dung khác rồi.
    Nhưng mà, không hấp dẫn như xưa. Chắc khả năng sáng tạo có giảm bớt, do...già rồi.
  5. enter_xyz

enter_xyz Thành viên mới

+ kậu xem xét tình cảm của mình với anh ấy,có đủ lớn để bỏ qua tất cả những chuyện cũ
    + quá khứ không phải là vấn đề quan trọng mà là hiện tại, tình cảm hiện tại anh ấy dành cho bạn đến mức độ nào, liệu có đủ tin tưởng để xác định lâu dài, và lấy anh ấy cuộc sống sẽ như thế nào
    + bạn nên xác nhận lại cho chính xác chuyện cũ của anh ấy, hehe........ lấy một người mà suốt ngày nghĩ về vợ cũ và đem mình ra so sánh cũng mệt phết đấy
    chúc bạn có những quyết định đúng đắn và sáng suốt!
  6. trungdp90

trungdp90 Thành viên mới

Chuyện của chị hay đấy nhỉ, có vẻ giống kịch bản 1 bộ phim:D
  7. dau_tay

dau_tay Thành viên mới

Khó khăn lớn nhất với em bây h là gia đình, vẫn chưa dám đưa anh ấy về nhà, chưa dám mở mồm ra nói với bố mẹ, vì bố mẹ khó tính và nghiêm khắc, lúc nào cũng lo con cái vất vả khổ sở, chẳng khi nào chịu rời con nửa bước. Mẹ em lại yếu, ko biết nghe tin này có bị shock ko, chẳng nhẽ cứ lấy xong giấu em bé đi :(, bao h xong thì cho biết vây
  8. o00o

o00o Thành viên mới

Bạn có thể rào đón trước với mẹ bạn, chẳng hạn trao đổi tâm sự với mẹ bạn rằng bạn có 1 người bạn trai hoàn cảnh như thế để xem phản ứng, thái độ của mẹ bạn như thế nào đã, từ đó dần dần từng bước, chứ bộp cái bảo người yêu của con như thế đấy chắc mẹ bạn cũng xỉu luôn. Rồi thỉnh thoảng anh ấy đưa em bé đến chơi như một người bạn để gây dựng tình cảm ban đầu với gia đình.
  9. dangkhauchi

dangkhauchi Thành viên mới

Rô Phi Dâu Tây - kì văn dâm nữ hiềng thọi
  10. chua_lap_nick

chua_lap_nick Thành viên mới

Khi nào em đi chơi với hội bạn cao học của em thì cho anh gửi lời hỏi thăm đến em Phi nhé.

Rô Phi ấy.
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa